• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢI PHÁP CHO CÁC MÁY UP ROM BỊ TREO Ở MÀN HÌNH 4 VẠCH MÀU

zero_tin

anh ơi sao em nhập dòng wceusbsh001 xong nó báo invalid command ở trong dòng lệnh bên dưới nhỉ? có phải như vậy là không được ko vây anh?
Em cũng bị y như bác này bác hackingtheinbox đâu rồi ra tay giúp đỡ anh em với . UP xong rom hiện lên 4 vạch màu thực hiện theo lời hướng dãn của các bác mà chẳng được gì cả
1. Giữ lá thư 2 phút bỏ ra màng hình trắng bóc :-? :-??
2. Chạy công cụ mtty máy nhận được cáp usb nhưng bấm lệnh thì nó hiện lên như sau:
wceusbsh001
Invalid command : wceusbsh001
For a help screen, use command ? or h
USB>
:-?? ~X(
Bác nào biết giúp em với ......!!!!

tocdinh

Em cũng bị y như bác này bác hackingtheinbox đâu rồi ra tay giúp đỡ anh em với . UP xong rom hiện lên 4 vạch màu thực hiện theo lời hướng dãn của các bác mà chẳng được gì cả
1. Giữ lá thư 2 phút bỏ ra màng hình trắng bóc :-? :-??
2. Chạy công cụ mtty máy nhận được cáp usb nhưng bấm lệnh thì nó hiện lên như sau:
wceusbsh001
Invalid command : wceusbsh001
For a help screen, use command ? or h
USB>
:-?? ~X(
Bác nào biết giúp em với ......!!!!

Đây cũng là một cách. Bro down cái ROM SHIP về rồi UP lại ROM là OK. ROM Ship thì có trong forum. Phải Up đúng rom cho dòng máy của bạn. Chúc bạn thành công. ;;)

cherry_pink

Đây cũng là một cách. Bro down cái ROM SHIP về rồi UP lại ROM là OK. ROM Ship thì có trong forum. Phải Up đúng rom cho dòng máy của bạn. Chúc bạn thành công. ;;)

rom ship thì chắc chắn ok rồi, ko up được rom ship nữa thì BA đem chặn giấy là vừa

zero_tin

Cho mình hỏi tý cái Extended_ROM , mình up không được bạn biết cách nào để xem Extended_ROM của máy không ? máy mình hok biết tải bản 32mb, 16mb hay 64 mb bạn giúp mình với nhé
Thanks

zero_tin

Đã giải quyết xong vấn đề của tất cả chuyện này đều liên quang đến Extended_ROM đó là nguyên nhân chính gây nên hiện tượng treo 4 vạch màu chỉnh lại Extended_ROM phù hợp với bản rom mình đang dùng sẽ xong mọi chuyện .......! thế mà cứ tưởng em nó đi " thỉnh kinh " rùi.... ^^ !