• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GDesk(iDesk) trên 5800

TruongHan

Super V.I.P
GDesk là chương trình giả lập tự tạo giao diện,menu và icon,trông máy bạn sẽ giống như đang xài 1 hệ điều hành hoàn toàn mới lạ vậy :)

Gdesk 0.33d cập nhật từ bản v0.32 trên S60v3.Với chương trình này chúng ta hoàn toàn có thể tự design cho dế của mình,từ màn hình standby cho đến menu,tự thiết kế giao diện hiển thị,vị trí,biểu tượng của các chương trình(tất tần tật các chương trình,kể cả chương trình bạn cài vào thẻ nhớ).Tuy nhiên bản 0.33 này vẫn chưa được hoàn thiện về phần icon,khi bản 0.34 ra sẽ thật sự được hoàn thiện :)
Bản này tích hợp giao diện IP,gồm có các file :
-GDesk 0.33d for 5800
-Plugins for GDesk
-Iphone Dark
-iDesk-5800.gdd

Cài đặt :
Cài GDesk.0.33d.SIS và tất cả các plugins trong thư mục gDesk For 5800
Cài Iphone Dark và set làm theme mặc định
Copy file .gdd vào trong thẻ nhớ
Mở GDesk,chạm vào bất cứ chỗ nào trên giao diện của chương trình,chọn DESIGN>> LOAD DESIGN và chọn iDesk-5800.gdd từ thẻ nhớ.
Khi đã hiểu về GDesk rồi thì bạn có thể tự làm theo ý mình,giao diện là file .gdd bạn có thể lên google tìm thêm nhé ;)

Linkdown : http://www.4shared.com/file/110821728/18b9fe90/iDesk-s60v5.html

Cập nhật thêm bản Gdesk v0.33g Signed ở file đính kèm :)

Chỉnh sửa cuối:

ndrock0410

nói chung là quá đẹp quá hay bác ạ! cảm ơn bác đã chia sẻ, em mở hàng và cảm nhận!

WiSoul

nó đẹp mà, hi sinh chút ram cũng ko sao đâu, wan trọng là chảnh vs thiên hạ là ok àh

WiSoul

nó chỉ có 1 trang đầu tiên hay sao anh truonghan, mình làm cách nào để nó chuyển sang nhiều trang khác ?

TruongHan

Super V.I.P
nó chỉ có 1 trang đầu tiên hay sao anh truonghan, mình làm cách nào để nó chuyển sang nhiều trang khác ?

Muốn chuyển giao diện khác phải thay đổi file .gdd(DESIGN>> LOAD DESIGN),mình sẽ cập nhật thêm các giao diện khác(.gdd) cho các bạn xài
5 hình trên là Wallpapers có kèm theo trong tập tin đó.Vào DESIGN>> SET DESKTOP>> SET IMAGE để thay đổi hình nền :)

ngoisaobangtm

Bạn test chưa? :-? mình test chạy phà phà,5800 chạy cả Window huống gì cái này b-)
Mình test rồi,nói chung là bỏ các file chạy ẩn là chạy cũng tốt lắm.nhưng chương trình này hơi dở là khi mình sử dụng load design..đó là một file Flash khi xoay màn hình thì các mục icon bi mất bớt và nền của GDesk bi lộ ra.

ngoisaobangtm

Mình phát hiện ra:Nếu các bạn muốn thiết kế theo phong cách của mình thì chọn Design. Sau đó bạn muốn add các Apps, Bookmark, Link... rất nhiều.

mjayz

cũng dc mà thấy hok mấy j hay.hic... nghiêng wa 1 bên thì lòy ra còn vào menu thì vẫn như cũ.hy vọng mấy bác mày mò ra đỗi dc cả bên trong lẫn bên ngoài :D

kidkylin

cái này hay phết :)

Icon sẽ lấy theo themes ai thích Icon nào thì cài themes đấy, ko nhất thiết fải là Iphone :)

TruongHan

Super V.I.P
Mình test rồi,nói chung là bỏ các file chạy ẩn là chạy cũng tốt lắm.nhưng chương trình này hơi dở là khi mình sử dụng load design..đó là một file Flash khi xoay màn hình thì các mục icon bi mất bớt và nền của GDesk bi lộ ra.
mjayz cũng dc mà thấy hok mấy j hay.hic... nghiêng wa 1 bên thì lòy ra còn vào menu thì vẫn như cũ.hy vọng mấy bác mày mò ra đỗi dc cả bên trong lẫn bên ngoài
kidkylin cái này hay phết

Icon sẽ lấy theo themes ai thích Icon nào thì cài themes đấy, ko nhất thiết fải là Iphone

Khi bản 0.34 ra sẽ được hoàn thiện hơn trên dòng máy S60v5 về phần hỗ trợ màn hình xoay ngang,tự thiết lập các icon,và hỗ trợ thêm nhiều tùy chọn nữa :)

WiSoul

tình hình là máy em bị mất cái Tên mạng với cái kích hoạt cấu hình nhanh ở gần cái đồng hồ mất tiu rồi :((

ngoisaobangtm

tình hình là máy em bị mất cái Tên mạng với cái kích hoạt cấu hình nhanh ở gần cái đồng hồ mất tiu rồi :((
Khi chạy Load Design thì Logo mạng và Profiles bi mất do đó là một file Flash full màn hình che mất rồi thì đâu có thấy bạn à.Tắt nó đi ra màn hình chủ thì thấy liền chứ gì.

vuongtrungduong

Khi bản 0.34 ra sẽ được hoàn thiện hơn trên dòng máy S60v5 về phần hỗ trợ màn hình xoay ngang,tự thiết lập các icon,và hỗ trợ thêm nhiều tùy chọn nữa :)

bên UIQ ra bản 0.33e chứ chưa thấy bản 0.34 đâu.nếu Gdesk của S60V5 có thể design cả giao diện bên trong pm khi chích vào nữa thì thật ghê gớm :-/

WiSoul

Khi chạy Load Design thì Logo mạng và Profiles bi mất do đó là một file Flash full màn hình che mất rồi thì đâu có thấy bạn à.Tắt nó đi ra màn hình chủ thì thấy liền chứ gì.

ko, tắt nó đi rồi ra màn hình chủ, khởi động lại máy vẫn ko có
p/s: cái này ko fải là 1 file flash đâu, đừng hiểu đơn giản như vậy nha, ko giống như Myphone đâu, exe đàng hoàng đấy! :)

ngoisaobangtm

ko, tắt nó đi rồi ra màn hình chủ, khởi động lại máy vẫn ko có
p/s: cái này ko fải là 1 file flash đâu, đừng hiểu đơn giản như vậy nha, ko giống như Myphone đâu, exe đàng hoàng đấy! :)
Lúc trước mình cũng bi như bạn đấy.Phải gở bỏ cài đặt 1 số chương trình trước khi bi mất logo và Profiles còn nếu không hết nửa thì đành 4mat lại thôi.

WiSoul

Lúc trước mình cũng bi như bạn đấy.Phải gở bỏ cài đặt 1 số chương trình trước khi bi mất logo và Profiles còn nếu không hết nửa thì đành 4mat lại thôi.
chứ ko phải là 1 file Flash che khuất màn hình hả :)) =))