• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho N95 8G V31.0.015

Hiện nay đã có thông tin về FW mới nhất của N95 8G là V31.0.015. FW này đã có trên NSU.
Chưa có thông tin gì về change log nhưng FW này cũng không hack được. Các bạn nghĩ kỹ trước khi up vì V30 vấn dùng ngon và bug ko đáng kể.

ANHTUAN9791

Biết ngay mà,có lẽ lại thêm 1 FW chống Hack của Nokia.Bạn nào muốn up nên tìm hiểu kỹ lưỡng nha kẻo lại ân hận!

malanh

n95-4 không biết chừng nào có fw mới đây, hy vọng ra sớm sớm như mấy loại khác...hichic

tethien

Active Member
Không hack được thì xin file cer + k3y về sign rồi cài. có sao đâu mà.

flyingeagle

vỏ quýt dày có mong tay nhon ~~> vỏ quýt dày hơn nữa :D hi vong có ai đó hack đc bọn này ^^!~

spiderman_anhvu

Không hack được thì xin file cer + k3y về sign rồi cài. có sao đâu mà.

Vấn đề là mình xem change log xem firmware này có fix những bug nào, cải tiến hơn fw cũ ở điểm nào, rồi so sánh xem những cái bug đó và những điểm mới đó với việc không hack được máy, cái nào nặng hơn. Cái nào hơn thì làm cái đó :D Chứ có ai bảo làm sao đâu. Nhưng theo mình, nếu chủ yếu fw mới chỉ để chống hack, máy đang xài vẫn ngon lành thì... sao phải up :p

darkknight113

change log:
_ ko hack được >:)
_ một số lỗi nhỏ đã được sửa
_ cải thiện chất lượng hình ảnh
_ tính ổn định của trình duyệt tốt hơn và tốc độ cải tiến
biết một số thông tin đó thui :D

pphuc96

vậy là thêm fw mới nữa mà vẫn chưa hack đc thì tội gì kg up lên xem có gì mới lạ kg hehehehe

Auto

change log:
_ ko hack được >:)
_ một số lỗi nhỏ đã được sửa
_ cải thiện chất lượng hình ảnh
_ tính ổn định của trình duyệt tốt hơn và tốc độ cải tiến
biết một số thông tin đó thui :D
Phải thêm 1xíu nữa chứ nhiu đây thì vẫn chưa đủ để up đâu hà!
Nếu nhiêu đây thì...thôi...mấy pác cứ lên...e tình nguyện hi sinh dưới này :D
Posted via Mobile Device

tripotter1993

cho em hỏi là N95 thường FW 30.0.15 cải tiến hơn FW 20 ở những điểm nào? vì em đang xài FW 20 tốt thì có cần up lên ko??? Thanks vì sự giúp đỡ.... VN thua đậm, bùn ghê.....:(

tonytrung235

mới nghe tây đồn nhọ đồn là firmware này hack dc = HelloCarbide ...

có bác nào hi sinh dám thử ko nhỉ ^^

cho em hỏi là N95 thường FW 30.0.15 cải tiến hơn FW 20 ở những điểm nào? vì em đang xài FW 20 tốt thì có cần up lên ko??? Thanks vì sự giúp đỡ.... VN thua đậm, bùn ghê.....:(

30.0.18 thì có chứ 30.0.15 thì chưa biết ^^

nếu code có lên 30.0.18 thì nên up lên .. thì nó chạy nhanh hơn ... nói chung cải tiến nhìu cái ..

chứ còn mà lên 31.0.15 thì khoan từ từ .. để nghiên cứu xem có hack dc ko đã ^^

Auto

mới nghe tây đồn nhọ đồn là firmware này hack dc = HelloCarbide ...
có bác nào hi sinh dám thử ko nhỉ ^^
lúc này điện hay mất đột xuất, k dám ra net up :(
Posted via Mobile Device

tripotter1993

em thấy dnag9 dùng FW 20 chả có lỗi gì mà up lên lại phải hack lại, cài lại phần mềm thì lười wa :D Nhưng chắc nóo nhanh cỡ nào thì RAM trong X Plore khi bình thường chắc cũng cỡ 25 MB thui anh nhỉ?

Fw mới này cải thiện những gì vậy AE nhỉ, ko hack đc thì hơi chán, thấy 30.0.018 vẫn xài ngon

thanhtuhappy

Tớ up lên Fw 31.0.015 rôì,máy chạy ngon va nuột lắm.Nhưng môĩ tộị chưa hack được nên cài phần mềm toàn phải sign thôi à.Mình thử hack bằng HelloCarbide cũng ko được.Mong các bác nghiên cứu tìm ra cách hack cho anh em dùng.Thanks!

lenguyenngoc

cho em hỏi có những cách nào up FW cho N95 8GB ạ, con máy của em v10.0.021 thì up như nào cho em nó lên ạ? Có thể dùng GPRS được không? Mà tại sao ko kết nối được với máy tính nhỉ, nó hiện thông báo "USB: no storage for PC"

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi có những cách nào up FW cho N95 8GB ạ, con máy của em v10.0.021 thì up như nào cho em nó lên ạ? Có thể dùng GPRS được không? Mà tại sao ko kết nối được với máy tính nhỉ, nó hiện thông báo "USB: no storage for PC"

Hướng dẫn up fw tại đây nha: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242
GPRS thì dùng vô tư, N95 còn dùng được GPS nửa mà. Để dùng GPRS thì bạn đăng ký với tổng đài bạn đang dùng.