• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game Cờ Tướng II Việt Hóa SymPViet.

MinhThang

Manager
Lại một Game cờ Tướng II Phiên bản hấp dẫn hơn, Phù hợp cho các bạn mới tập chơi, Khi bạn muốn đi quân cờ nào bạn chỉ cần Kích vào nó, các đường đi sẽ phát thảo cho bạn lựa chọn. Điểm nổi bật ở bản này mà không bản nào có được là phong cách trải cờ, nhiều lựa chọn đồng thời cũng cải tiến hỗ trợ người chơi chỉ 1 phím duy nhất "Phím đa năng".
Các bạn có thể tham khảo về cách chơi cài đặt ... tại
ĐÂY!

Pass: SymPViet

quangvinhvn

không down được anh Thắng ơi,nhấp vào file dính kèm nó ra hồ sơ gì gì không à!:(

vivataba

game này ghét nhất là cái hình nó không giống như mình hay chơi tí nào với cả muốn di chuyển hơi mất công :( hy vọng bản này có thể di chuyển như b.thường

MinhThang

Manager
game này ghét nhất là cái hình nó không giống như mình hay chơi tí nào với cả muốn di chuyển hơi mất công :( hy vọng bản này có thể di chuyển như b.thường

Bản này mình có giới thiệu rồi đó, thay đổi kiểu quân cờ như hình đó bạn, dùng 1 phím đa năng thôi hay lắm. Tội 1 cái :D

TMA

Games Cờ tướng II full

Đây là bản crk, bạn cài đặt Chinese Chess trước, sau đó cài file crk.sis.
Mở chương trình, xóa dòng My first game đi, nhấn Options, chọn New game, nhấn Select.
Cái mục Against là mức độ khó hay dễ
Chọn mức độ xong thì nhấn Option, chọn Start game để chơi
Khi vào game thì nó toàn là biểu tượng, các bạn muốn nó có chữ Tàu cho dễ nhìn bấm Option, chọn View, chọn mục Switch pieces, nhấn Select, bấm Ok.
(Thanks "mapp")
Link:
http://www.mediafire.com/file/5zxmfunklgy/Chinese Chess.rar

giangvungtau

game này vẫn còn lỗi,chơi được vài ngày,tự nhiên hôm sau chơi lại,vừa chọn vào ván đấu 1 là đứng máy.fải xóa đi và cài lại,rùi vài ngày nữa cũng bị như thế tiếp

MinhThang

Manager
game này vẫn còn lỗi,chơi được vài ngày,tự nhiên hôm sau chơi lại,vừa chọn vào ván đấu 1 là đứng máy.fải xóa đi và cài lại,rùi vài ngày nữa cũng bị như thế tiếp

Những bản CR kiểu này chuyện gặp lỗi khi dùng như cơm bữa, chán thật thà đừng CR còn hơn.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Những bản CR kiểu này chuyện gặp lỗi khi dùng như cơm bữa, chán thật thà đừng CR còn hơn.:D

Nhưng mà có CR thì còn chơi được vài ngày cũng đỡ ghiền mà a còn k có CR thì khỏi chơi luôn á.:D

giangvungtau

haha,Mod ráng nghiên cứu cách sữa lỗi được hok,chứ game tuyệt vời như thế mà lỗi thì uổng wá Mod àh=D>

BuuPhucCT

Well-Known Member
haha,Mod ráng nghiên cứu cách sữa lỗi được hok,chứ game tuyệt vời như thế mà lỗi thì uổng wá Mod àh=D>

Vấn để KR game và soft không phải là chuyện đơn giản đâu bạn. Nếu được thì a e đã làm lâu rùi. thường thì trên thế giới chỉ có một số nhóm KTV chuyên làm công việc này thì họ mới có kinh nghiệm và có thể nắm được cách KR như Binpda, OPDA...Bạn có thể search để tìm xem có bản KR hoàn chỉnh chưa:-?

quangvinhvn

Mình chơi 1 thời gian thì nhận thấy điều này:để chơi full không bị báo lỗi trial version thì vào newgame ,đặt tên,chọn cấp độ,cấu hình player rồi start game,cứ thế mà chơi thôi,nhớ là khi kết thúc ván cờ thì ta nên delete game đó đi và tạo 1 new game khác thì sẽ không bị báo lỗi.(đừng chơi ở first game nhé).
Anh em test thử nha,vì đây chỉ là kinh nghiệm của bản thân mình thôi.
Chiêu này áp dụng được với game gomoku(caro) nữa đấy.

MinhThang

Manager
Mình chơi 1 thời gian thì nhận thấy điều này:để chơi full không bị báo lỗi trial version thì vào newgame ,đặt tên,chọn cấp độ,cấu hình player rồi start game,cứ thế mà chơi thôi,nhớ là khi kết thúc ván cờ thì ta nên delete game đó đi và tạo 1 new game khác thì sẽ không bị báo lỗi.(đừng chơi ở first game nhé).

Rất ấm ức với cái game này để sang mình thử cách của bạn xem sao.

giangvungtau

thì mình cũng chơi như thế hoài mà,đâu dám vào first game đâu,sợ nó đứng máy nữa.bị nhiều lần nên sợ rùi:p