• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy có thể nào luyện lên cao hơn hãy biến hình để có chiêu mạnh hơn, lv 30 chẳng hạn ?

Cách này giúp bạn cày LV cực nhanh. Khi chưa biến hình thì max lv là 20. Sau đó thì không tăng EXP nữa nên muốn mạnh hơn thì buộc phải PROMOTE. Sau khi biến hình thì NV đó sẽ có class mới và LV quay về 1. Khi đó thì bạn tiếp tục đánh để lên cấp vì khi đó EXP sẽ lên nhanh trở lại. Hơn nũa sau khi biến hình NV mới có thể xài những vũ khí mạnh như búa lửa, cung bắn 3 ô, kiếm sấm sét...Còn đây là cách ăn gian khi cày LV, làm theo cách này thì đạt LV 30 chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ:
"Khi đánh gần hết kẻ thù trong 1 round thì chọn nhân vật chính mặc định là MAX dùng phép EGRESS thì nó sẽ rút lui rồi sau đó trợ̉ vào đánh lại vòng đó thì có thể đánh tiếp. Cứ vào ra như vậy nhiều lần thì nhân vật nhanh lên cấp lắm. Một cách an gian trong game này đó".

thanhlongnd

theo như bạn nói thì mình có hiểu nhầm đoạn này ko ?
tất cả các nhân vật sau khi biến hình max lv là 30, riêng cô công chúa có thể lên 99 ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
theo như bạn nói thì mình có hiểu nhầm đoạn này ko ?
tất cả các nhân vật sau khi biến hình max lv là 30, riêng cô công chúa có thể lên 99 ?

Bạn hiểu sai rồi. sau khi biến hình xong các nhân vật đều có max level là 99 nhưng chỉ có Narsha là có thể cày đến LV 99 vì nàng có phép + 10 ATK cho 5 nv. Mỗi khi xài phép này thì sẽ có +42 EXP bất kể LV bao nhiêu nên xài phép càng nhiều thì càng nhanh lên LV và có thể đạt tới LV99. còn các nv khác chỉ lên LV khi giết chết kẻ thù. Trung bình khi đạt tới LV 30 thì khi giết chết 1 kẻ thù chỉ cộng +1 EXP nên khó lên LV lắm. Với lại khi đạt tới LV 30 thì chỉ số của các nv thuộc hàng khủng khiếp rồi nên cũng không nhất thiết phải cày LV làm gì nữa cho tốn Time. Khi đó thì họ đã trợ̉ thành vô địch thủ rùi. Chỉ còn mỗi việc là giết và giết thôi.

ngocquynh47

B cho hỏi cách kiếm e Samurai, do t ko biết lấy or chưa đi tới
T đi tới chỗ lâu đài Darksol vậy nên chơi lại từ đầu để cày or cày từ đây luôn nhỉ

angelpooh

mình chỉ mơí chơi chút xíu à, thấy hay hay,cho mình hỏi ,sao mình có một nv khi bị đối phương đánh,nó có thể đánh trả lại ngay lập tức mà ko cần đơị tới turn của mình vậy,vậy là random hay là tuỳ theo nv vậy bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình chỉ mơí chơi chút xíu à, thấy hay hay,cho mình hỏi ,sao mình có một nv khi bị đối phương đánh,nó có thể đánh trả lại ngay lập tức mà ko cần đơị tới turn của mình vậy,vậy là random hay là tuỳ theo nv vậy bạn

Cái này là ngẫu nhiên thôi, nhưng nhân vật có LV càng cao thì tỷ lệ đánh trả càng cao. Có khi đánh lại 2-3 cái liên tiếp. Sau này cũng có item giúp tăng tỷ lệ % số lần đánh trả.

blackrose282

mình hơi dốt tiếng anh:(
các bạn có thể hướng dấn mình cách chơi ngay từ đoạn đầu không?
mình vào không game ma không hiểu gì cả
mà mình không tìm đc bảng nhiệm vụ ở đâu để làm và đánh ra sao
mong các bạn chỉ giúp:(

BuuPhucCT

Well-Known Member

Cái này thật sự rất khó bạn à vì game này có tới hơn 40 vòng mà hướng dẫn từng vòng thì rất là dài. Bạn có gì thắc mắc hay gặp khó khăn ở vòng nào thì hỏi mỉnh sẽ trả lời cho.:):)

angelpooh

hic,nhiệm vụ nó nói bằng tiếng Anh đó,nếu mà bạn ko hỉu được thì mò cũng được nhưng hơi lâu đấy,y chang là chơi game tiếng Trung luôn,mình giúp bạn một tí thôi hà,mơí đầu,bạn fải vào lâu đài gặp vua,sẽ có 3 ngươì đứng ở đó,bạn cứ nói chuyện luân phiên 3 người đó,nói xong,nói 1 lần nữa 3 ngươì,rồi bạn chạy ra khoỉ lâu đài sẽ có lính dẫn bạn đi thu thập chiến bính shining,sau đó bạn ra khỏi làng và có thể bắt đầu battle rồi đó

BuuPhucCT

Well-Known Member
hic,nhiệm vụ nó nói bằng tiếng Anh đó,nếu mà bạn ko hỉu được thì mò cũng được nhưng hơi lâu đấy,y chang là chơi game tiếng Trung luôn,mình giúp bạn một tí thôi hà,mơí đầu,bạn fải vào lâu đài gặp vua,sẽ có 3 ngươì đứng ở đó,bạn cứ nói chuyện luân phiên 3 người đó,nói xong,nói 1 lần nữa 3 ngươì,rồi bạn chạy ra khoỉ lâu đài sẽ có lính dẫn bạn đi thu thập chiến bính shining,sau đó bạn ra khỏi làng và có thể bắt đầu battle rồi đó

Vậy chứ trước giờ bạn có thấy game nào tiếng việt hoàn toàn chưa. Toàn bộ những game đều do các hãng ở nước ngoài viết và tiếng Anh là thông dụng nhất. Nếu chơi game thì phải chịu khó tìm hiểu thôi. Cái nào không biết thì dịch vài lần sẽ nhớ. Còn không chịu tìm hiểu thì bó tay. Với lại tiếng Anh bây giờ cũng quá thông dụng rùi.;;);;)

blackrose282

Vậy chứ trước giờ bạn có thấy game nào tiếng việt hoàn toàn chưa. Toàn bộ những game đều do các hãng ở nước ngoài viết và tiếng Anh là thông dụng nhất. Nếu chơi game thì phải chịu khó tìm hiểu thôi. Cái nào không biết thì dịch vài lần sẽ nhớ. Còn không chịu tìm hiểu thì bó tay. Với lại tiếng Anh bây giờ cũng quá thông dụng rùi.;;);;)

cảm ơn các bạn rất nhìu=D>
mình bít tiếng anh thông dụng nhưng khổ nỗi mình học tiếng trung:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
cảm ơn các bạn rất nhìu=D>
mình bít tiếng anh thông dụng nhưng khổ nỗi mình học tiếng trung:(

Bạn vào trang google dịch cũng hiểu được chút đỉnh đó. Bây giờ người ta cũng hay dịch bằng trang này. Tuy không chính xác 100% nhưng cũng hiểu được. Bạn học tiếng Trung thì khó chơi game lắm vì đa số game bây giờ đều là tiếng Anh.:(:(

thanhlongnd

bạn Phúc ơi, sao cái game này cũng dài và hay ngang ngửa cái game FE8 của bác mà sao cái này có 8MB, cái kia những 32MB ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn Phúc ơi, sao cái game này cũng dài và hay ngang ngửa cái game FE8 của bác mà sao cái này có 8MB, cái kia những 32MB ?

Cái này thì mình không rõ lắm. Dung lượng lớn nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố trong đó đồ họa và âm thanh là chiếm dung lượng nhiều nhất. Thực ra game Shining Force này không dài. Do phải cày LV lâu nên bạn có cảm giác dài thôi. Còn FE8 thì vũ khí, đồ họa và âm thanh đều vượt trội hơn shinning force. Bạn nên chơi thử cả 2 sẽ có sự so sánh chính xác.:)

thanhlongnd

hỏi bác Phúc xíu: e công chúa và e Ninja theo mình có phải là 2 e mà mấy cửa đầu mình điều khiển có 1 trận rồi lại quay sang điều khiển nv chính ko? Nếu đúng thì khoảng bao nhiu trận nó mới về với mình, cả ng sói và samurai nữa? Bác ước lượng ý ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
hỏi bác Phúc xíu: e công chúa và e Ninja theo mình có phải là 2 e mà mấy cửa đầu mình điều khiển có 1 trận rồi lại quay sang điều khiển nv chính ko? Nếu đúng thì khoảng bao nhiu trận nó mới về với mình, cả ng sói và samurai nữa? Bác ước lượng ý ?

Công chúa thì tự theo.
Ninja Hanzou thì bạn thu phục sau trận đấu thứ 2 của chapter 5.
Samurai Musashi thì bạn thu phục ở thành phố Rudo ở chapter 6.
Người sói Zylo thì thu phục ở chapter 3 nhưng cũng phải tìm và nói chuyện thì Zylo mới gia nhập.

thanhlongnd

bác Phúc ơi ở chapter 2 , ở làng Manarina, sau cái đoạn mình biến thành gà, lên gác rồi thu phục thằng Arthur . Sau đó mình đi khắp nơi mà ko biết đi đâu nữa ? Lúc này mình có 1 cái Orb of Light và 1 cái Domingo Egg ko rõ công dụng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi ở chapter 2 , ở làng Manarina, sau cái đoạn mình biến thành gà, lên gác rồi thu phục thằng Arthur . Sau đó mình đi khắp nơi mà ko biết đi đâu nữa ? Lúc này mình có 1 cái Orb of Light và 1 cái Domingo Egg ko rõ công dụng nữa.

Cái Domingo Egg sau này sẽ ấp nở ra con Domingo ở trận đấu thứ 2 của vòng caravan. Con này là một phù thủy cực mạnh trong số các phù thủy bạn có. Xếp hàng 8/10 chỉ thua thằng tướng thui.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
CÒN ở cái làng kia bác có nhớ phải làm gì để đi tiếp nữa ko?

Bạn cho biết nó là chapter mấy và thị trấn gì thì mình mới biết đường mà trả lời. Nó dài quá nên mì;;)h không nhớ hết được.