• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gdesk theo phong cách Window Mobile 7 - Đẹp kinh điển

rockmeout

Tác giả Lys036

Vừa lọ mọ tìm được bản này, chết ngay từ cái nhìn đầu tiên. Mời các bạn thưởng thức và chỉnh sửa 1 chút cho hợp với máy của các bạn nhé.
Đã test trên p990i của mình, đảm bảo giống trong hình 99% :D

Có bro nào design icon theo phong cách này nữa cho anh em thì tuyệt!
Các bạn xóa đuôi .7z rồi giải nén .zip nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ngkhanhhoang

Anh em có ai cài rồi post thêm một vài screen shots nữa đi, hình như ko ổn lắm thì phải...

rockmeout

Anh em có ai cài rồi post thêm một vài screen shots nữa đi, hình như ko ổn lắm thì phải...

Máy bạn bị làm sao à? Có vấn đề gì bạn nói rõ ra chứ! Sợ cái "hình như" của bạn quá trời!!!
Máy mình chạy rất ngon, không có vấn đề gì cả.
Để lúc nào rảnh, mình úp vài cái screenshot của mình lên

ngkhanhhoang

Bạn đang online mà, up liền đi. Tại vì mình ko thấy giống phong cách UIQ3 lắm..hehe

rockmeout

Bạn đang online mà, up liền đi. Tại vì mình ko thấy giống phong cách UIQ3 lắm..hehe

Bạn chưa bao giờ dùng Gdesk???
Bótay với bạn đó. Bạn đọc kỹ tiêu đề mình viết là theo phong cách window mobile nhé. Hơn nữa bạn nên nhớ Gdesk là 1 phần mềm có độ mở rất cao, thỏa sức cho mọi người sáng tạo theo ý riêng mình. Có anh em thích theo kiểu Iphone, mình thì thích kiểu này. Còn dùng hay không thì tùy bạn :O

rockmeout

Mình đã úp thêm ảnh của tác giả vì của mình cũng giống hệt như thế:D

Chúc các bạn vui. Các bạn có thể tự design để scroll như Iphone bằng Gdesk nhé. Bản này tác giả chỉ tạo 4 page bình thường, scroll được nhưng...không có gì:D
Mình thử cho vài cái icon của các bộ iphone nhưng không hợp lắm. Đang tìm mấy cái của Vista xem sao

danghoang

Gdesk 0.33 ra là để ta có thể thiết kế trượt lên xuống mà không cần phải link qua trang khác. Nếu mà Bản này thiết kế theo dạng có thể trượt thì hay bít máy

rockmeout

Ặc, mình vừa viết là cái đó bạn có thể desgin thêm dựa vào Gdesk (mà cái bạn nói là scroll chứ ko phải touch). Cái chính là tác giả đã cho ra cái format (cái này là quan trọng nhất) mà mình thấy rất cool, dựa vào đó phát triển thêm đi bro, đâu có quá khó đâu.
Mình cũng đang vọc thêm cái này, nếu thấy đẹp sẽ share với anh em sau. Mọi người down + thanks mình cái là được rồi. Híc, hơi trăm lượt tải mà có mấy người thanks thui à :( Hehe, nói vậy thôi, đã share là không đòi hỏib-)

lamquangtu

verry good! Nhưng mà kể thì đã dùng Symbian rồi mà thiết kế cho nó giống Windows Mobile nó cứ thê nào í (ý kiến riêng của em thôi). Nhưng mà đẹp thật.
Thank bác đã chia sẻ cho anh em.

rockmeout

verry good! Nhưng mà kể thì đã dùng Symbian rồi mà thiết kế cho nó giống Windows Mobile nó cứ thê nào í (ý kiến riêng của em thôi). Nhưng mà đẹp thật.
Thank bác đã chia sẻ cho anh em.

Anh em thi nhau mod giống Iphone đấy thôi, chả có vấn đề gì bạn ạ. Bạn thấy đẹp là vui rồi:D

motoboy

hướng dẫn mình cách cài được ko bạn ơi ?? nói sơ qua xíu cũng đc giải nén về toàn thấy file, ko thấy cài đặt SIS :(

rockmeout

hướng dẫn mình cách cài được ko bạn ơi ?? nói sơ qua xíu cũng đc giải nén về toàn thấy file, ko thấy cài đặt SIS :(

Bạn đã dùng Gdesk bao giờ chưa? Nếu chưa thì tìm trên diễn đàn nhé. Cài vào rồi chọn design, browse tìm file .gdd là xong! Giải thích về Gdesk thì khá dài và đã có topic rồi, bạn chịu khó tìm nhé!

rockmeout

Mà đồng chí motoboy kia hỏi xong, mình trả lời, chẳng thấy hồi âm gì cả, được hay ko cũng báo ae 1 tiếng chứ:-?

motoboy

Mà đồng chí motoboy kia hỏi xong, mình trả lời, chẳng thấy hồi âm gì cả, được hay ko cũng báo ae 1 tiếng chứ:-?

cài Gdesk vào rồi bạn ơi,. mà mặc nỗi load thì nó bị lỗi , icon bay tán loạn, tum lum trong đó, rồi báo lỗi lia chia :|