• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

r0nkut3

Cài cái FW mới này là cần full pin hả các anh. Ko vừa cài vừa sạc đc sao

airotunghoanh

Mình vừa mới update firm 400 cho E71 red, update xong hack phát = HelloOx 2.03 dc ngay. hehe, giờ thì cài soft lại đây.
Sry các bro, mình update thêm thông tin là máy mình lúc còn firm 300 đã hack forever, update = NSU

Chỉnh sửa cuối:

maihung

các bác đã up lên FW400 của Ể cho e hỏi một chút em up lên và hack ngon rồi nhưng mà chỉ có 1 điều là khi em backup lại dữ liệu cũ cho máy thì nó cũng xóa luôn phần mềm chat mà khi up lên FW mới thì nó tự có. em cũng đã thử up lại một lần nữa nhưng vẫn không được. em thì e lại thích chơi phần mềm của máy luôn. các bác cao thủ chỉ giùm em với nhé. em xin chân thành cảm ơn các bác

kp_enter

các bác đã up lên FW400 của Ể cho e hỏi một chút em up lên và hack ngon rồi nhưng mà chỉ có 1 điều là khi em backup lại dữ liệu cũ cho máy thì nó cũng xóa luôn phần mềm chat mà khi up lên FW mới thì nó tự có. em cũng đã thử up lại một lần nữa nhưng vẫn không được. em thì e lại thích chơi phần mềm của máy luôn. các bác cao thủ chỉ giùm em với nhé. em xin chân thành cảm ơn các bác

bạn vào trang chủ Nokia mà tải về:
http://betalabs.nokia.com/apps/nokia-messaging-chat

maihung

Tải về xong cài vào thẻ thì báo là ko thể cài.Cài vào máy chạy đc 8o% cũng báo là ko thể cài.vây là sao nhỉ?

đang trên công ty không có cáp để tối về test thử rồi báo cho anh em sau vậy

mdapro

Mình update = NSU bây h toàn tiếng anh vs tiếng trung, up lại bằng NSU vi rồi mà vẫn ko có tiếng việt, làm sao bây h???

maihung

Cài cái FW mới này là cần full pin hả các anh. Ko vừa cài vừa sạc đc sao

cái này mình cũng không biết nhưng mà khuyên bạn nên xạc đầy pin trước khi update, mình cũng để đầy pin nhưng mà nó update đến khi còn 2 min thì con điện thoại của mình nó tắt mất. NSU nó cũng báo là không thể kết nối với điện thoại. làm lo sốt vó tưởng là nó bị bệnh, may mà rút cáp ra rồi tháo pin DT sau đó lắp pin vào và bật máy nó vẫn lên cắm cáp vào thì nó vẫn update nốt, may thế :):p

manfjshjng

mình update khi máy còn có 3 vạch pin, update xong nghịch cái mới chán chê được hơn 1 tiếng đến hết pin mới cắm xạc, ko thấy vấn đề gì cả.

Kitmit

up xong nó đòi code thì làm sao hả anh

hic...nò hiện lock code...làm sao đây anh

mdapro

Mình update = NSU bây h toàn tiếng anh vs tiếng trung, up lại bằng NSU vi rồi mà vẫn ko có tiếng việt, làm sao bây h???

Hic, còn nữa, up lên fw 400, cài các ứng dụng java bị lỗi, ko thể install được :-/

q630666

Hic, còn nữa, up lên fw 400, cài các ứng dụng java bị lỗi, ko thể install được :-/
Mình cũng đang định vào nói về vấn đề này.Ko inltall đc ứng dụng Java.A e nào biết cách khắc phục ko vậy?
còn về ngôn ngữ thì bạn phải change code sang code APAC thì khi up mới có tiếng việt chứ k phải là NSU tiếng việt là có tiếng viẹt đâu.Cách change codebanj secrh trên diễn đàn có đáy.

suddenboy

nếu là máy chính hãng thì chỉ cần chạy NSU, không cần change code phải không mấy bác. Java bị lỗi thật không, vậy update lên sao cài ứng dụng java được!

maihung

không hẳn là tất cả các ứng dụng java đều bị lỗi đâu, tôi vẫn cài dc phần mềm âm lịch java mà. copnf phần mềm chat dơn trên website kia thì không cài dc thật