• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Games] Ai là triệu phú - Chính thức có trên Source Cydia HHVN

DHL

Theo đúng như kế hoạch, hôm nay thứ 7 ngày 03/01/2009 nhóm phát triển phần mềm iPhone - HHVN iPhone Team chính thức phát hành Game “Ai là triệu phú” phiên bản 1.0 cho iPhone có firmware 2.x

Chương trình đã có trên source cydia của HHVN
http://iphone.handheld.com.vn/cydia
@HHVN-Games

Phiên bản 1.0 với giao diện thân thiện, bắt mắt cùng các tính năng mới lạ nhưng vẫn tuân theo kịch bản hấp dẫn của trò chơi nổi tiếng này.

Trong lần giới thiệu đầu tiên sẽ bao gồm 04 gói câu hỏi, trong đó có 01 gói câu hỏi miễn phí bao gồm khoảng 400 câu hỏi tổng hợp. Gói câu hỏi thương mại bao gồm 03 gói, mỗi gói gồm trên 200 câu hỏi chia thành 15 level do chính nhóm HHVN iPhone Team biên soạn.

Để sử dụng gói câu hỏi thương mại, các bạn cần nhắn tin SMS tới tổng đài 8788 với cú pháp

ALTP <Serial No> <Mã gói câu hỏi>
Ví Dụ: ALTP 7R744LUVWH8 001

Trong đó: 7R744LUVWH8 là Serial No của iPhone/iPod Touch
001 là mã gói câu hỏi tổng hợp số 1

Mã số đăng ký sẽ được tổng đài SMS gửi trực tiếp tới số máy đã nhắn tin
(Phí đăng ký sử dụng là 15.000đ/gói câu hỏi)

NguyenHuuTrong

Ai là Triệu Phú Việt Nam - HHVN

Chương trình đã có trên source cydia của HHVN:

http://iphone.handheld.com.vn/cydia

Hoặc Download Millionaire.app chép vào /private/var/stash/Applications (set permission 0755)

File IPA cài bằng iTunes: http://www.mediafire.com/?mfkxcyds2zz

Phiên bản 1.0 với giao diện thân thiện, bắt mắt cùng các tính năng mới lạ nhưng vẫn tuân theo kịch bản hấp dẫn của trò chơi nổi tiếng này.

Trong lần giới thiệu đầu tiên sẽ bao gồm 04 gói câu hỏi, trong đó có 01 gói câu hỏi miễn phí bao gồm khoảng 400 câu hỏi tổng hợp. Gói câu hỏi thương mại bao gồm 03 gói, mỗi gói gồm trên 200 câu hỏi chia thành 15 level do chính nhóm HHVN iPhone Team biên soạn.

400 câu hỏi Free đủ cho chúng ta thỏa sức :D và 3 gói câu hỏi gần 700 câu hỏi thương mại (khoảng 45 nghìn) :-?

Để sử dụng gói câu hỏi thương mại, các bạn cần nhắn tin SMS tới tổng đài 8788 với cú pháp

ALTP <Serial No> <Mã gói câu hỏi>

Ví Dụ: ALTP 7R744LUVWH8 001

Trong đó: 7R744LUVWH8 là Serial No của iPhone/iPod Touch

001 là mã gói câu hỏi tổng hợp số 1

Mã số đăng ký sẽ được tổng đài SMS gửi trực tiếp tới số máy đã nhắn tin

(Phí đăng ký sử dụng là 15.000đ/gói câu hỏi)

Chỉnh sửa cuối:

DHL

Cài đặt từ source cydia cũng rất đơn giản mà bác, ipa em chưa thử và cũng không phải gói cài đặt chính thức của HHVN nên khó xác định đc lỗi do đâu.
Lý do mọi người hay gặp phải nữa là thường gõ sai số SN nên key nhận được là sai.
Với SN bác có chụp hình với gói câu hỏi 001 thì mã đăng ký của bác không đúng. Bác check lại tin nhắn gửi lấy key và so sánh với SN của bác lại một lần nữa xem, đảm bảo sai.

Và nếu bác là người mới email cho em hỏi thì tin nhắn bác gửi với SN là 7T738YK2WH8 chứ không phải 7T739YK2WH8

Chỉnh sửa cuối:

haroyale

Cài đặt từ source cydia cũng rất đơn giản mà bác, ipa em chưa thử và cũng không phải gói cài đặt chính thức của HHVN nên khó xác định đc lỗi do đâu.
Lý do mọi người hay gặp phải nữa là thường gõ sai số SN nên key nhận được là sai.
Với SN bác có chụp hình với gói câu hỏi 001 thì mã đăng ký của bác không đúng. Bác check lại tin nhắn gửi lấy key và so sánh với SN của bác lại một lần nữa xem, đảm bảo sai.

Và nếu bác là người mới email cho em hỏi thì tin nhắn bác gửi với SN là 7T738YK2WH8 chứ không phải 7T739YK2WH8

Cám ơn bác nhiều nhé! Mình sai SN rồi.
(Nhờ mod delete câu hỏi của mình giúp nhé, tks)

motminhosaigon

Các bác ơi chỉ giùm với, em đã download, đã bỏ vào application on itunes rồi, sync và thấy trên iphone rồi nhưng nó cứ báo là "The application Milionaire cannot be opened"

Không biết em có làm sai chỗ nào không, có bác nào giúp em với

Đa tạ các bác

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi chỉ giùm với, em đã download, đã bỏ vào application on itunes rồi, sync và thấy trên iphone rồi nhưng nó cứ báo là "The application Milionaire cannot be opened"
Đa tạ các bác

Cài một Soft hoặc Game Free bằng AppStore, Cydia trên iPhone nhé!

haroyale

Đa tạ các bác

Bạn sync bằng file .ipa - link của bác NguyenHuuTrong (ở trên). Reboot máy & chơi được ngay thôi.

phansa

Các Bác cho hỏi tí, sao mình cài từ cydia vào chơi bình thường (gởi tin nhắn mua câu hỏi cũng ok) nhưng lại không có âm thanh. Máy mình f 2.2, các game khác vẫn có tiếng bình thường. Có ai bị như mình kg?

haroyale

Các Bác cho hỏi tí, sao mình cài từ cydia vào chơi bình thường (gởi tin nhắn mua câu hỏi cũng ok) nhưng lại không có âm thanh. Máy mình f 2.2, các game khác vẫn có tiếng bình thường. Có ai bị như mình kg?

Vào phần "tùy chọn" chọn ON cho mục âm thanh --> Done