• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho E71 ra mắt 210.21.006 - Hack OK bằng HelloOX 1.03

diemhen_mobile

e hỏi hơi lạc đề chút thằng Ê66 e up lên 210.21.007 thì cài hello OX ok nhưng chạy nó thì nó cứ chạy hoài ko dừng báo là applying patches hoài lun chờ 30m vẫn thế,thế là sao hả các bác
cái này phải gọi là chưa có kinh nghiệm nè.
có giải pháp. thứ nhất, thoát ra và cài lại drivermap.cài chồng lên cái cũ, sau đó chạy lại con trâu, lần này nó con trâu nó cày rất hiệu quả, chắc ăn 100% là cày ruộng ok.

phuong99

mấy bác cho em hỏi, up lên firmware 210 mới, có cái gì hay hơn FW200 hay ko? Nếu ưu điểm nhiều quá thì em mới vọc, hihi

wan

cái này phải gọi là chưa có kinh nghiệm nè.
có giải pháp. thứ nhất, thoát ra và cài lại drivermap.cài chồng lên cái cũ, sau đó chạy lại con trâu, lần này nó con trâu nó cày rất hiệu quả, chắc ăn 100% là cày ruộng ok.

nhưng hello OX 1.03 đâu còn phải signed mapdriver nữa bác,chạy hello OX là nó chạy lun mapdriver mà sau đó cài roompatcher mà

anhvt777

mình có file cer rồi, sign rồi mà vẫn báo lỗi chứng chỉ, help me!!!!!!!

Caominh171

mình có file cer rồi, sign rồi mà vẫn báo lỗi chứng chỉ, help me!!!!!!!

Bạn có chắc chắn file cert đúng IMEI của bạn chưa?? (tại hum wa xin cert mà nhầm 1 số nên công toi fải xin lại :(()
Và cũng fải đảm bào rằng bạn đã thực hiện đúng các bước sign chưa nữa :-?
Chúc thành công!!

hieuhoang1

Lúc trước mình dùng Fw 200 đã hack đc bằng cách sign pm helloOX v1.03 để cài vào máy, nhưng hồi chiều mang mới up lên FW mới nhất, dùng ngon lành, đến khi hack, sign pm helloOX v1.03 xong nhưng khi cài vào máy thì máy báo lỗi chứng chỉ, các bro giúp mình với(file cer-key này xin 1tháng trứớc nhưng lúc trước Fw200 mình vẫn sign đc còn bây giờ thì kô đc hjchjc.)

kenpham

bạn vào app manager/setting
chọn software install là all, online certificate là off
nếu ko được kiểm tra lại ngày giờ

0912266565

Lúc trước mình dùng Fw 200 đã hack đc bằng cách sign pm helloOX v1.03 để cài vào máy, nhưng hồi chiều mang mới up lên FW mới nhất, dùng ngon lành, đến khi hack, sign pm helloOX v1.03 xong nhưng khi cài vào máy thì máy báo lỗi chứng chỉ, các bro giúp mình với(file cer-key này xin 1tháng trứớc nhưng lúc trước Fw200 mình vẫn sign đc còn bây giờ thì kô đc hjchjc.)

Mình cũng bị hiện tượng này trên E71, file cer và key lấy trên OPDA vẫn dùng để hack FW 100. Từ khi up lên FW 210 thì có sign đc helloOX v1.03 nhưng cài vào ĐT thì bị báo lỗi chứng chỉ, các phần mềm khác cũng bị như vậy :(:(:(

nguyenchile

Mình cũng bị hiện tượng này trên E71, file cer và key lấy trên OPDA vẫn dùng để hack FW 100. Từ khi up lên FW 210 thì có sign đc helloOX v1.03 nhưng cài vào ĐT thì bị báo lỗi chứng chỉ, các phần mềm khác cũng bị như vậy :(:(:(

Mình cũng bị hiện ưượng như vậy, sign duoc HeloX nhưngk cài duoc, chẳng nhẽ downgarde xuong ver 100, Mong các bác cao thủ chỉ giáo. IMEI của em: 354855022960636.

narus

Xin cho mình hỏi là thời gian update FW là bao lâu vậy, mình định up online mà tốc độ mạng của mình không cao lắm, khoảng 20kbyte/s thôi. Tức là FW nằm trong khoảng bao nhiêu Mb vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Xin cho mình hỏi là thời gian update FW là bao lâu vậy, mình định up online mà tốc độ mạng của mình không cao lắm, khoảng 20kbyte/s thôi. Tức là FW nằm trong khoảng bao nhiêu Mb vậy?

Fw tầm >100Mb bạn à. Nếu mạng chậm thì nên làm vào khuya, mạng chậm có thể hơn 1 tiếng đồng hồ :)

ngocquynh47

Bác dùng Navifirm của bác Kojiro down filmware mới về roài up bằng JAF đi nếu ko chờ để down online đc

Napoleon

đã hack thành công = helloOX 1.03, chỉ việc sign HelloOX rồi chép vào máy, cài HelloOX vào máy rồi chạy ào ào, xong :))

bitis06

đã hack thành công = helloOX 1.03, chỉ việc sign HelloOX rồi chép vào máy, cài HelloOX vào máy rồi chạy ào ào, xong :))

Đã đc hả bạn.dùng helloOX 1.3?Tôi đang định up đây mà ko biết có gì mới ko?

Kojiro

Super V.I.P
Đã đc hả bạn.dùng helloOX 1.3?Tôi đang định up đây mà ko biết có gì mới ko?

Được đã lâu rồi mà bạn, ngay tại cả tiêu đề của chủ đề đã ghi rõ rồi mà.

n73besco

hack E71 fw 210 bằng helloOx.1.03

Mình đã hack được con E71 vừa up lên 210 chạy được ngon lành các bác cứ yên tâm mà up đi. Tuy nhiên cần có file Cer + Key để sign thằng HelloOX.1.03.
Khi sign xong HelloOx.1.03 cài vào máy nếu chạy lần đầu mà tới phần applying patch mà nó chạy hoài thì đừng lo, cứ mạnh dạng cancel đi sau đó chạy lại 1 lần nữa là nó chạy tuốt luốt cho tới Modo bấm yes....done.
Sau đó chạy ra tiệm mua 1 ly cafe đá + 1 gói vina vi vu mài cài soft unsign nhé =D>
các bác yên tâm vì mình đã test trên con E71 và con Ê66 của vợ mình rùi
chúc các bác chạy thành công
up lên 210 khoản hơn 100mb chạy chừng hơn 15' hà ko lâu đâu