• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện OMNIA HD Tiếng Việt Trên 5233 v21.1.004

thainguu

Nokia 5233 chạy firmware mod Omnia HS

Tình hình là em vừa mới flash xong máy em, chuyển từ Revenge 2 sang firmware của bác chủ thớt, nhận xét đầu tiên là chạy ổn định, mượt, làm theo đúng hướng dẫn nên có Homescreen Omnia đàng hoàng...

Tuy nhiên em ko thích hiệu ứng Spin slide cho lắm, huhu em thích Glide của Revenge cơ, em phải làm sao hở các bro? các bác mod, chủ thớt??? Merci dét ben!:)):O

mrnhek

muốn dùng lại quá nhưng đã đâm lao lên V40 mất rồi nên không quay lại đc

MinhThang

Manager
Mình thấy OMNIA HD đẹp đấy chứ nếu có cho V40 lại nhiều người dùng cho xem, vì tất cả đều là giả lập hết thôi mà.

bente402

Mình thấy OMNIA HD đẹp đấy chứ nếu có cho V40 lại nhiều người dùng cho xem, vì tất cả đều là giả lập hết thôi mà.

đồng ý với anh..Mà giờ chẳng ai cook omina HD hết..mặc dù em rất thích omina HD nhưng lại ko biết cook..đành pótay...dùng C6 lun

MinhThang

Manager
đồng ý với anh..Mà giờ chẳng ai cook omina HD hết..mặc dù em rất thích omina HD nhưng lại ko biết cook..đành pótay...dùng C6 lun

MaThanh mới mua lại Laptop chắc bạn ấy sẽ lảm thôi, hãy ráng chờ nhé.

NguyenDuyThanh

Omina HS dùng cũng đc nhưng có 1 điều mà em ghét là ko thể đổi hình nền trực tiếp đc mà phải chuyển qua chuyển lại các HS khác mới thay đc hình nền. Và Omina HS ngốn ram cũng ko kém C6 trong khi số lượng widget của Omina HS là rất ít. C6 thì có thể tận dụng đc kho widget của C6/N97 rất phong phú.

P/S: Bác nào đào mộ khủng thế :-s

mathanh

làm thì được nhưng Tool mod flash live mất hết theo cái laptop kia hết rồi, củng may là mình có tạo 1 số flash live up trên PDAviet, giờ đào mộ nó lên lấy mod vô v40 5233 và 5230 lại cho mấy bạn chơi vậy, ít hôm nửa nha.

bente402

làm thì được nhưng Tool mod flash live mất hết theo cái laptop kia hết rồi, củng may là mình có tạo 1 số flash live up trên PDAviet, giờ đào mộ nó lên lấy mod vô v40 5233 và 5230 lại cho mấy bạn chơi vậy, ít hôm nửa nha.

vậy em ráng chờ..thanks anh mathanh trước..sau gần 3tháng đeo theo cfw c6 bây giờ cũng hơj chán...đổi gió thử xem..mà cái omina hs còn lổi bug red ko vậy anh

luv_mit

Member
anh Thanh quay lại rồi à, anh mod cho bản v40 của 5233 đi anh. dùng c6, nhanh thật , nhưng cũng chán anh ơi.
nếu sửa được cái lỗi của omina hd này thì tốt quá >:D<
anh làm nhanh nhanh rồi post bài mới cho đẹp anh nhé

xubaxabu

Omina HS dùng cũng đc nhưng có 1 điều mà em ghét là ko thể đổi hình nền trực tiếp đc mà phải chuyển qua chuyển lại các HS khác mới thay đc hình nền. Và Omina HS ngốn ram cũng ko kém C6 trong khi số lượng widget của Omina HS là rất ít. C6 thì có thể tận dụng đc kho widget của C6/N97 rất phong phú.

P/S: Bác nào đào mộ khủng thế :-s

Mong 1 ngày duy thanh có cả bản firmware mặc định có nhiều hs