• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gặp rắc rối với Bluetooth và WiFi

MrTom

e đang sử dụng con dopod c720w.hôm rồi ngồi nghịch bluetooth không hiểu thế nào bây giờ mỗi lần định bật hay tắt wifi,bluetooth thì máy đều bị treo,thậm chí màn hình ở chế độ chờ vẫn có đèn sáng nên rất mau hết pin.e đã up rom lên bản 6.1 nhưng tình trạng vẫn còn.ai có cao kiến gì xin chỉ hộ với.

PhamHien

e đang sử dụng con dopod c720w.hôm rồi ngồi nghịch bluetooth không hiểu thế nào bây giờ mỗi lần định bật hay tắt wifi,bluetooth thì máy đều bị treo,thậm chí màn hình ở chế độ chờ vẫn có đèn sáng nên rất mau hết pin.e đã up rom lên bản 6.1 nhưng tình trạng vẫn còn.ai có cao kiến gì xin chỉ hộ với.

Tình trạng của bác là bị trước khi UP ROM 6.1 phải không? Sau khi up vẫn bị?? Bác có thể giải quyết theo cách
1. Hard reset(cái này thì...mà bác up ROM rồi cơ mà)
2. Up lại bản ROM gốc WM5

MrTom

hic.e mang đi bảo hành up lại bản gốc rồi nhưng tình trạng vẫn như trên còn bị dọa phải thay bo mạch mất mấy trăm $.hic hic hu hu có bác nào có kế sách gì thì bày cho e với chứ kiểu này thì tiền đâu mà thay