• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt 1.1.1 và 1.1.2 (New)

quyduc84

Bố trí key trên bàn phím vietnam thật là hợp lý...tôi xin góp thêm ý tưởng về việc tích hợp thêm....các dấu của 1 nguyên âm....

Thí dụ...chữ A....sẽ tích hợp thêm Ă, Â....
tương tự các chữ nguyên âm khác cũng vậy...tôi xin gởi bạn vẽ minh họa...

Có tổng cộng 9 nguyên âm....và 1 chữ Đ...fài sử lý thêm trên bàn phím...

như vậy việc set caplock cũng theo tiêu chuẩn quốc tế...và bàn phím tiếng việt vẫn có thể type tiếng Eng được và không fải chuyển mode!...

Với khả năng của mình...nếu được tôi xin đóng góp phần photoshop designe...theo phân công của bạn...để giao diện của TV sẽ pro hơn...

Bàn phím Việ Nam Mình tính làm như vậy các bác thấy dc ko :
Ví dụ :Khi giữ phím A nó sẽ hiện lên A , Ă , Â rồi mình nhấn vô Ă hoạc Â
nó hiện ra dấu trong mục Ă hoặc  :D:D chữ làm kiểu kia thấy hơi bị rối mắt

Chỉnh sửa cuối:

sieutocnet

xin cảm ơn giao diện của bạn , và đây nhân tiện tôi xin gửi file souce code Keyboard của Korea viết bằng VB dot net, bạn nào xem và phát triển thành keyboard tiếng việt thì sẽ hay hơn,
muốn check thì bạn thử sài keyboard tiếng nhật (Japan) mà apple đã phát triển trên v 1.1.1 thì bạn sẽ thấy cái hay và thông minh của nó.
thanks

8XMOBILE

Thanks aNam nhiêu lắm ! Bản này e đang test trên con của e và cài cho khách xài thử ... có 1 số khách nói " Nhiều từ ngữ đọc ko hiểu và nhiều từ ko thông dụng , giống như bất đồng ngôn ngữ ...":)) Nói chung bản này xài rất tốt ! Mình đang test . Có ai phát hiện ra lỗi của v1.1.2 này chưa ?:))

Tommy297

Thx for share man,mình lấy SOURCE của bạn up lên HOST của mình ai cần vô DOWN cho nhanh nhé..kô cần qua Mediafire,RAP ỏ MEGA gi cả..Đang đợi còn thiếu cái keyboard tv nữa là cool --> nói thật mình kô xài tv bao giờ ..nhưng bàn phím tv thì cần ah ..THX SO MUCH

Chỉnh sửa cuối:

chubedapxichlo

Bàn phím Việ Nam Mình tính làm như vậy các bác thấy dc ko :
Ví dụ :Khi giữ phím A nó sẽ hiện lên A , Ă , Â rồi mình nhấn vô Ă hoạc Â
nó hiện ra dấu trong mục Ă hoặc  :D:D chữ làm kiểu kia thấy hơi bị rối mắt
bàn phím kiểu này thì quá tuyệt vời, k bị rối mắt, chắc là óanh nhanh hơn, cảm ơn bro đã góp phần vào sự phát triển của cộng đồng Iphone :)

Last edited by a moderator:

Ritter

Chào quyduc
Mình đng dùng 1.1.2 sau khi cài giao diện Tiếng việt thì tất cả đều ok,nhưng chỉ ở trong phone thì nó như thế này

Trong Ipod chỗ ở dòng playlist và Video mình bị nhòe chữ
Mong bạn giúp

Thanks

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bạn xem lại chứ mình vẫn bình thường ( 1.1.1 ) , theo mình có thể do bạn cài themes khác với giao diện gốc nên mới bị lỗi vậy, bạn thử gỡ themes ra rồi cài lại giao diện tiếng Việt xem sao?

quyduc84

Chào quyduc
Mình đng dùng 1.1.2 sau khi cài giao diện Tiếng việt thì tất cả đều ok,nhưng chỉ ở trong phone thì nó như thế này
Trong Ipod chỗ ở dòng playlist và Video mình bị nhòe chữ
Mong bạn giúp

Thanks

Restore lại iPhone đi bạn ,có thể đụng phải ứng dụng hoặc file tiếng Việt cũ đó :D:D ,nhớ là cài tiếng việt 1.1.2 nhé

khoailangsung0

Chú ý : version 1.1.2 các bạn không cài được từ ibrickr là do lỗi của vẻ 1.1.2 thôi , bạn vô mục install (ứng dụng) qua mục System cài soft tên PXL là kết nối dc thôi .

Tui vào system mà không thấy PXL ???? chỉ dùm cám ơn !!!!!

Takeshi_naoe

Hi quyduc84! Bộ chữ tiếng Việt chỉ cho hai bộ nguyên âm: AĂÂ và OÔƠ...làm nhiều thôi...còn lại các chữ: EÊ, UƯ...
còn lại: I, Y, Đ...
Thì ít ký tự hơn...
Giải pháp của bạn cũng là một cách tinh giản...để không rối mắt...
Rất là có lý...cái quan trong là...giải pháp này giải quyết được mode chữ CAP.
mà các bàn phím tiếng V trươc đây khg có!

Nếu cần mình làm photoshop...mấy artwork characters...bạn cứ giao mình phụ một tay nhé...để sớm có một bộ keyboard VN tốt nhất!

boyvip18

sao mình cài vô rồi vào St-intanational rồi sao k có vậy ta .....chỉ e với,e đang xài 1.1.1

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bạn thử cài lại đi,sau đó vào Setting - General - International -Language và chon ngôn ngữ Việt Nam là được .

Chỉnh sửa cuối:

cat_nobita

Các Bác cho mình hỏi 2 vấn đề:

1. Nếu dùng Note (Ghi chú) thì lỗi một số từ bị biến thành ô vuông khi dùng bàn phím TV của phuongnguyen.

2. Vào SMS (tin nhắn) mục Edit = soạn, bấm vào soạn thì có dấu gạch đỏ xuất hiện ở đầu dòng các tin nhắn và soạn = xong. Vậy có thể thay soạn = sửa được không???

Thanks!

keyexpres

cho mình hỏi là tại sao khi cài tiếng việt thi chữ on và off nó hiện thành I va O vậy anh em. nó hiển thị theo kểu coding language vậy, có cách nào sữa lại không ?

ttl

to quyduc84 : Cám ơn bạn đã làm giao diện tiếng Việt 1.1.2
Bây giờ mình muốn thêm trong menu Internaltional -> Langague 1 ngôn ngữ nữa là tiếng Trung thì mình phải làm sao (mình đã có phần giao diện tiếng Trung rồi bây giờ chỉ thêm phần lựa chọn ngôn ngữ thôi)