• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải pháp và phần mềm soạn thảo TV trên Pocket PC 2002 và 2003

maquan

Không thể tìm "Giải pháp và phần mềm soạn thảo tiếng Việt trên Pocket PC 2002" của Hữu Quỳnh từ cái trang pocketpcvn.com Nó bị tèo rồi hay sao ý mà thấy toàn quảng cáo.

Còn một bản từ www.vngeeks.com thì cài xong nó cứ hiện ra chữ "yêu cầu đăng ký" một khi bật ra bàn phím tiếng việt.

Trong Pdaviet search toét cả mắt ra cũng ko thấy. Tuy nhiên, may quá các bác ạ, em vừa tìm ra phần mềm này hơi to, tận 4Mb Của tác giả Nguyễn Hữu Quỳnh gồm 2 phiên bản miễn phí dành cho Pocket PC 2003 (Windows Mobile 2003) và Pocket PC 2002, hỗ trợ Unicode dựng sẵn (TCVN 6909:2001) và Tổ hợp II (Microsoft) cùng với các font.

Linh chạy lun nè. Bấm vào là ok luôn, ko cần là thành viên cũng down được nhé:

http://www.echip.com.vn/echiproot/Softwares/2004/PDA/keyboardVNforPPC.zip

Ghi chú: Vì số lượng người truy cập vào website e-CHÍP và tải phần mềm tại mục "Phần mềm miễn phí" càng ngày càng tăng nên dễ dẫn đến quá tải băng thông máy chủ, làm chậm tốc độ truy cập website e-CHÍP và tốc độ tải phần mềm, nhiều khi dẫn đến báo lỗi. Vì vậy mong các bạn khi tải phần mềm (có dùng phầm mềm trợ giúp download như DAP, IDM, FlashGet... và dùng kết nối tốc độ cao như Leased-Line, ADSL...) nên giới hạn tốc độ tải tập tin.

Chân thành cảm ơn sự cộng tác của các bạn.

e-CHÍP ;;)

mrpi

Em cũng gặp vấn đề tương tự y như bác, may quá còn có bản trong e-chip.

Tks bác nhiều . Nhưng mà có sợ virus ko nhỉ ?

khanhdanang

Mình down về và cài đặt rồi (phần mềm Vietnamese Typing phải không bạn) nhưng mình vào Word, Excel không gõ được TV. Mong bạn chỉ giúp. Thank

XuanTruong

Super V.I.P
Không thể tìm "Giải pháp và phần mềm soạn thảo tiếng Việt trên Pocket PC 2002" của Hữu Quỳnh từ cái trang pocketpcvn.com Nó bị tèo rồi hay sao ý mà thấy toàn quảng cáo.
Còn một bản từ www.vngeeks.com thì cài xong nó cứ hiện ra chữ "yêu cầu đăng ký" một khi bật ra bàn phím tiếng việt.
Mình down về và cài đặt rồi (phần mềm Vietnamese Typing phải không bạn) nhưng mình vào Word, Excel không gõ được TV. Mong bạn chỉ giúp. Thank

Phần mềm Vietnamese Typing 1.1 của tác giả Hữu Quỳnh là phần mềm thương mại. Nên chỉ khi nào các Bạn mua và đăng ký thành công thì mới gõ được tiếng việt trên văn bản và tin nhắn. Xem hình nhé! Chúc vui!;;)

tonihoang

cái này có xài được cho bàn phím cứng không vậy? Mình xài 6515 mà không có bàn phím tiếng việt nào chạy được trên bàn phím cứng nên chán quá

tonihoang

Có được đâu bạn. Phải chọt trên màn hình thôi, gõ bằng phím cứng của máy đâu có được.

galangthang

cảm ơn bạn, phần mềm này chạy tốt trên nhiều ứng dụng...nhưng tôi dùng với
MDict thì khi gõ vào, bị tiếng nhật hiện ra ( máy tôi dùng hệ điều hành tiếng nhật), ko biết bạn có cách nào khắc phục ko ha?
cảm ơn

Trong Pdaviet search toét cả mắt ra cũng ko thấy. Tuy nhiên, may quá các bác ạ, em vừa tìm ra phần mềm này hơi to, tận 4Mb Của tác giả Nguyễn Hữu Quỳnh gồm 2 phiên bản miễn phí dành cho Pocket PC 2003 (Windows Mobile 2003) và Pocket PC 2002, hỗ trợ Unicode dựng sẵn (TCVN 6909:2001) và Tổ hợp II (Microsoft) cùng với các font.

Ghi chú: Vì số lượng người truy cập vào website e-CHÍP và tải phần mềm tại mục "Phần mềm miễn phí" càng ngày càng tăng nên dễ dẫn đến quá tải băng thông máy chủ, làm chậm tốc độ truy cập website e-CHÍP và tốc độ tải phần mềm, nhiều khi dẫn đến báo lỗi. Vì vậy mong các bạn khi tải phần mềm (có dùng phầm mềm trợ giúp download như DAP, IDM, FlashGet... và dùng kết nối tốc độ cao như Leased-Line, ADSL...) nên giới hạn tốc độ tải tập tin.

e-CHÍP ;;)

L

Lalan

Guest
a lam cach nao de cai vay e chua biet mong a chi giup

Đề nghị đánh Tiếng việt có dấu!

Viết thế không ai hiểu cái gì cảb-)

vuonghongchan

e-CHÍP ;;)
thank
so much