• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

quyduc84

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone 2.X và 3G

Sau một thời gian dài nghiên cứu thì hôm nay, phần mềm Tiếng Việt iPhone 2.X (3G) . Như vậy các bạn có thể yên tâm mà xài ver 2.X rồi nhé . Chương trình Tiếng Việt này có thể coi là hoàn chỉnh nhất đó ,vì có sự giúp đỡ rất lớn của anh Minhtrimobile (admin diễn đàn www.dalatgsm.com) trong suốt thời gian qua đã dịch tiếng Việt .

Một số hình minh họa :

Hướng dẫn cài đặt:
Giải nén và dùng winscp copy vào root trong iphone và khởi động lại sau đó vào Settings/General/Internaltional/Language chọn ngôn ngữ Việt Nam sẽ thấy kết quả . Chúc vui ..

Anh em nào xài có lỗi gì thông báo nhé .....

Chú ý : phiên bản này có thể cài cho version 2.0.x (2.0.1 , 2.0.2 ,2.1,2.2 , 2.2.1)

(Fix lỗi ngày 24/02/2009, fix một số lỗi trong FW 2.2.1 như Safari , Restrictions ..v..v.)

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Chữ Bluetooth sao chưa chuyển thành Răng xanh :)) nói chung là rất có ý nghĩa đối với dân xài iPhone đó Đức.

vokhang

hic. nhìn thì mê thật. nhưng chưa có máy để test. cũng hơi buồn. thanks anh quyduc nhé!

saigon3

Mình rất cám ơn trang nầy, nhưng đáng tiếc quá kg tài nào kết nối được con IP của JP với winscp, các bạn có thể hướng dẩn dùm mình được kg ? con IP mình đang sử dụng đích thực là IP 3G chính tông của Nhật + 16GB, Cám ơn rất nhiều

vokhang

Mình rất cám ơn trang nầy, nhưng đáng tiếc quá kg tài nào kết nối được con IP của JP với winscp, các bạn có thể hướng dẩn dùm mình được kg ? con IP mình đang sử dụng đích thực là IP 3G chính tông của Nhật + 16GB, Cám ơn rất nhiều

trên Iphone bạn phải cài BSDSubSystem và OpenSSH. mới kết nối với Win scp được bạn ạh.

sumonhi

mình vừa làm thành công xong
kô đầy 5 phút.
tuyệt vời.
mình dùng iphonebrowser 1.6.
rất rất là đơn giản.

sumonhi

Bạn à, con IP của mình chính tông là 3G,vì thế kg tài nào Install BSD + OpenSSH được cả (đây là thế hệ thứ 2 chứ kg phải là đời đầu), nếu bạn đã có con IP nầy thì sẽ thấy,hiện tại mình mới vừa Install xong cái iPhoneBrowser và đã kết nối được với IP,nhưng kg biết phải Install cái hệ thống tiếng VN như thế nào ?! vì nhìn vào chỉ thấy con IP có : App như kg thấy cái System đâu cả . . .

saigon3.
bạn vào con ip. trong Cydia cài openssh.
xong chảy iphonebrowser. mở ( tiếng việt 2.0 ) vứt vào root .
tắt ip. khởi động lại ip.
chọn tiếng vn xong.
chúc thành công.

HocHoi

Bạn Ơi quá good =D>nhưng cho mình hỏi là có dùng cho 2.0 được up lên bởi 1.1.4 không vậy bạn hay chỉ cho 3G thôi:-?. Thank!

hthongvn

Chào ae!
cho mình hỏi có ai chép tiếng việt cho iphone ver 2.0.1 chưa vậy. MInh vừa update len 2.0.1 ma chưa dám test

Status
Không mở trả lời sau này.