• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giả lập NEOGEO cho S60v5 TEST OK N97

madienyeu

Banned
Không hiểu luôn, chưa nghiên cứu ra. Ai nghiên cứu ra chỉ cho mọi người với. Có ai chơi được game Zupapa chưa??? Mình scan game đó không được. Tiếc wa Game đó hay lắm. hơn 2MB thôi

madienyeu

Banned
bạn ơi sao mình làm theo hướng dẫn rùi mà ko scan dc game vậy?

Có game scan được, có game ko. Đặc biệt lưu ý, ko đổi tên, ko giải nén file zip ROM game down về được. Nhét tất cả vào thư mục E:/MameXM/Roms (tạo tên thư mục chuẩn vào nha) Game nặng quá như King of fighter 99 trở lên là mình ko scan được, nhưng ko hoàn toàn là như thế. Chưa hiểu lắm

madienyeu

Banned
Hjc, vậy có ai nghiên cứu ra cách save ko? Mình chơi Metal Slup nuột lắm, nhưng ko lưu được. Điên mất thôi >"<

madienyeu

Banned
cái của bạn hình như là Mame giả lập game thùng chơi trên PC mà

Đúng thế, nay chơi tốt trên điện thoại Symbian S60v5 hỗ trợ bàn phím cảm ứng, ko phải là quá tuyệt sao ???

Khoaaa

Đúng thế, nay chơi tốt trên điện thoại Symbian S60v5 hỗ trợ bàn phím cảm ứng, ko phải là quá tuyệt sao ???

mấy game này chơi cần phải có kỹ năng chơi trên đt sao mà đã đc. Nhất là mất tròi đối kháng

galabuon

còn vụ hỗ trợ phím xéo nửa chứ, ko có phím xéo thì nhảy cũng khó

huynhkyphu

Lưu vào thư mục Roms là game đuôi zip hả các bạn? Trong các trang web down rom, click vào rồi kích vào đâu nữa là down game Neogeo

madienyeu

Banned
mấy game này chơi cần phải có kỹ năng chơi trên đt sao mà đã đc. Nhất là mất tròi đối kháng

Sao ko xài N97 hay N97 mini có phím cứng giống mình nè, cầm như PSP luôn thích phím nào thì cài thêm phím đó, dùng các skill ầm ầm, :))

madienyeu

Banned
Lưu vào thư mục Roms là game đuôi zip hả các bạn? Trong các trang web down rom, click vào rồi kích vào đâu nữa là down game Neogeo

Trong các trong web down game thì click vào tìm roms của game theo vần từ A-Z tìm đc kích vào download thường chờ khoảng 15-30s để hiện link down là down về. Được file zip, không đổi tên, nhét luôn vào thư mục Roms.

wimax16vnn

ae nào test chạy tốt game ROMS nào rùi thì UPLOAD lun cho mọi người, đở tốn công tìm kiếm, có khi chép games vào rùi mà chương trình ko wét được game nữa!
2 game Metal Slug và Samurai ( đều trên 12MB) chạy mượt trên 5230, chiếm khoảng hơn 40MB RAM, do đó trc khi chơi game nên dùng Handy Taskman giải phóng RAM cho máy nhá!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89150-Giả-lập-NEOGEO-cho-S60v5-TEST-OK-N97/page2

madienyeu

Banned
Hầu như là chơi được mờ ^^! Tốt nhất là đưa ra danh sách những game không hỗ trợ ý :)) ít hơn. Ví dụ Samurai Shootdown 4, Zupapa, ...

tmt13tb

ae nào test chạy tốt game ROMS nào rùi thì UPLOAD lun cho mọi người, đở tốn công tìm kiếm, có khi chép games vào rùi mà chương trình ko wét được game nữa!
2 game Metal Slug và Samurai ( đều trên 12MB) chạy mượt trên 5230, chiếm khoảng hơn 40MB RAM, do đó trc khi chơi game nên dùng Handy Taskman giải phóng RAM cho máy nhá!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89150-Giả-lập-NEOGEO-cho-S60v5-TEST-OK-N97/page2

lạy bố đúng là bố chưa thử đã mách người ta rồi dùng cái ấy cứ ấn phím cứng ở giữa là nó văng ra liên chơi sao nổi tốt nhất là gải phóng ram Swiss Manager Pro

http://www.pdaviet.net/showthread.p...L-VI-pm-quản-lý-ứ-d-ht-giải-phóng-Ram-xem-CPU