• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GameLoft: MightandMagic2 Game cũ mà hay, đáng để chơi!

bluedragon0307

GameLoft: Might and Magic2 Game cũ mà hay, đáng để chơi!

Game of GameLoft: Might and Magic II

1.Giới Thiệu Game:
Nếu bạn đã từng chơi Might and magic 1 thì phiên bản 2 này khác hoàn toàn so với phiên bản 1 về Gameplay, hình âm và đồ hoạ. Cốt truyện hay, hình ảnh đẹp, có cả quest chính lẫn quest phụ(tuy ko nhiều nhưng để giải quyết hết cũng ko hẳn là dễ), hệ thống Item phong phú, Magic skill và Combo đẹp mắt, chơi gần hết còn có đấu trường để thử sức.... Tóm lại đây là Game hay, đáng để chơi.

2.Thể Loại Game:
Game JAR

3.Dung Lượng Game:
Khoảng 628Kb trước khi cài

4.Phù Hợp Với Loại Màn Hình:
240x320, các loại khác chưa test

5.Cách Cài đặt:
Bỏ đuôi .7z và cài đặt bình thường

6.Hướng Dẫn Cách Chơi:
-Di chuyển: 2,4,6,8 hoặc phím 5 chiều
-Tấn công: 5 hoặc phím 5 chiều
-Combo: ấn 5 liên tiếp
-Magic skill: 1
-Item mặc trên người: Chọn trái
-Item hỗ trợ(bình máu, bình mana, tàng hình, X2 tiền......): 3
-Menu: chọn phải

7.Chú Ý:
Nếu gắp quái to cố gắng kill từng con một để để phòng khả năng có đồ rơi ra(Điều này rất hay gặp).

Một số hình ảnh trong game:

Nếu thấy hay click Thanks hộ nhé

Chỉnh sửa cuối:

angelpooh

mình phá đảo trò này rôì,game play hay,tuyệt chiêu đa dạng,1 dạng game rất hay cho mobile

_m4k3t_

Có ở đâu hướn dẫn nhiệm vụ game này ko nhỉ ^^
Mình làm đến Q thành thứ 2. Đến đó rồi ko ra đc lun , cũng chả có chỗ nào đi đc. Ai bít ko

bluedragon0307

Có ở đâu hướn dẫn nhiệm vụ game này ko nhỉ ^^
Mình làm đến Q thành thứ 2. Đến đó rồi ko ra đc lun , cũng chả có chỗ nào đi đc. Ai bít ko

Mình nói ra thì mất hay, bạn cứ chạy khắp nơi, chui vào mọi căn nhà bạn thấy, đi theo mũi tên màu vàng thì sẽ có quest thôi. Mà mình có gặp TH như bạn đâu nhỉ, lúc nào cũng có chỗ để đi hoặc quest để làm mà:D

lephunghien

Game này max lever là 40.skill combo cuối mạnh kinh.game hay nhưng level bị hạn chế quá

bluedragon0307

Công nhận đây là điểm trừ hơi đáng tiếc, bù lại tốc độ lên LV thì đố game nào sánh dc :))

Có ai đi đánh hết đấu trường chưa? Mình mới đánh đến cửa 9 thôi, khó wa:(

lephunghien

Game kết thúc hèo quá! Thằng cha hiệp sĩ gjết xong con rồng thì đến đoạn ôm hôn người yêu lại bị ngoẻo :D. 5 năm sau người yêu ra thăm mộ dẫn the0 một thằng bé con.hx hx.được cái đồ họa game khá đẹp và skill đa dạng.đáng để chơi lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

_m4k3t_

Mình nói ra thì mất hay, bạn cứ chạy khắp nơi, chui vào mọi căn nhà bạn thấy, đi theo mũi tên màu vàng thì sẽ có quest thôi. Mà mình có gặp TH như bạn đâu nhỉ, lúc nào cũng có chỗ để đi hoặc quest để làm mà:D

Có mà :|
Sau khi giết con medusa trong 1 cái nhà nào í. Rồi cái nhà bị cháy mình phải chạy theo 1 đứa con gái. Ra đó mình ngất đi rồi nó cứu mình dậy. Tiếp đến là cái thành tôi vào rồi ko đi đâu đc cũng ko ra đc luôn. Cũng chả có mũi tên nào kả.

bluedragon0307

Có mà :|
Sau khi giết con medusa trong 1 cái nhà nào í. Rồi cái nhà bị cháy mình phải chạy theo 1 đứa con gái. Ra đó mình ngất đi rồi nó cứu mình dậy. Tiếp đến là cái thành tôi vào rồi ko đi đâu đc cũng ko ra đc luôn. Cũng chả có mũi tên nào kả.

Mình đã nói rồi, bạn chui vào hết các ngôi nhà chưa, tìm mọi ngõ ngách chưa? Game rất đơn giản, ko có chút đánh đố nào đâu:)

angelpooh

ah,hay là bạn làm cái quest gì ban đêm ấy nhỉ,mình chơi lâu rôì nên ko nhớ rõ lắm,nhưng mình nhớ,có vài quest đòi hoỉ thực hiện vào buôì tôí,ví dụ như đột nhập vào hoàng cung,bạn phải kiếm nhà nghỉ,noí chuyện vơí thằng chủ nhà trọ, rôì đi ngủ,tỉnh dậy là đêm tôí ,mình nhớ thế ko bik đúng ko:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác nào có bản dành cho màn hình ngang 320x240 thì up cho mình xin với. Cám ơn nhiều!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
có game này hổ trợ màn hình 320x240 ko z bro, cho mình xin với.

Đương nhiên là không rồi bác ạ! Cài vô chỉ thấy có nửa màn hình trên thôi. Tui đang hỏi xin bản 320x240 đây. Game này khá hay vì tui đã chơi trên N81 rồi.

bluedragon0307

Mình đã cố gắng tìm kiếm nhưng hình như Game này ko có cho màn hình 320x240. Chia buồn vậy:(

ANHBIN2X

ai giup minh viu.choi den canh~ tren nui gio thoi tren nui do.cam` con chim bay wa roi`.luc wa 2 cai gam`chong no ep vao` thi` bi.di xuyen wa moi vat va di tren khong/bat tu mau.den do th`i bi roi`.ai giup minh` voi.