• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gán phím ảo cho phím thật

khanh_vipkt3

Máy mình bị lỗi cảm ứng, cái bàn phím ảo nó không hiện lên được. Bạn nào có cách gán mở bàn phím ảo vào một phím cứng thì chỉ cho mình với
máy mình là BenQ-Siêmns p51 khi mình lột miếng dán cảm ứng ra thì màn hình bị lệch cảm ứng, mình vẫn chưa có cách điều trị nó như thế nào. bàn phím cứng thì rất khó bấm, mình muốn gán chế độ phím ảo cho một phím cứng để cho dễ bật lên mà vẫn dùng được cảm ứng của phím ảo. Toàn màn hình thì cảm ứng không vấn để chỉ có đúng cái nút bật phím ảo thì nó bị lệch nên không hiện lên đựoc mình chưa có cách nào cho nó hiện lên bằng phím cứng để sử dụng cảm ứng đựoc. Mình mới đựoc ông anh cho máy nên gà lắm. Nếu pro nào hướng dẫn thì làm cho em chi tiết một chút nhé. Em không biết post vào đầu nếu có sai lẹch thì mod hay admin có chuyển thì cũng thông báo qua mail cho em để em còn có đường link trả lời của mọi người.
Thanks pro nào giúp đỡ em

ghostonline

Không rõ máy có bàn phím kiểu này chỉnh có khác các máy khác không nhưng bạn thử cách sau.

Vào setting\personal\buttons. Chọn 1 phím sau đó dưới phàn assign program chọn <input panel>. Giờ nhấn vào phím bạn đã chọn bàn phím ảo sẽ bật lên