• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game chiến thuật hay Art of War 2: Global Confederation (by Herocraft)

tuanphi

Game từng xuất hiện trên nền iPhone (tháng 1/2010) và nhận được nhiều lời tán thưởng. Tiền thân của game chính là Art of War 2: Global Confederationdo Gear Games phát triển. Nếu ưa thích thể loại RTS, đây là một game rất đáng để thử

Gameplay

Có nhiều chức năng có thể lựa chọn từ gameplay. Bạn có thể tham gia vào phần chơi chiến dịch với cốt truyện định sẵn và hoàn thành mục tiêu hoặc chọn kiểu chơi tuỳ chọn để thử sức ở bất cứ bản đồ nào.

Giống như các game RTS khác, trong game có rất nhiều loại công sự và đơn vị lính. Tuỳ theo thứ hạng của bạn sẽ có những loại nhà tương ứng. Tuy vậy, điểm đặc biệt là bạn không cần tìm kiếm tài nguyên để xây dựng. Bạn sẽ xây dựng bằng số tiền thu được từ việc tiêu diệt kẻ thù và tình trạng năng lượng tổng thể.

Người chơi được lựa chọn cùng lúc nhiều đơn vị bằng cách vẽ” một khung vuông xung quanh khu vực bạn muốn chọn. Ngoài ra còn có tính năng dịch chuyển linh hoạt giữa các khu vực.

Cuối cùng là hệ thống trợ giúp đầy đủ. Mỗi lần di chuyển đến một đơn vị mới, hệ thống sẽ tự động đưa ra những thông tin cần thiết. Nếu đã từng chơi Command & Conquer, bạn sẽ quen thuộc với chức năng này.

Tính năng

Những tính năng cơ bản trong Art of War 2 là: 2 kiểu chơi (Campaign và Custom); tính năng download các bản đồ mới; 7 nhiệm vụ trong kiểu chơi Campaign cùng vô số các đơn vị nhà; lính và chiến thuật.

Đồ họa - âm thanh

Đồ họa trong game khá sắc sảo, phản ánh chi tiết vật thể. Sự kết hợp hài hoà giữa vật thể 2D và 3D đã tạo nên sự cuốn hút của game. Trong các trận chiến, không có hiện tượng dừng hình hoặc hình ảnh chồng lên nhau. Bên cạnh đó là những hiệu ứng âm thanh đặc trưng của các đơn vị, tăng thêm kịch tính.

Nhược điểm duy nhất của phần đồ hoạ là sự thiếu vắng chế độ hi-res (phân giải cao). Vì thế, nếu sử dụng những smartphone cao cấp (như Nexus One chẳng hạn), bạn sẽ bắt gặp tình trạng vệt đen ở hai đầu màn hình. Không ảnh hưởng lắm đến góc nhìn, nhưng đôi khi hiện tượng này có thể gây khó khăn trong việc điều binh khiển tướng.

Các tính năng:

Chế độ kịch bản và chiến dịch

7 nhiệm vụ trong một chế độ chiến dịch

Khả năng tải về các bản đồ mới

Một số lượng lớn các đơn vị, các tòa nhà và chiến thuật cho trận đánh

Năng động và lối chơi quyến rũ

240x320: http://www.ziddu.com/download/10895118/ArtOfWar2__Nokia_S60_3_240x320.jar.html
320x240: http://www.ziddu.com/download/10895122/ArtOfWar2__Nokia_S60_3_320x240.jar.html
352x416 (Nokia N80 /Nokia E60, Nokia E70):
http://www.ziddu.com/download/10895121/ArtOfWar2__Nokia_S60_352x416.jar.html

nam_luna

Chà đọc qua đã thấy game hay rồi đợi em chơi xong rồi tiếc tục cho ý kiến nhé

traigoi2211

up link khác đi bạn ơi ziddu down ko dc , dạo này sao máythành viên mới khoái úp lên ziddu wá vậy ta 4share hay MF cũng được mà

na501

Game này chơi ko có chuột di thì mỏi tay phải biết . Dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẻ

vubaotoan

có bác nào chơi chưa...em chơi đến màn 3 mà không mua được nhà xe sao mà đánh thắng được, bác nào chỉ cách giúp em qua màn này không
thanks!

duc86

Bác nào fix hô cái link Ði link del hêt rôi
post cho em sin cai link mobile nha em olnine bàng DT lên viêt không Ðu dâu Ðuoc