• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GAME JAVA CẬP NHẬT THỂ LOẠI ĐUA XE(RACING)

taolahoang28

out ?

Asphalt 4 Elite Racing HD v1.02

game này lúc đầu mới cài thì vô tới chỗ loading thì lại bị out . Em reset máy rồi cài lại thì chơi được mấy ván rồi lại bị out :(( mới hoàn thành được 8% ) . Ai khắc phục hộ em được ko ? em đang sài 3230

piety

game này lúc đầu mới cài thì vô tới chỗ loading thì lại bị out . Em reset máy rồi cài lại thì chơi được mấy ván rồi lại bị out :(( mới hoàn thành được 8% ) . Ai khắc phục hộ em được ko ? em đang sài 3230

Theo quy luật thì game hay ứng dụng khi cài được chạy được thì là ok! Nhưng khi đã chạy được được nửa chừng hoặc gần hết mà bị đơ hoặc out thì có nghĩa là bộ nhớ trống(program memory-điên thoại thông thường thì ta không thể biết được nó-và thông thường điện thoại đời cũ dung lượng bộ nhớ này rất nhỏ) để chạy game hay app đã bị dùng hết nên căn cứ vào đó ta kiểm tra lại số lượng game hay ứng dụng đã được cài trong máy nhiều thì là các ứng dụng hay game đó đã chiếm hết bộ nhớ để chạy chương trình. Vì vậy muốn chạy được game hay ứng dụng cho ngon ta phải biết quản lý tốt số lượng game hay app. Không cài nhiều làm mất hết bộ nhớ thì một số game và app ta cần chạy thì không được.

(Trên thẻ nhớ cũng vậy gồm có dụng lương bộ nhớ để lưu trữ, cài đặt ta sẽ biết vd thẻ 256 số 256 là dung lượng để lưu nhac và cài game hay ứng dụng. Nhưng dung lượng bộ nhơ để chạy chương trình ta không thấy được.)

Vấn đề của bạn là khi chơi game mỗi khi qua một vòng thì bộ nhớ sẽ nhớ thêm càng nhiều vòng thì bộ nhớ càng nhớ nhiều hơn đến lúc hết thì nó sẽ out nặng hơn là bị treo máy nên phải reset lại máy mới chạy được. Nếu đúng như vậy thì bạn cần loại bỏ một số ứng dụng hay game khác để có bộ nhớ để chạy nó nhé( Game của bạn đang chạy thuộc lại mới có đồ họa cao cấp 3D nên nặng lắm đó).

taolahoang28

em lưu trò chơi vô bộ nhớ thẻ 1g ( bộ nhớ thẻ còn dư hơn 900MB ) .Nếu theo anh nói thì bộ nhớ còn nhiều lắm , với lại em cũng có ít app

vanhuan

em lưu trò chơi vô bộ nhớ thẻ 1g ( bộ nhớ thẻ còn dư hơn 900MB ) .Nếu theo anh nói thì bộ nhớ còn nhiều lắm , với lại em cũng có ít app

Có lẽ Ram trong máy còn ít nên chơi không được! Tốt hơn hết bạn nên remove rồi cài lại!