• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhvan229

Chào AE A sơn đang up cái fw2.2 fix lổi lên đó. AE chuẩn bị được sự sung sướng rồi nha.

Xin gửi tới A, E và toàn thể bạn bè bản mới chuẩn luôn!
Mời các Bạn Down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!

Mình sẽ mở riêng 1 topic nhưng để ngày mai vì bận quá!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Hướng dẫn nhanh mọi người Restore:
TH1: Đang ở 1 bản Custom bất kỳ thì chỉ việc Backup dữ liệu rồi sau đó cắm vào itunes 8.0 trở lên và nhấn SHIFT+RESTORE thôi nhé!
TH2: Đang ở 1.1.4 thì chỉ cần chạy Bootneuter rồi làm tiếp bước như TH1.
TH3: Đang ở 1.0.2 - 1.1.3 thì chỉ cần lên 1.1.4 gốc rồi dùng Winpwn2.0.0.4 chạy Bootneuter và lên luôn như TH1 nhé!
TH4: Nếu đang ở FW 2.1 Gốc thì hãy dùng giải pháp chạy QuickPwnGui2.1 để Jailbreak một lần rồi thực hiện TH1 nhé!

Xin lỗi và ghi chú: Phần mềm VLC, iLog, Lockdown mình đã nhúng sẵn và nó bị văng ra thì mọi người chỉ cần vào Cydia và cài đè là xong! Xin lỗi mọi người vì bất tiện này nha!

Last edited by a moderator:

thanhvan229

mình cũng hỏi anh sơn rồi. và anh sơn mới đt cho mình nói là đang up. up cho 2g trước đó.ae cứ đợi đi. an tâm mà

sonpham1102

Chia sẻ cùng bạn bè và mong bạn bè chia sẻ lại

Xin gửi tới A, E và toàn thể bạn bè bản mới chuẩn luôn!
Mời các Bạn Down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!

Mình sẽ mở riêng 1 topic nhưng để ngày mai vì bận quá!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Hướng dẫn nhanh mọi người Restore:
TH1: Đang ở 1 bản Custom bất kỳ thì chỉ việc Backup dữ liệu rồi sau đó cắm vào itunes 8.0 trở lên và nhấn SHIFT+RESTORE thôi nhé!
TH2: Đang ở 1.1.4 thì chỉ cần chạy Bootneuter rồi làm tiếp bước như TH1.
TH3: Đang ở 1.0.2 - 1.1.3 thì chỉ cần lên 1.1.4 gốc rồi dùng Winpwn2.0.0.4 chạy Bootneuter và lên luôn như TH1 nhé!
TH4: Nếu đang ở FW 2.1 Gốc thì hãy dùng giải pháp chạy QuickPwnGui2.1 để Jailbreak một lần rồi thực hiện TH1 nhé!

Xin lỗi và ghi chú: Phần mềm VLC, iLog, Lockdown mình đã nhúng sẵn và nó bị văng ra thì mọi người chỉ cần vào Cydia và cài đè là xong! Xin lỗi mọi người vì bất tiện này nha!

Chỉnh sửa cuối:

bsnobita

anh Sơn "chơi"em.em đợi từ 20 đến giờ,đợi từ sáng đến giờ,chẳng làm dc gì hết.giờ đang down,test xog sẽ báo cáo kqua3.thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Tạm thời Download theo Link ở bài viết trên! Tất cả các bài viết không liên quan đến thảo luận về kỹ thuật Mình sẽ Del hết đó!:D

rockcandy

bản này dung lượng nó là 209MB, bản trước có 147MB, vậy bản này dùng có ít bị hao pin hơn bản trước ko bác??
@Smod: PDAviet chỉ là diễn đàn về kĩ thuật ạ? chỉ được phép nói về kĩ thuật chứ ko đc phép tán gẫu ạ? sao bác ko để anh em tán gẫu 1 tí cho vui, cứng nhắc quá cũng ko hay đâu Smod ạ, thỉnh thoảng bác cứ để anh em tán tí cho vui...

XuanTruong

Super V.I.P
@Smod: PDAviet chỉ là diễn đàn về kĩ thuật ạ? chỉ được phép nói về kĩ thuật chứ ko đc phép tán gẫu ạ? sao bác ko để anh em tán gẫu 1 tí cho vui, cứng nhắc quá cũng ko hay đâu Smod ạ, thỉnh thoảng bác cứ để anh em tán tí cho vui...

Tán gẫu đã có hẳn một khu vực riêng là "KHU VUI CHƠI GIẢ TRÍ" các bạn có thể sang đó TÁM thoải mái. Còn trong các khu vực kỹ thuật thì tuyệt nhiên không thể! Mong các Bạn hiểu và hợp tác! Thân chào!:D

toannd

Xóa nhanh quá, chưa đầy 5 phút đã xóa bay rồi; phải công nhận S.mod ở đây làm việc tích cực. Relax 1 chút cho thoải mái đi, không phải lúc nào cũng nói về kỹ thuật được đâu; :) đang chờ A Sơn post cái fw 3G, trong lúc chờ ngứa tay quá nên gõ vài chữ cho đỡ ngứa.

Hy vọng mai có để Test.!.

sonpham1102

bản này dung lượng nó là 209MB, bản trước có 147MB, vậy bản này dùng có ít bị hao pin hơn bản trước ko bác??

Bạn an tâm là về dung lượng thì bọn mình đã để lại bộ Font tiếng hoa theo yêu cầu của mấy bạn bên nước china đề xuất nên nó tăng lên thôi còn các tối ưu hóa thì tốt hơn nhiều bạn ạ!
Nếu có tán gẫu thì chúng ta cứ tập trung vào chủ đề là các Mod ủng hộ ngay mà!

bsnobita

không nên cứng nhắc như vậy,uyển chuyển sẽ tốt cho tất cả.mình đã restore xong,đang hoàn thiện máy,hehe.

AnhTu

Super V.I.P
Xóa nhanh quá, chưa đầy 5 phút đã xóa bay rồi; phải công nhận S.mod ở đây làm việc tích cực. Relax 1 chút cho thoải mái đi, không phải lúc nào cũng nói về kỹ thuật được đâu; :) đang chờ A Sơn post cái fw 3G, trong lúc chờ ngứa tay quá nên gõ vài chữ cho đỡ ngứa.

Hy vọng mai có để Test.!.
Hy vọng các bác spam nghệ thuật giúp em, nói chung các bài viết nên bám vào chủ đề thì bọn em ít việc làm hơn :D
Đã phục hồi các bài viết để Cooker sompham có thể nhận được tấm lòng của anh em đối với mình ntn.
Sẵn tiện trích dẫn bài viết của sonpham1102 lên bài viết đầu tiên để tránh loãng topic.

sonpham1102

không nên cứng nhắc như vậy,uyển chuyển sẽ tốt cho tất cả.mình đã restore xong,đang hoàn thiện máy,hehe.

Làm ơn chạy xong thì vào bật bàn phím tiếng Nga lên và vào trong Notes xem gõ tiếng việt và Font có ngon không để mình rút kinh nghiệm nhé!
Mình sẽ hướng dẫn mọi người dùng một công cụ gọi là DiskAid để vọc ngay sau đây! Đợi thao tác chụp ảnh màn hình đã! Hi..hi...

Shooter

....thỉnh thoảng bác cứ để anh em tán tí cho vui...

Pin hao hơn hay không, không tuỳ thuộc vào bản custome, mà tuỳ thuộc vào sự nâng cấp của Apple qua từng bản FW gốc.

Dung lượng bản này lớn hơn bản beta trước, do sonpham đã không bỏ bớt các fonts chữ tượng hình như bản trước. Việc này không hẳn là để chiều ý các bạn có xài font tiếng Hoa, mà là để khắc phục tình trạng ứng dụng bị văng ra springboard do không nạp được font để hiển thị (ví dụ cuộn list nhạc trong iPod bị văng ra khi đụng bản nhạc nào có tựa tiếng Hoa, Hàn hay Nhật. Trong Cydia cũng bị tương tự).

Còn tám thì nên tám về nội dung của chủ đề, làm cho nó bớt khô khan, chứ không nên tào lao. Nói như Man Anhtu là spam nghệ thuật đó. :D

Status
Không mở trả lời sau này.