• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢ LẬP WINDOWS MOBILE 6.x trên PC.

ancola66

Super V.I.P
Mình mới vào diễn đàn thấy mục này hay quá,cho phép mạo muội hỏi:có thể up ROM trên chương trình giả lập này kô?

Cái này chỉ để test phần mềm thôi, không UP ROM được. Nếu up được thì PDA đã không bao giờ thành chặn giấy.:))
Không hẳn vậy, hiện nay đã có tool build rom cho máy giả lập (Có thể build Rom theo một số dòng máy) Tuy nhiên cũng hơi mạo hiểm khi test trên máy giả lập rồi cứ thế build để up cho máy thật:D

MrThiet

Món WM 5-6 giả lập này khá hay. Nó có thể ứng dụng để chạy thật các ct GPS map không cho chạy trên pc/laptop (như Vietmap R12). Tuy nhiên, khi chạy nó cũng hơi hao Ram (#150MB). Vậy nên những Laptop cũ,phải có 320-512MB Ram mới chạy mượt mà được. Mình đã thử rồi. Nếu muốn xài PPC mà chưa đủ "xèn" để sắm, thì đây là 1 giải pháp "vã nghiện IT" rất lý thú đấy !!!

Giả lập Windowns Mobile 6.5 trên PC

Microsoft đã có bản giả lập hệ điều hành Windowns Mobile 6.5 trên PPC. Với chương trình này bạn có thể cài soft hay game lên PC của mình để test thử trước khi quyết định có nên cài lên PPC hay không.

Có 2 phiên bản là Professional và Standard với 5 ngôn ngữ là Trung, Anh, Pháp, Đức, Ý, Tây Ban Nha.

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Microsoft đã có bản giả lập hệ điều hành Windowns Mobile 6.5 trên PPC. Với chương trình này bạn có thể cài soft hay game lên PC của mình để test thử trước khi quyết định có nên cài lên PPC hay không.

Có bác nào xài thử cái WM6.5 SDK này chưa? Không hiểu sao không chạy cái Cellular Emulator với cái 6.5 này, 6.1 thì vẫn chạy được :-?

Tmap

Super V.I.P
Có bác nào xài thử cái WM6.5 SDK này chưa? Không hiểu sao không chạy cái Cellular Emulator với cái 6.5 này, 6.1 thì vẫn chạy được :-?

Bản này bị lỗi không chạy Cellular Emulator được, tôi đã thử mọi cách đều không được.

nph68

Các bác cho em hỏi, em cài về được rồi nhưng rom của ppc giả lập quá ít khoảng 35 36mb thôi, k đủ để chạy các phầm mềm test (vietmapr12....) có cách nào tăng rom, ram gì cho phầm mềm mày k hả các bác. Cám ơn

DHD194

Banned
phần mềm giả lập này mà có thể up thử rom để test thì hay biết mấy nhỉ?
sao mic không làm một máy ảo để cooker có thể test thử rom nhỉ?

viettrung0101

Có 2 phiên bản là Professional và Standard với 5 ngôn ngữ là Trung, Anh, Pháp, Đức, Ý, Tây Ban Nha.

phần mềm này có up rom được không anh?

E

enkhr

Guest
màn hình đen sì. trên cả vista và xp. chán toàn tập...