• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

tu2179

cái pm này mình không cài được. Nó bảo replace 1.00 with 1.00. Thực tế mình chưa cài cái này bao h. mình xài n72

TruBic

Well-Known Member
cái pm này mình không cài được. Nó bảo replace 1.00 with 1.00. Thực tế mình chưa cài cái này bao h. mình xài n72
Bạn ko hiểu vấn đề rồi nghiã là trong ổ điã C đã tồn tại 1 file app này, file app này là giao diện ban đầu. Bạn cứ cài đè nó lên rồi khởi động lại máy nhé.

Posted via Mobile Device

tu2179

mình cài đè không được mà. Nó báo là replace 1.00 with 1.00 -> close all applications -> unable to instal.

TruBic

Well-Known Member
Theo mình biết N70 vá N72 về giao diện+ hệ điều hành là y chang nên có thể sài cái này được. Vậy nghe các bạn nói N72 ko sài được trubic cũng ko rõ . Nếu ai sài N72 mà thắc mắc mắc sài ko được vây xin các mod sửa lại tiêu đề topic thành Giao diện tiếng việt cho N70 giùm trubic. Xin cảm ơn các Mod nhiều.
Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

trubic ơi.... anh xem lại cái phần mềm này giúp em đi.... em rất thích cái giao diện tiếng việt này.... nhưng lại ko cài được.... nó cứ hiện là "replace 1.00 with 1.00 -> close all applications -> unable to instal." .... thanks anh nhiều...

TruBic

Well-Known Member
trubic ơi.... anh xem lại cái phần mềm này giúp em đi.... em rất thích cái giao diện tiếng việt này.... nhưng lại ko cài được.... nó cứ hiện là "replace 1.00 with 1.00 -> close all applications -> unable to instal." .... thanks anh nhiều...
Chỉ dùng cho N70 thôi nè. Em sài máy gì thế?

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
em xài N70 ME đó anh trupic ui.... hix hix hix
Posted via Mobile Device
Mỗi lần format máy N70ME xong anh đều cài cái này đầu tiên sau đó tắt nguồn và khởi động lại anh mới cài các PHẦN MỀM khác. em dùng theo cách cuả anh thử xem. và xoá bỏ font em đang dùng nhé.

TruBic

Well-Known Member
ok. Vậy là do máy N72 cuả các bạn ko biết cài nên nó ko có tác dụng. Sau này các bạn cứ làm theo cách format lại máy rồi cài cái này trước tiên và xoá các font cũ hết nhé
Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

ok. Vậy là do máy N72 cuả các bạn ko biết cài nên nó ko có tác dụng. Sau này các bạn cứ làm theo cách format lại máy rồi cài cái này trước tiên và xoá các font cũ hết nhé
Posted via Mobile Device

Em đang dùng N72 . Tóm lại , ta chỉ cần cài file sis này vào bộ nhớ máy , sau đó khởi động lại máy là xong đúng không anh ?

TruBic

Well-Known Member
Em đang dùng N72 . Tóm lại , ta chỉ cần cài file sis này vào bộ nhớ máy , sau đó khởi động lại máy là xong đúng không anh ?

cũng tùy thôi em à nhiều khi anh phải format lại máy anh mới cài thành công đó
em cứ làm thử xem sao nhé
chúc em thành công

TomRyan8891_2009

cũng tùy thôi em à nhiều khi anh phải format lại máy anh mới cài thành công đó
em cứ làm thử xem sao nhé
chúc em thành công

Nhưng em vẫn chưa hiểu cách gỡ bỏ nó hoàn toàn để trở lại tình trạng cũ , anh có thể vui lòng hướng dẫn em chi tiết hơn được không ạ , vì em không muốn format máy (4 ngón) ? Cám ơn anh .

TruBic

Well-Known Member
Nhưng em vẫn chưa hiểu cách gỡ bỏ nó hoàn toàn để trở lại tình trạng cũ , anh có thể vui lòng hướng dẫn em chi tiết hơn được không ạ , vì em không muốn format máy (4 ngón) ? Cám ơn anh .
Em chỉ cần vào app manager tìm và xoá đi là nó trở về như cũ. Format thì dùng lệnh *#7370# là được ko cần 4 ngón đâu em.
Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

Em chỉ cần vào app manager tìm và xoá đi là nó trở về như cũ. Format thì dùng lệnh *#7370# là được ko cần 4 ngón đâu em.
Posted via Mobile Device

Dạ ! Em cám ơn anh nhiều , em mới dùng nên gà quá , chẳng biết gì cả nên nhiều khi có những câu hỏi ngớ ngẩn . Em thường format máy bằng 4 ngón vì em nghe nói format bằng những cách khác thì sẽ không sạch bằng ...