• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Blue Dialpad cho BA

a3t

Không đúng chỗ nhưng xin phép Mod cho em up trong này. Tại giao diện này thiêt kế riêng cho BA mà :D
Các bác nghiên cứu và cho ý kiến ạ

Đã có file cab
http://www.mediafire.com/?7fczgboejqc

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Không đúng chỗ nhưng xin phép Mod cho em up trong này. Tại giao diện này thiêt kế riêng cho BA mà :D
Các bác nghiên cứu và cho ý kiến, nếu các bác thích em xin hầu một bộ giao diện đầy đủ theo mầu này ạ

Link đây ạ
http://www.mediafire.com/?sharekey=730e53cd717a4e5095af63b7d44918aa96c6a3db4e3bc8e8

Rất hoan nghênh tinh thần của bạn, vì anh em BA mà sáng tác hết mình. Giao diện dialpad rất đẹp. Mình cũng xin mạn phép góp ý đôi chút. Bạn làm cho màu dịu đi chút xíu cho phú hợp với màu của 2 bar và kích cỡ số nhỏ đi đôi chút.
Hi! Đây là ý kiến chủ quan của mình. Không biết ý mọi người thế nào
Mong bạn có nhưng sản phẩm tràn đầy ý tưởng sáng tạo

a3t

cảm ơn bác nhiều. Mà trên con O2s của em màu nó không chói như trên PC đâu, chắc tại chỉ 65.000 màu.
Còn bác nào có ý kiến nữa để em rút khinh nghiệm sửa một thể

habubi

cảm ơn bác nhiều. Mà trên con O2s của em màu nó không chói như trên PC đâu, chắc tại chỉ 65.000 màu.
Còn bác nào có ý kiến nữa để em rút khinh nghiệm sửa một thể

Nếu được bạn có thể làm luôn cả cái Comm, Calc và WindowMedia được ko? Vậy là sẽ có thêm 1 sự lựa chọn về giao diện bản rom cho mọi người

a3t

Ok,em cũng đang định làm, có điều muốn làm cái Dialpad trước để tham khảo ý kiến trước khi làm toàn bộ để đỡ mất công

LongXuyenBoy

Vậy là vấn đề màu sắc đã đc giải quyết rồi, đôi khi dùng rom mặc định là màu đen, nhưng lại ko thích màu đen, đổi theme màu khác thì dial, comm, và bàn phím vẫn màu đen nên xấu lắm, ko hài hòa với theme, nay có cái này thì tuyệt rồi :)

habubi

Ok,em cũng đang định làm, có điều muốn làm cái Dialpad trước để tham khảo ý kiến trước khi làm toàn bộ để đỡ mất công

Bạn cứ làm đi. Càng nhiều màu càng tốt. Mọi người càng có thêm nhiều sự lựa chọn mà. :D

Hoangdat_vista

Vậy là vấn đề màu sắc đã đc giải quyết rồi, đôi khi dùng rom mặc định là màu đen, nhưng lại ko thích màu đen, đổi theme màu khác thì dial, comm, và bàn phím vẫn màu đen nên xấu lắm, ko hài hòa với theme, nay có cái này thì tuyệt rồi :)

Thực ra màu thích hợp với tất cả các màu là màu trắng. Nếu các thành phần của giao diện đều màu trắng thì màu nào nó cũng nằm chung được. Cái Keyboard trong ROM của ROM-Dev DVH là một ví dụ. A3t xong bộ giao diện này có thể làm một bộ giao diện màu trắng được không? Mọi người sẽ rất chào đón

cppc

Mình cũng thích tông màu này, nhưng đúng là hơi chói mắt, bạn làm dịu đi một chút thì tuyệt. Ngoài ra mạn phép có 1 đóng góp nữa, mình thấy đặt màu xanh lá cây vào xanh da trời không hợp lắm bác ạ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Khá đồng bộ rồi đó a3t à, khi nào xong mình sẽ cho vô bộ ROM mới coi xem sao nhé.
CHúc thành công

a3t

Cảm ơn mod Ha, khi nào xong em sẽ up lên cho các bác duyệt, chắc em sẽ cho số bàn phím nhỏ đi một chút

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn mod Ha, khi nào xong em sẽ up lên cho các bác duyệt, chắc em sẽ cho số bàn phím nhỏ đi một chút

Ấy đừng,cứ để bàn phím lớn tiện hơn bạn vì như vậy thao tác bấm số lẹ hơn và khỏi dính nhầm.Chúc bạn sớm hoàn thành.Thân!

habubi

Đã có link, mời các bác test

Quá đẹp. Bạn có thể làm 1 bộ màu đỏ + vàng (giống quốc kỳ VN ấy) được ko? Và nếu có thì kể cả giao diện của dialler, calc, Comm, windowmedia bạn cho có hình sao vàng ẩn ở giữa ấy.

a3t

Em sẽ thử theo ý bác Bùi Hà, tuy nhiên em sợ màu đó chói mắt

Hoangdat_vista

Trùì. Đẹp ghê!!! Mê nhất là cái giao diện Media
Lần này thì chắc ROM BA phải chuyển màu rồi

habubi

Trùì. Đẹp ghê!!! Mê nhất là cái giao diện Media
Lần này thì chắc ROM BA phải chuyển màu rồi

Anh an tâm. Em tin rằng sau này rom BA sẽ có rất nhiều giao diện đẹp chứ ko chỉ có Black, Green, Blue như trước nữa nếu có thêm nhiều sự đóng góp tích cực của mọi người giống như a3t. :D