• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

thanhlongnd

bác Phúc ơi mình dịch thử cái hướng dẫn thu phục quân bác post có đoạn nói về thằng Earnest dịch ra thành thằng Nghiêm Trang ? Thằng này mình xem mà ko hiểu thu phục nó như nào ?

Kokichi < thằng này mình xem mà cũng chưa biết cách thu phục nó hướng dẫn là nói chuyện với nó ở mountainside ? ở chương 3 mình phải làm gì để nó theo mình ?

Alef < thằng này cũng đc xếp trong 10 thằng mạnh mà mình hok nhớ kiếm nó ở đâu ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi mình dịch thử cái hướng dẫn thu phục quân bác post có đoạn nói về thằng Earnest dịch ra thành thằng Nghiêm Trang ? Thằng này mình xem mà ko hiểu thu phục nó như nào ?

Kokichi < thằng này mình xem mà cũng chưa biết cách thu phục nó hướng dẫn là nói chuyện với nó ở mountainside ? ở chương 3 mình phải làm gì để nó theo mình ?

Alef < thằng này cũng đc xếp trong 10 thằng mạnh mà mình hok nhớ kiếm nó ở đâu ?

Koikichi thì thu phục ở vòng đầu tiên của chapter 4, Pao caravan. Bác đi vong vòng thị trấn kiếm và nói chuyện với thằng có tên là Bustoke thì Koikichi sẽ bay ra nói chuyện và gia nhập. Bác chịu khó kiếm vì cái thị trấn này lu bu quá nên mình không nhớ rõ nó nằm ở chỗ nào.;;)
Alef thì cuối chapter 7 mới thu phục được. Khi nào tới thì mình sẽ chỉ.
Còn Earnest thì mình chơi mấy lần rùi vẫn k thu phục được nó nhưng thật ra nó cũng là một kỵ sĩ giống như Vankar nhưng Vankar mạnh hơn nhiều nên mình thường chơi Vankar nhiều hơn.

thanhlongnd

bác Phúc ơi mình chơi đến Chapter 5 rồi, đánh 1 trận với bọn ốc sên trên thuyền rồi. Giờ làm như nào thu phục thằng ninja ?

heocoi_244

bác cho e hỏi cái,hôm nọ e cai vbga oi choi cai game dragon oi,hom nay dơn game nay ve,an vao file sis của no thj bao ko ho~ tro.,o? tỏng cai vnga chi co moi game dragoon..the la sao ha? cac bac

thanhlongnd

bác cho e hỏi cái,hôm nọ e cai vbga oi choi cai game dragon oi,hom nay dơn game nay ve,an vao file sis của no thj bao ko ho~ tro.,o? tỏng cai vnga chi co moi game dragoon..the la sao ha? cac bac

Sao lại ấn vào file sis ? Bạn cop cái file .gba của game này vào E:\data\others\vbag rồi mở Vbag lên chơi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi mình chơi đến Chapter 5 rồi, đánh 1 trận với bọn ốc sên trên thuyền rồi. Giờ làm như nào thu phục thằng ninja ?

Sau khi đánh thắng trận đấu với Master Mage thì bạn quay trở lại chỗ lâu đài của nhà vua. Phía bên trái có cái bảng bạn đọc nó "Floating on the sea", sau đó lên thuyền đi qua cái nhà nhỏ cạnh nhà thờ, kiếm cái bảng "not the bookshelf" và đọc nó từ trên thuyền. Bây giờ thì đi qua cái thác nước rồi đi xuống góc bên trái và tìm đọc cái bảng " a cross atop the spire". Sau đó quay trở lại nhà thờ tìm cái thùng ở góc phía trên bên phải nó đọc là"practicing a secret ninja technique". Cuối cùng là đi thuyền lên phía trên bên phải tìm con cá lớn và đụng vào nó. Khi đó thì anh chàng Hanzou sẽ xuất hiện và gia nhập.

thanhlongnd

đã thành công ! Nhiệm vụ hiểm thật.
Hanzou nó xuất hiện nó ko hỏi mình như em công chúa mà nó hỏi có phải thằng Musashi ko, híc híc ...

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình đang ở đầu chapter 6. Bác Phúc chỉ hộ mình cách thu phục thằng Musashi ?

Bác vào nhà của Krin tìm bức tranh trên tường thứ 2 từ bên phải và kiểm tra nó. Sau đó đi ra ngoài gần cửa thị trấn tìm tấm bảng trên bức tường của tòa nhà cạnh cửa ra và ktra nó. Sau đó đi ra cửa và tránh làm sao không cho nó đi vào trận đánh. Đi men theo tường và đi về bên trái phía dưới thị trấn thấy tấm bảng và đọc nó. sau đó quay trở lại thị trấn. lên cái nhà có bức tượng đầu rồng kiểm tra cái áo sơmi phơi riêng lẻ. Cuối cùng là đi ra bức tượng rồng nằm giữa thị trấn, kiểm tra nó thì Musashi sẽ xuất hiện và gia nhập.

thanhlongnd

bác Phúc ơi, thi thoảng mình ấn vào mấy cái tủ sách hoặc thu phục nvật nó có cái card hay cash gì đó, nó dùng làm gì ?

Và ở những nhà trọ tập trung quân của mình, xuống nói chuyện với từng đứa, bọn nó nói rất nhiều, có nội dung hẳn hoi chứ ko phải nói 1 câu vớ vẩn . Nó có tác dụng gì ko ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi, thi thoảng mình ấn vào mấy cái tủ sách hoặc thu phục nvật nó có cái card hay cash gì đó, nó dùng làm gì ?

Và ở những nhà trọ tập trung quân của mình, xuống nói chuyện với từng đứa, bọn nó nói rất nhiều, có nội dung hẳn hoi chứ ko phải nói 1 câu vớ vẩn . Nó có tác dụng gì ko ?

Bọn nó chỉ tự giới thiệu về mình thôi chứ không có tác dụng gì cả đâu.
Mấy cái card ấy là chỉ có thằng Mawlock xài được thôi và mỗi trân thì hắn được đem theo 4 card và mỗi card đều có tác dụng khác nhau. Nói chung thì nó cũng không có gì quá đặc biệt nên mình cũng ít khi xài nó.

thanhlongnd

bác Phúc ơi chỉ đường hộ mình với. Trước mình đến đây cũng bí, giờ chơi lại đến đây vẫn bí.

Giết xong con ác ma ở dãy núi Chapter 6. Nó hiện ra :
Chapter 6
Descendant of the sacred dragons
Epilogue
Rồi ko vào bản đồ nào mà hiên tiếp :
Chapter 7
The lost Civiliration
Hiện lên cái bản đồ, mình thấy nó ghi tên vùng là :
Prompt
Thế rồi vào làng luôn. Mình tìm mãi ko thấy đg nữa .

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi chỉ đường hộ mình với. Trước mình đến đây cũng bí, giờ chơi lại đến đây vẫn bí.

Giết xong con ác ma ở dãy núi Chapter 6. Nó hiện ra :
Chapter 6
Descendant of the sacred dragons
Epilogue
Rồi ko vào bản đồ nào mà hiên tiếp :
Chapter 7
The lost Civiliration
Hiện lên cái bản đồ, mình thấy nó ghi tên vùng là :
Prompt
Thế rồi vào làng luôn. Mình tìm mãi ko thấy đg nữa .

Bác đi xuống tuốt phía dưới thị trấn vào cái hầm leo xuống rồi đi vòng xuống vào lâu đài nói chuyện với nhà vua. Nói chuyện xong thì trở lên và đi qua cây cầu mà lúc chưa nói chuyện với vua nó chặn đường đó. Đi qua cầu thì sẽ đánh tiếp. Lúc này bọn lính của nó mạnh lắm. Bác cẩn thận đấy.>:)

thanhlongnd

xuống cái hầm làm gì có lối nào ra chỗ nhà vua hả bác ? Xuống đến cuối cùng có mỗi thằng lính béo ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
xuống cái hầm làm gì có lối nào ra chỗ nhà vua hả bác ? Xuống đến cuối cùng có mỗi thằng lính béo ?
Gặp thằng lính thì đi xuống sẽ thấy lối đi. Nó nằm khuất bên dưới nếu k để ý thì không thấy.:))

thanhlongnd

bác Phúc ơi. Mình đeo 1 cái nhẫn Evil ring cho thằng Max. Thấy nó tăng sức mạnh ác lắm nhưng vô trận sao đánh nó toàn báo như nào ấy, giật 1 cái xong ko phát nào chúng nó mất máu cả. Tháo ra cũng ko đc. Thằng sát thủ đi theo công chúa mình đeo nhẫn black ring cũng bị y chang ? Như nào vậy bác ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi. Mình đeo 1 cái nhẫn Evil ring cho thằng Max. Thấy nó tăng sức mạnh ác lắm nhưng vô trận sao đánh nó toàn báo như nào ấy, giật 1 cái xong ko phát nào chúng nó mất máu cả. Tháo ra cũng ko đc. Thằng sát thủ đi theo công chúa mình đeo nhẫn black ring cũng bị y chang ? Như nào vậy bác ?

Ặc. Bác bị dính đạn rùi. Mình đã bị mấy lần rùi nhưng quên nhắc bạn. 2 cái nhẫn ấy tuy cộng sức tấn công nhiều nhưng nó có cái dở là nó làm giảm tỷ lệ đánh trúng kẻ thù. Lúc trúng lúc không. Mà gắn vào thì sẽ bị nguyền rủa và k thể nào gỡ ra được. mình đã thử mọi cách mà vẫn bó tay. Chỉ có cách là load lại khúc chưa gắn nhẫn thôi. Khi lấy được mấy cái nhẫn này là mình giục vọ thùng liền và k bao giờ đựng tới.>:)

thanhlongnd

Ặc. Bác bị dính đạn rùi. Mình đã bị mấy lần rùi nhưng quên nhắc bạn. 2 cái nhẫn ấy tuy cộng sức tấn công nhiều nhưng nó có cái dở là nó làm giảm tỷ lệ đánh trúng kẻ thù. Lúc trúng lúc không. Mà gắn vào thì sẽ bị nguyền rủa và k thể nào gỡ ra được. mình đã thử mọi cách mà vẫn bó tay. Chỉ có cách là load lại khúc chưa gắn nhẫn thôi. Khi lấy được mấy cái nhẫn này là mình giục vọ thùng liền và k bao giờ đựng tới.>:)

May mà còn file save đoạn trc. Đánh lại có tí thôi, ko chết mất...

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tiêu luôn. Hình như ko có file trc đó. Khổ thế chứ, đành tìm lại đoạn trc xem có ko vậy...

Khoan đã. bác thử mày mò thêm tý xem sao. Lúc trước mình làm biếng nên cũng không thử hết mọi cách. Mình nghĩ nếu đã gắn thì sẽ có cách tháo thui.:-?:-?

thanhlongnd

Khoan đã. bác thử mày mò thêm tý xem sao. Lúc trước mình làm biếng nên cũng không thử hết mọi cách. Mình nghĩ nếu đã gắn thì sẽ có cách tháo thui.:-?:-?

Đã test thử rùi bác ạ, oái oăm lắm, mình đeo 1 lúc cho thằng Max cả Black ring, cả Evil ring. Atk lên 73. Lắp thử cả nhẫn cộng hit 100% xem thế nào. Vào trận đánh nó, nó ko mất 1 máu, mình giật 1 phát gần die, còn 3 máu. Kiểu này chả cần đánh cũng về nước haha ...

À còn 1 vấn đề nữa là mình luyện lv canh cho thằng tướng lên điểm ác lắm, mà lúc biến hình nó lại trừ điểm hp, atk... Đi bao nhiêu ? Hay do thừa điểm mặc định của thằng hero nên nó vậy ?