• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

sonpham1102

To sơnpham
Anh Sơn à. Em dùng cái phần mềm fix danh bạ và lich sử cuộc gọi anh gửi lên rồi. Có một vài nhận xét như sau:
Phần mềm chỉ fix những số di động và các số ở Hà Nội (thêm 84 và 3), các thuê bao ở các tỉnh thì vẫn y nguyên, không có thêm 3 ở đầu anh à.
Thứ 2 là sau khi fix xong chép trở lại vào iphone thì phần danh bạ trong iphone không thể edit được: Không xóa được, không thêm mới đuợc bằng bất kỳ cách nào.
Em phải dùng WSP xóa file đã fix trong iphone, sau đó sync lại với outlook mới có danh bạ mới và edit được.
Vài nhận xét nhỏ mong các anh xem lại. Rất cảm ơn các bác đã cho ra 1 công cụ fix.
Mà sao chưa thấy topic mới vậy anh?

Đúng rồi!
Mình đã có bài hướng dẫn mọi người dùng DiskAid và khi copy ngược lại hãy dùng thao tác kéo thả copy đè thì sẽ giữ được quyền!
Còn nếu nhỡ dùng WSCP rồi thì hãy Set quyền 0777 đi nhé!

SONGTRONTINH

Bác ơi, e đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn ko dc. Hay là bác cho e cả bộ fonts chuẩn đi??
sao kì vậy hà..mình làm cả chục cái máy đều ổn mà...bạn làm lại thử xem...ko dc mình cho bạn cái font khác...cũng đẹp

PhamHien

Đêm qua, em cho máy về 2.1 gốc, su đó chạy Jailbrake xong. Sáng nay chuyển sang FW2.2 của bác sonphamngon lành!. Hiện đang dùng thử. Cái font hệ thống mặc định hơi nhỏ, em muốn dùng font chuẩn Arial thì phải làm sao ạ.
Thanks

thanhvan229

Đêm qua, em cho máy về 2.1 gốc, su đó chạy Jailbrake xong. Sáng nay chuyển sang FW2.2 của bác sonphamngon lành!. Hiện đang dùng thử. Cái font hệ thống mặc định hơi nhỏ, em muốn dùng font chuẩn Arial thì phải làm sao ạ.
Thanks

cái này a sơn đã có bài về nó bạn tìm trên diễn đàn là có.

lubu

đây nè bạn ơi fw2.2

Bác sonpham cho hỏi tí, em down bản này về nhưng khi restore máy cứ báo lỗi 1403, còn mang qua laptop làm thì lại báo lỗi số 6

Cả 2 máy đều dùng itunes mới nhất, iphone đã chạy QuickPwn21-1, rồi chọn chế độ shift restore

AnhTu

Super V.I.P
NẾu đã dẫn link đi diễn đàn khác thì không hoan nghênh nhiều nhé. Mấy hôm nay đã để topic này tồn tại cho SP và các đồng đội hướng dẫn & phổ biến cho các member mới, nhưng không phải là nơi tập kết di chuyển :)

duongpham

Hi các bác, tình hình là lâu nay mới quay lại em IP nên ít tham gia gì nhiều lắm. Nghe giới thiệu FW 2.2 đã build sẵn và fix đcmooyj số lỗi thấy khí thế nhưng hônge biết down tại đâu hết. mong các bác cho xin cái link về vọc với FW mới. Tks các bác

taituphongluu

đúng đó các bác à...chỉ cho e down với...e search toàn bộ topic rồi ma vẫn chẳng thấy cái FW nó nằm chỗ nào cả...hix...thank các bác...:(

sonpham1102

Vì có một số tế nhị nên các Link được gửi ngầm cho nhau mà mình bận quá nên chưa Build được Bản không có ứng dụng Bàn phím tiếng việt nên chưa up lên được!
Nếu bạn cần gấp thì qua đây lấy hộ mình nhé!

sonpham1102

Bác sonpham cho hỏi tí, em down bản này về nhưng khi restore máy cứ báo lỗi 1403, còn mang qua laptop làm thì lại báo lỗi số 6

Cả 2 máy đều dùng itunes mới nhất, iphone đã chạy QuickPwn21-1, rồi chọn chế độ shift restore

Trường hợp 1403 hoặc lỗi 6 có thể do khi Bạn chạy đã chạy nhầm file Custom rồi đó!
Bạn thử kiểm tra lại xem file custom có thích hợp với đời máy mà Bạn đang dùng không!

lubu

Trường hợp 1403 hoặc lỗi 6 có thể do khi Bạn chạy đã chạy nhầm file Custom rồi đó!
Bạn thử kiểm tra lại xem file custom có thích hợp với đời máy mà Bạn đang dùng không!

Ko nhầm đâu bác ơi, máy em 2G, down bản này:
Đây là bản Firmware Custom 2.2Beta cho đời máy 2G do bên mình phát triển gửi tặng các Bạn:
Mời nhấn vô đây để Down về!

thanhvan229

Đây là bản Firmware Custom 2.2Beta cho đời máy 2G do bên mình phát triển gửi tặng các Bạn:
bạn nên coi lại kỹ xem chứ mình làm đâu có j đâu. bạn hãy vào link ở trên vào tải lại xem. chúc thành công.

echvang

Bác ở HN thì alo cho mình, mình làm cho free ngon lành luôn

Status
Không mở trả lời sau này.