• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gabika XXIV IconPack - Đẹp từng chi tiết cho đủ các dòng UIQ (17/3/09)

eric86

Anh thử vào control panel>Device>Backlight. Ở tab Settings chỗ Handheld và Car holder anh để là Auto. Để vậy xem nó có tắt màn hình ko?
cám ơn bạn nhé, auto cả 2 đều không được nhưng on thì được,không biết P9 của mấy bác khác sao chứ em P9 của e khi cài bộ icon này lỗi linh tinh hết cả lên, format máy rồi cài mãi mới hết :D thanks

shadow141206

cám ơn bạn nhé, auto cả 2 đều không được nhưng on thì được,không biết P9 của mấy bác khác sao chứ em P9 của e khi cài bộ icon này lỗi linh tinh hết cả lên, format máy rồi cài mãi mới hết :D thanks

P1i của em hôm trước cũng bị vậy nữa. Nhưng không đến nỗi [hải format lại máy !!! Chỉ cần restart lại là xong thôi !!!! Hình như bị ngay sau lúc mod icon :-?:-?:-?

Caohieu88

Tài khoản photobucket của anh tháng này đang bị hết Bandwidth, đến ngày 1/4 sẽ xem lại bình thường ...hic...bọn photo này chán quá, view 1 lần là nó cũng tính là up ảnh :((

XiaoGui

Tài khoản photobucket của anh tháng này đang bị hết Bandwidth, đến ngày 1/4 sẽ xem lại bình thường ...hic...bọn photo này chán quá, view 1 lần là nó cũng tính là up ảnh :((

Anh dùng Flickr đi,dùng cái đó đâu có bị bandwidth đâu,chẹp.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình đã restart tận 5 lần rồi đấy. Các Icon bên trogn thì thay đổi hết. Chỉ mỗi Icon default lúc khởi động là còn nguyên.

Lúc chép thư mục Tele máy mình ko có, nên mình tạo mới Folder Tele và chép 2 file vào.
Không biết có phải sai ở chỗ này ko nữa? :-s

Bạn kg làm sai bước nào hết, yên tâm đi nhé, mod Icon cho G900 là chi đổi dc các Icon bên trong thôi còn 4 Icon mặc định ở ngoài Standby kg thay đổi dc đâu. Mình đã mod cho 2 con G900 rồi, kết quả như nhau. Đành tạm hài lòng vậy bạn nhé.

Posted via Mobile Device

rinoa19

xin hỏi Mr.Cao Hiếu :

http://picasaweb.google.com/Tuananh.Ngo/Desktop#

đây là ảnh capture màn hình của tui...
hình 1 : icon đầu tiên vẫn là cái cũ...dù đã reset lại nhiều lần
hình 2 : icon của picture gallery kg đổi đc.
hình 3 : cũng vậy...

xin hỏi có cách nào khắc phục việc này...thanks vì đã share bộ icon rất đẹp... :D

Caohieu88

xin hỏi Mr.Cao Hiếu :

http://picasaweb.google.com/Tuananh.Ngo/Desktop#

đây là ảnh capture màn hình của tui...
hình 1 : icon đầu tiên vẫn là cái cũ...dù đã reset lại nhiều lần
hình 2 : icon của picture gallery kg đổi đc.
hình 3 : cũng vậy...

xin hỏi có cách nào khắc phục việc này...thanks vì đã share bộ icon rất đẹp... :D

Về hình 1 và hình 2 bạn download file mình attach và chép vào máy, restart lại máy là OK. Còn hình 3 thì bộ Icon này ko hỗ trợ Icon cho Music DJ nên bạn thông cảm nhé!

rinoa19

many thanks Hiếu, cái igallery thì ok rồi...nhưng activity menu thì vẫn kg được Hiếu à...chép vô đúng hướng dẫn reset lại mấy lần...mấy lần trước dùng bộ icon khác cũng vậy, tất cả đều ok...trừ cái icon đầu tiên của activity menu... :(

Caohieu88

many thanks Hiếu, cái igallery thì ok rồi...nhưng activity menu thì vẫn kg được Hiếu à...chép vô đúng hướng dẫn reset lại mấy lần...mấy lần trước dùng bộ icon khác cũng vậy, tất cả đều ok...trừ cái icon đầu tiên của activity menu... :(

Vì file semc_default.rsc mình lấy từ máy của mình mà, lạ thật. Vậy thì bạn sử dụng Oplogo Modder 3.20 ( phần mềm Mod logo mạng ) http://pdaviet.net/showthread.php?t=38311 sau đó sử dụng và nhớ là đánh dấu vào dòng Use Icon Pack là được!

rinoa19

rất tiếc là sau khi thử cả oplogo 3.20....tình hình là vẫn u như kỹ ...chắc kệ nó rồi Hiếu ơi... :(

eric86

máy mình cài bộ icon này ban đầu thì có tin nhắn vẫn có nhạc chuông, nhưng bg thì tịt hẳn, chẳng biết làm sao nữa? cuộc gọi vẫn bt, chuông vẫn bt

Caohieu88

máy mình cài bộ icon này ban đầu thì có tin nhắn vẫn có nhạc chuông, nhưng bg thì tịt hẳn, chẳng biết làm sao nữa? cuộc gọi vẫn bt, chuông vẫn bt

Nhạc chuông của điện thoại và tin nhắn thường có thể đi cùng theme, nếu bạn đổi theme thì nó sẽ tự động thay đổi luôn. Vì vậy bạn chỉ cần vào ControlPanel\Device\Sounds & Alerts để chỉnh âm thanh cho tin nhắn và cuộc gọi của mình!

eric86

Nhạc chuông của điện thoại và tin nhắn thường có thể đi cùng theme, nếu bạn đổi theme thì nó sẽ tự động thay đổi luôn. Vì vậy bạn chỉ cần vào ControlPanel\Device\Sounds & Alerts để chỉnh âm thanh cho tin nhắn và cuộc gọi của mình!

mình từ lúc format máy vẫn dùng cái theme default thôi, nhưng xóa hết mấy cái tone mặc định trong máy rồi, nhưng mình đã chọn tone khác trong thẻ nhớ theo ý thích rồi sao vẫn ko đc

Caohieu88

mình từ lúc format máy vẫn dùng cái theme default thôi, nhưng xóa hết mấy cái tone mặc định trong máy rồi, nhưng mình đã chọn tone khác trong thẻ nhớ theo ý thích rồi sao vẫn ko đc

Bạn thử copy một file nhạc nào đó vào Phone Memory thử xem, có thể file nhạc hay thẻ nhớ bị lỗi. Chứ mod icon thì ko ảnh hưởng gì đến nhạc tin tin nhắn cả..

Caohieu88

ko hiểu sao mình ko nhìn thấy ảnh của caohieu post bao giờ nhỉ

Do lượng Up & Views ảnh của mình tháng này tại photobucket bị hết bandwidth nên tạm thời các bạn ko thấy được. Đến 0h ngày 1/4 tất cả các ảnh sẽ trở về bình thường!

eric86

Bạn thử copy một file nhạc nào đó vào Phone Memory thử xem, có thể file nhạc hay thẻ nhớ bị lỗi. Chứ mod icon thì ko ảnh hưởng gì đến nhạc tin tin nhắn cả..

ah cho hỏi thêm với, khi có tin nhắn đến thì ko có biểu tượng báo ngoài màn hình bình thường, dưới thanh status ấy

tungvothien

cho mình xin thêm bộ icon để đổi ứng dụng ngoài stanby được ko?đổi hết từ trong ra ngoài mà còn mấy cái bên ngoài màn hình chính lạc lõng thấy kỳ woa.hi
mà hình như bộ theme này ko xứng với bộ icon nhỉ?ko bóng bẩy mà ko trong suốt như mấy bộ kia?:D