• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gặp vấn đề với âm lượng của HTC Imagio

fan25a

Tôi gặp một vấn đề với âm lượng của HTC Imagio. Khi gọi hay nhận cuộc gọi, âm lượng của cuộc gọi quá to. Tôi không thể điều chỉnh âm lượng qua phím phái bên phải của điện thoại được. Mặc dù đã giảm hết cỡ nhưng người ngồi bên cạnh nghe vẫn còn rõ :-?.....có bác nào bị như vậy không thì cho tôi biết với. Thanks !

S

sayno

Guest
Tôi cũng bị như vậy. Giải pháp tạm thời vẫn là để phone xa khỏi tai :)

QuangThang89

Trong giao diện gọi điện, bạn tap vào hình Volume rồi chỉnh Volume lại (nhớ là phải bấm gọi nha, còn để vậy là chỉnh Volume hệ thống đó), còn bấm phím tăng giảm Volume ko ăn thua gì đâu, chúc thành công :)

fan25a

Trong giao diện gọi điện, bạn tap vào hình Volume rồi chỉnh Volume lại (nhớ là phải bấm gọi nha, còn để vậy là chỉnh Volume hệ thống đó), còn bấm phím tăng giảm Volume ko ăn thua gì đâu, chúc thành công :)

Với WM6.1 tôi vẫn chỉnh được theo kiểu này....nhưng với con này dùng WM6.5 thì không được. Khi gọi mà tap vào icon speaker để chỉnh thì nó ra màn hình Notifications....chỉ chỉnh được phần communications và xem battery thôi....Mọi vấn đề với máy này rất OK, duy chỉ có âm lượng là củ chuối X-(

ducdl2

Bạn có thể bấm gọi 1 số nào đó sau đó bấm volum up sẽ giảm được âm lượng của loa thoại thôi.

fan25a

Bạn có thể bấm gọi 1 số nào đó sau đó bấm volum up sẽ giảm được âm lượng của loa thoại thôi.

Làm thì làm được nhưng tiếng nó vẫn ông ổng ra đấy bác ợ...:-?

demonntl

Active Member
hih như con này ko chỉnh dc volum loa trog hen ?_? em thử mọi cách rồi mà thấy cái loa cứ ầm ầm, hic,luc nao cung cần tai nghe

chimcon

Có ai biết cách giảm âm lượng của Imagio không giúp với! chứ gọi điện mà cứ như thông báo cho người bên cạnh cùng nghe! hic, hic!

dungdedangnhap

Tớ cũng đang xài Imagio, đâu có bị vấn đề âm lượng.

Các bạn thử cách này xem:
Vào chức năng phone-> chọn Menu -> Option
Vào tap cuối cùng, chọn advanced, bỏ đánh dấu phần "Turn speaker on when device is placed face down during a call.

Tớ hay nằm nói chuyện nhiều khi úp mặt xuống là speaker tự động bật. Thử xem.

chimcon

Cách của bạn tôi cũng thử làm rồi nhưng không ăn thua, nó vẫn ông ổng to lắm. Mọi người thắc mắc ở đây là không có nút chỉnh âm lượng khi nghe phone như ở các dòng máy (rom) khác.
"nằm nói chuyện" chẳng lẽ cứ có điện thoại thì nằm xuống chắc :p

mrducbao

Cách của bạn tôi cũng thử làm rồi nhưng không ăn thua, nó vẫn ông ổng to lắm. Mọi người thắc mắc ở đây là không có nút chỉnh âm lượng khi nghe phone như ở các dòng máy (rom) khác.

Thường thì các PDA thới trước nghe rất nhỏ và hầu hết mọi người thích làm sao để nghe to hơn:-? nhưng dùng con này rồi mới thấy tác hại của việc nghe to hơn mức cần thiết là như thế nào :p

Mình có 1 giải pháp mà chắc ai cũng biết đó là đi ra chỗ không có ai rồi nghe là tuyệt nhất :p

dungdedangnhap

Ủa, sao kỳ vậy. Mấy của tôi khi nghe điện thoại muốn chỉnh to nhỏ thì bấm nút volume bên hông máy.

Bấm thoải mái mà.:-?

mrducbao

Ủa, sao kỳ vậy. Mấy của tôi khi nghe điện thoại muốn chỉnh to nhỏ thì bấm nút volume bên hông máy.

Bấm thoải mái mà.:-?

Thế bạn có để ý mặc dù đã chỉnh Volume down như vậy nhưng loa nghe vẫn Ulanba"to" không :D vấn đề nó là ở chỗ đó :((

chimcon

Không hề luôn! Chắc bác kia nhầm. Tiếng alô vẫn to ông ổng luôn. Đành mỗi lần nghe điện phải ra chỗ khác hoặc là áp thật chặt vào ... má để tiếng nhỏ bớt :D.
Bình thường nhấn Volume thì chỉ là chỉnh âm lượng Ring và System mà không có tác dụng với phone. Khi đang nghe điện thì volume phone hiện lên nhưng thậm chí cho về không luôn mà tiếng vẫn NGUYỄN Y VÂN :-?

mrducbao

Không hề luôn! Chắc bác kia nhầm. Tiếng alô vẫn to ông ổng luôn. Đành mỗi lần nghe điện phải ra chỗ khác hoặc là áp thật chặt vào ... má để tiếng nhỏ bớt :D.
Bình thường nhấn Volume thì chỉ là chỉnh âm lượng Ring và System mà không có tác dụng với phone. Khi đang nghe điện thì volume phone hiện lên nhưng thậm chí cho về không luôn mà tiếng vẫn NGUYỄN Y VÂN :-?

So do I :((

tocxanh

Máy của mình thì ko sao cả, vừa đủ nghe thôi. Mỗi máy lại khác nhau có thể là do bản ROM ah????

fan25a

Xin lỗi các bác chứ em đếch tin bác nào nói là âm lượng của máy nó không sao cả X-(.....em thử cũng đến dăm bảy con máy rồi....tiếng nó cứ ông ổng không à. Hợp được mỗi cái lúc lái xe ngoài đường thôi. Về nằm nhà với vợ mà bồ nó gọi thì thôi rồi....b-)