• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Games cho iPhone FW 1.x

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đây là Thread chuyên về Game các thể loại dành cho iPhone, các phiên bản Game mới sẽ được cập nhật tại đây. Lưu ý khi post game các bạn vui lòng đưa hình ảnh giới thiệu sơ bộ về Game và cách chơi, có Link tải cụ thể. Mọi bài viết ko đúng qui định sẽ bị Del thẳng tay mà ko cần báo trước. Rất mong các bạn hợp tác và Topics này sẽ là 1 trong những chủ đề sôi nổi nhất của iPhone :D

Bạn truy cập vào trang này : http://www.iphonegold.org/igames và chơi trực tuyến trên iPhone của bạn,có rất nhiều game hay dành cho iPhone của bạn =D>.

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
iBlackjack valpha3.2

Game chơi bài 5 lá tổng cộng bằng 21 điểm quen thuộc dành cho PPC nay đã có phiên bản dành cho iPhone.

longgiang81

Super V.I.P
NES v1.8.0

Soft chơi Game Nintendo quá nổi tiếng trên các dòng Symbian, PPC, SmartPhone nay đã chơi đc trên iPhone, tuy nhiên tốc độ chưa được mượt bằng các dòng kia. Hi vọng các phiên bản sau sẽ khắc phục được nhược điểm này. Để tải NES các bạn click vào Icon mình post ở dưới, tải ROM các bạn vào theo Link http://www.rom-world.com nhớ tìm đúng ROM NES chứ đừng có lấy SNES là ko chơi được đâu, và chép chúng vào theo đường dẫn
/var/root/Media/ROMs/NES/

longgiang81

Super V.I.P
Phiên bản NES 1.9.0 mình chưa kịp Up lên giờ đã có Update cho ver 1.9.1 rồi. Ver này fix lỗi khá tốt về tốc độ chơi, các bạn tải về và dùng nhé :D

longgiang81

Super V.I.P
Slide puzzle, Game xếp hình nào các bạn, cảm nhận hiệu ứng Slide (nghiêng máy theo chiều) từ game mới này nhé :p

bonblue

Phiên bản NES 1.9.0 mình chưa kịp Up lên giờ đã có Update cho ver 1.9.1 rồi. Ver này fix lỗi khá tốt về tốc độ chơi, các bạn tải về và dùng nhé :D

Trong 2 cái iphone của mình cái nào cũng điều báo lỗi.
No ROMs Fuond.
No NES ROMs were fuond.
Please upload ROMs to
/var/root/Media/ROMs/NES
bạn có bác có thể giúp mình tìm cái nó báo lỗi không vậy ? Mình tìm trong wweb ban đưa nhưng chẳng thấy
Mà 2 cái này của mình lên version 1.11.2 rồi.

badboy1002

Theo như mình hiểu thì đấy không phải là lỗi, mà do iPhone của bạn chỉ mới cài NES mà chưa chép ROMs (được xem như là file suorce của Game,ví dụ: Contra.nes là suorce của game Contra chẳng hạn). NES chỉ là một chương trình để chạy các Roms thôi. Để tải các ROMs bạn có thể tham khảo website www.rom-world.com, và tải đúng các file có đuôi là *.nes rồi dùng iBrick chép vào đường dẫn /var/root/Media/ROMs/NES trong iPhone thi sẽ chơi được thôi. Have fun !!!

royus

Trong 2 cái iphone của mình cái nào cũng điều báo lỗi.
No ROMs Fuond.
No NES ROMs were fuond.
Please upload ROMs to
/var/root/Media/ROMs/NES
bạn có bác có thể giúp mình tìm cái nó báo lỗi không vậy ? Mình tìm trong wweb ban đưa nhưng chẳng thấy
Mà 2 cái này của mình lên version 1.11.2 rồi.

Bác làm như sau nhé: Mở Wifi và kết nối với WinSCP, sau đó vào /var/root/Media tạo folder ROMs. trong folder ROMs tạo folder NES ( đánh chữ đúng như trên nhé). Sau đó copy game vào NES.( Chú ý cài phần mêm NES trong Installer vào máy trước khi tạo các folder nhé)

Download NES 1.9.0
XOng!!!

Chỉnh sửa cuối:

iphoner

Có bác nào chơi được thằng DOOM chưa ạ, em chả làm sao mà chơi được nó hết.
Cám ơn các bác.

longgiang81

Super V.I.P
Game Boy Advance Emulator v0.0.7 ( dùng để chơi giả lập GBA trên iPhone )

Giải nén dùng WinSCP hoặc iBrickr Upload cả folder gpSPhone.app vào trong thư mục Application/ và Set Permissions là 0755 cho cả folder và các file ở trong đó.

Tải ROMs của GBA về tại đây, dùng WinSCP hoặc iBrickr Upload các file *.gba vào theo đường dẫn var/root/Media/ROMs/GBA ( 2 thư mục sau cùng nếu chưa có thì các bạn tự tạo lấy ).

sumo2207

Longgiang81 ơi, có game bắn xe tăng không cho mình xin với nhé! Thanks bạn!

hieu1369

bác longgiang81 cho em hỏi thăm là em muốn chơi chương trình hái nấm (mario) hồi xưa đó bác thì bây giờ em phải cài rom nào nes nào? down ở đâu?chép vào link nào?sao em hoang mang cái vụ rom và nes này quá với lại bác cho em biết luôn là down mario ở đâu luôn nha bác.thx bác nhiều.E đang xài FW 1.0.2 thì có chơi được không? lần trước down nhầm chương trình của FW 1.1.1 thế là phải unlock lại mất thời gian ghê nơi luôn. Mong bác giúp