• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GestLogo v2.5 - Trình làm logo

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Với máy nào có cái thẻ nhớ hiện lên đúng là vậy, mình cũng có 5320, vấn đề này bó tay, chấp nhận sống chung với lũ :(

Ủa thằng 5320 kỳ vậy hả em?

Kojiro

Super V.I.P
Thế với cái máy 5320 này có cách nào đổi logo ổn nhất ko vậy ?

Bạn dùng oplogo xem sao :D Có nhiều công cụ lắm chủ yếu các công cụ đó cần phải có file mbm trước :)

anhtuan89gt

Bạn dùng oplogo xem sao :D Có nhiều công cụ lắm chủ yếu các công cụ đó cần phải có file mbm trước :)

Ý em là làm sao để tạo đc logo từ cái máy này cơ. Hình như vị trí logo của nó ko bình thường ..

Kojiro

Super V.I.P
Mới thêm hướng dẫn làm logo từ ảnh png có sẵn cho anh em dễ làm :)

MinhThang

Manager
Mới thêm hướng dẫn làm logo từ ảnh png có sẵn cho anh em dễ làm :)

Mới mua máy quay hèn gì làm cái Clip hoành tráng thế, các pm cần hướng dẫn thì phải quay kiểu này anh em mới rõ được, giới thiệu bằng chữ không ăn thua, em làm chậm tí nữa thì hay hơn, nhanh quá có người không kịp hiểu đâu em.

Kojiro

Super V.I.P
Mới mua máy quay hèn gì làm cái Clip hoành tráng thế, các pm cần hướng dẫn thì phải quay kiểu này anh em mới rõ được, giới thiệu bằng chữ không ăn thua, em làm chậm tí nữa thì hay hơn, nhanh quá có người không kịp hiểu đâu em.

Hic! Vậy mà nhanh hả anh? Để anh em xem cho ý kiến thêm chứ em thấy vậy là chậm rùi á :p Tại anh hẹn mà ko làm bắt em phải làm đó.
Mà công nhận, nếu làm chủ được thằng này, kết hợp 1 chút kiến thức PTS là quá tuyệt luôn.

duongdinhqui

các bác ơi.em hiểu tất cả các bước rồi nhưng khi em vào gestlogo thì nó báo bạn phải tăt bảo vệ truy cập hệ thống.e hack phon bằng secman vậy bây jo' em phải tắt nó như tnao chỉ cho em nha.thank all

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi.em hiểu tất cả các bước rồi nhưng khi em vào gestlogo thì nó báo bạn phải tăt bảo vệ truy cập hệ thống.e hack phon bằng secman vậy bây jo' em phải tắt nó như tnao chỉ cho em nha.thank all

Bạn nhấn turn off security xem sao nhé!

duongdinhqui

Mh thu roi nhung van k dc ban ah.(xl em ol bang dt Mod dug del bai e nhe).mh an 1cai roi thoat khoi secman roi mh vao gestlogo van bao vay.buon qa!ah mh hoi 1chut la neu mh lam logo dai thi no co nhap nhay k vay?nhu logo mac dih VN VINAPHONE khog?e thjch no nhap nhay lam.jup e nhe

Kojiro

Super V.I.P
Mh thu roi nhung van k dc ban ah.(xl em ol bang dt Mod dug del bai e nhe).mh an 1cai roi thoat khoi secman roi mh vao gestlogo van bao vay.buon qa!ah mh hoi 1chut la neu mh lam logo dai thi no co nhap nhay k vay?nhu logo mac dih VN VINAPHONE khog?e thjch no nhap nhay lam.jup e nhe

Vậy bạn nên thử với RomPatcher nhé, cài thêm vào mà dùng. Còn logo nhấp nháy thì ko được rồi, vì PM này gán ảnh lên khung hình nó đã chụp trên theme của bạn vì vậy nên mỗi lần đổi theme bạn lại phải làm lại logo cho phù hợp.

tronghuy1609

bạn ơi, mình cài getlogo và mbmtools vào rồi, hoạt động bình thường, nhưng minhg ko tài nào tạo ra 1 cái logo đc, mục đích của mình chỉ là muốn đổi chữ VN MOBIFONE thành tên của mình thôi, mình chọn tạo logo-> bằng ký tự, nhập vào, rồi qua mbm tools lưu lại với 1 cái tên, trong video của bạn ngang lúc này, quay về gestlogo thì sẽ có chọn logo, còn mình thì lại ko có, hình như logo chưa đc thiết lập, vậy bạn hướng dẫn mình cách đổi tên mạng đc ko???? kết quả là chữ vn mobifone cũng bay mất tiêu luôn, hic.

MinhThang

Manager
bạn ơi, mình cài getlogo và mbmtools vào rồi, hoạt động bình thường, nhưng minhg ko tài nào tạo ra 1 cái logo đc, mục đích của mình chỉ là muốn đổi chữ VN MOBIFONE thành tên của mình thôi, mình chọn tạo logo-> bằng ký tự, nhập vào, rồi qua mbm tools lưu lại với 1 cái tên, trong video của bạn ngang lúc này, quay về gestlogo thì sẽ có chọn logo, còn mình thì lại ko có, hình như logo chưa đc thiết lập, vậy bạn hướng dẫn mình cách đổi tên mạng đc ko???? kết quả là chữ vn mobifone cũng bay mất tiêu luôn, hic.

Chọn Logo mbm là có đấy bạn. Khó quá thì dùng LogoEasy đã có tại BOX này.

Kojiro

Super V.I.P

Mình đã trả lời qua tin nhắn :D Nếu vẫn ko được thì báo để mình làm hướng dẫn bằng video luôn nhé :)
Chúc bạn may mắn!

MinhThang

Manager
Mình đã trả lời qua tin nhắn :D Nếu vẫn ko được thì báo để mình làm hướng dẫn bằng video luôn nhé :)
Chúc bạn may mắn!

Làm lại 1 cái VideoClip chậm và đầy đủ cho anh em xem đi cưng.

tronghuy1609

ok, mình đang thử lại, bây giờ ko lên mạng đc, tối sẽ thông báo kết quả cho các bác, bạn minhthang ơi, cái logo easy của mình cài vào, kích vào biểu tượng nó hiện ô vuông, mình đọc thì thấy hình như pyton thiếu cái module gì đó, mình đang dùng python 1.45 của vothien, và chỉ cài 1 file duy nhất đó.

tronghuy1609

đã test ok, nhưng logo bằng ký tự xấu quá, ở dưới ký tự mà mình ghi, có 1 đoạn mặc định ngày tháng, hic, có ai làm đc logo như kổi ko?? bạn kổi ơi, làm giùm mình logo ghi "trọng huy" đc ko???
à bạn cho mình hỏi những file ảnh trong gestlogo nằm ở đâu vậy bạn??? thư mục nào ấy???

Status
Không mở trả lời sau này.