• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho N95 8G V31.0.015

hungsonvnv

Mình vào Nokia thấy:

"Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N95 8GB, Số hiệu điện thoại 0550457
Phiên bản: 31.0.015"

Vậy bây giờ mình up lên là lên FW 31.0.015 luôn à ?
Có cách nào up lên FW 30.0.018 đc không ?
Vì bầy giờ mình vẫn đang dùng FW 15.0.015 :-/
Thấy bảo 31.0.015 ko Hack đc :((

Auto

Mình vào Nokia thấy:
"Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N95 8GB, Số hiệu điện thoại 0550457
Phiên bản: 31.0.015"
Vậy bây giờ mình up lên là lên FW 31.0.015 luôn à ?
Có cách nào up lên FW 30.0.018 đc không ?
Vì bầy giờ mình vẫn đang dùng FW 15.0.015 :-/
Thấy bảo 31.0.015 ko Hack đc :((
Up bằng NSU là lên thẳng v31 lun pác ơi ;;)
Posted via Mobile Device

darkknight113

có ai biết changelog đầy đủ của FW này chưa để em up lên FW này lun. mới có cái hack phone mới nên em mong được thử xem thế nào

laogiade

nghe nói là hack được mà mình up oày dùng nhanh hơn fiên bản 30 mà còn tiết kiem điên nữa hay fết

neo1105

nghe nói là hack được mà mình up oày dùng nhanh hơn fiên bản 30 mà còn tiết kiem điên nữa hay fết

Nghe ai nói đấy bạn, cho dẫn chứng cụ thể được không :D

tonytrung235

biết là hack được nhưng thấy mọi người than ko cài được modo .. nên thấy ghê wá ^^ .. thôi xài 30.18 cho nó lành ^^ ... change log đấu có bao nhiu đâu ..tìm khắp các trang wed nước ngoài cũng chỉ thấy no nói

* Closing of the SDK security ‘hack’ for jailbreaking personal devices ( ko hack dc )
* Minor bug fixes and cosmetic improvements ( sữa vài lỗi)
* Photo quality improvements ( tăng độ nét chụp hình )
* Better browser stability and speed improvements ( chạy nhanh hơn )
* Possibly better battery life ( pin lâu hơn )

dung1291985

biết là hack được nhưng thấy mọi người than ko cài được modo .. nên thấy ghê wá ^^ .. thôi xài 30.18 cho nó lành ^^ ... change log đấu có bao nhiu đâu ..tìm khắp các trang wed nước ngoài cũng chỉ thấy no nói

* Closing of the SDK security ‘hack’ for jailbreaking personal devices ( ko hack dc )
* Minor bug fixes and cosmetic improvements ( sữa vài lỗi)
* Photo quality improvements ( tăng độ nét chụp hình )
* Better browser stability and speed improvements ( chạy nhanh hơn )
* Possibly better battery life ( pin lâu hơn )

Được cái dòng Pin lâu hơn thì đáng quan tâm 1 xíu, chứ các cách hack hiện giờ vẫn còn nhiều lỗi: 1 đống ổ cứng sau hack .... rồi lỗi này lỗi nọ ...... vả lại cái máy dùng lâu rồi, cài nhiều PM, Game, theme, vọc nhiều quá, nghĩ đến việc làm lại từ đầu chắc lăn ra ốm luôn mất =))

tonytrung235

Được cái dòng Pin lâu hơn thì đáng quan tâm 1 xíu, chứ các cách hack hiện giờ vẫn còn nhiều lỗi: 1 đống ổ cứng sau hack .... rồi lỗi này lỗi nọ ...... vả lại cái máy dùng lâu rồi, cài nhiều PM, Game, theme, vọc nhiều quá, nghĩ đến việc làm lại từ đầu chắc lăn ra ốm luôn mất =))

thật ấy chứ .. cứ nghĩ cái cảnh mà cài phần mềm .game ... chép nhac .. chép phim ... vật ra mà chết ấy chứ

mà còn về cái pin thì nó nói thế chứ chả biết tăng đuợc bao nhiu .. kỉu nào thì đêm nào e cũng phải sạc đế cả ngày đi học còn nghe .. nói chung là ko ăn nhằm cho lắm .. ^^

dung1291985

thật ấy chứ .. cứ nghĩ cái cảnh mà cài phần mềm .game ... chép nhac .. chép phim ... vật ra mà chết ấy chứ

mà còn về cái pin thì nó nói thế chứ chả biết tăng đuợc bao nhiu .. kỉu nào thì đêm nào e cũng phải sạc đế cả ngày đi học còn nghe .. nói chung là ko ăn nhằm cho lắm .. ^^

đêm sạc pin đầy quên rút cứ thế chẳng mấy mà pin chai b-)

tonytrung235

hhaha .. cũng biết thế nhưng cũng chịu thôi anh àh .. cũng may là hồi hè vừa rôồi e biết trước là sẽ chai nên thủ sẵn hẳn 1 cục pin rồi nhưng chưa xài lần nào ^^ .. ko biét co bị hư ko ^^

chrjtm

Các bác cho tôi hỏi là giữa unlock phone và hack có giống nhau không vì tôi vừa mới unlock con N95 8GB. Nếu khác nhau thì xin hướng dẫn tôi cách hack với. Cám ơn

tonytrung235

Các bác cho tôi hỏi là giữa unlock phone và hack có giống nhau không vì tôi vừa mới unlock con N95 8GB. Nếu khác nhau thì xin hướng dẫn tôi cách hack với. Cám ơn

unlock là để cho điện thoại có thể sài bất kì sim nào .. hay là đi nước nào củng sài được

còn hack phone là can thiệp vài system của máy .. giúp cho có thể cài bất cứ phần mềm nào mình thix .. hoặc làm nhìu cái cần phải hack phone .. nói chung nhìu tác dụng

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45190

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45354

vào 2 topic này mà nghiên cứu làm sao để mà hack

quanghoa1812

Tôi đã upgrade từ 30.0.018 lên 31.0.015 và hack thành công. Nếu ai muốn tham khảo cách thực hiện xin cứ lên tiếng tôi sẵn sàng chia sẻ!

kngsoftware

Tôi đã upgrade từ 30.0.018 lên 31.0.015 và hack thành công. Nếu ai muốn tham khảo cách thực hiện xin cứ lên tiếng tôi sẵn sàng chia sẻ!

Em mới up lên v31, nhưng tìm mọi cách mà vẫn chưa hack được, mong được chỉ giáo cách hack đơn giản, dễ hiểu.
Xin cảm ơn.

quanghoa1812

Tôi xin mạn phép trích lược bài của k7rapper như sau:(Đây là cách tôi làm)

a/. Sign và cài file MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
b/. Cài file Jbak TaskMan 1.00
c/. Chép file MapDrives.txt vào ổ E:\
d/. Chép file installserver.exe vào E:\Hack\sys\bin ( Nếu chưa có thì tạo mới)
e/. Khởi động JBak Taskman và chọn theo các bước sau: (Struments -> Start App.ni -> select MapDrives -> Programs Rule -> select "AutoStart")
f/. Khởi động lại máy
g/. Gỡ bỏ MapDrives sau đó cài MapDrive_Y
h/. Đổi ngày thành 15/02/2008
i/. Cài Modo chép InstallserverONLY9.2 (đổi tên InstallserverONLY9.2 thành installserver.exe) vào - Y:/sys/bin/

Nếu chưa được bạn tham khảo ở đây nè :http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447&page=15

Chỉnh sửa cuối:

kngsoftware

Chào bác, cảm ơn bác đã chỉ tận tình,
em đang làm thử nhưng sign và install thử cái Mapdrives nó luôn kêu là:
"Required application Access not granted...", điều tra ra thì hóa ra:
DevCertRequest.exe của em V2.0 nó không đủ 17 capabilities như mô tả
mà tìm cái DevCertRequest.exe v2.3 thì không thấy ở đâu ?
Bác có cách sign nào hướng dẫn giùm em.

Xin cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối: