• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải phóng RAM cho INCREDIBLES S?

vuongde

Các bác cho mình hỏi là tại sao máy mình ram chỉ có 615m trong khi ram của máy là 768m. Có bác nào giúp mình không và giái phóng như thế nào thi ram mới trở lại ban đầu

Phoenix

Các bác cho mình hỏi là tại sao máy mình ram chỉ có 615m trong khi ram của máy là 768m. Có bác nào giúp mình không và giái phóng như thế nào thi ram mới trở lại ban đầu

Cài phần mềm kill task ấy, nhiều lắm. Mình dùng smartbar.

Ý bạn ấy nói là tổng số RAM có 768, thật ra RAM của máy đúng là 768, tuy nhiên để HĐH android hoạt động thì cũng phải dùng đến RAM chứ. Dung lượng 615 M là lượng RAM tối đa còn lại của máy (cái này chẳng bao giờ đạt được), nên bạn cứ yên tâm đi nhé!
PS: Bạn muốn kiểm tra RAM của máy thì vào Setting>>About phone>>Hardware information sẽ biết ngay.

PhamQuang

Manager

Còn chỉ số như vậy là đúng rồi. RAM là 768Mb nhưng khi máy khởi động thì 1 số ứng dụng đã chạy ngầm trước chúng chiếm 1 phần RAM.
Giải phóng RAM chỉ là giải phóng các trình sử dụng thôi. Ứng dụng giải phóng RAM thì có nhiều: Taskkiler, Task Manager,... Bạn qua khu vực ứng dụng Android tìm sẽ thấy.