• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Vista Aero cho HomeScreen Plus

maianhtungsten

Đây là một giao diện khá đẹp và có dung lượng rất nhỏ gọn được tảo bởi KoMa94 dành cho HomeScreen Plus. Khi bạn sử dụng giao diện này có thể xem các thông tin hiển thị chính trên màn hình Today như các cuộc gọi lớ, tin nhắn và email mới. Ngoài ra bạn có thể truy cập nhanh các ứng dụng như quản lý File, danh bạ, nghe nhạc và xem phim.

• Phần mềm hỗ trợ WM2003 trở lên
  • Màn hình QVGA, VGA

Cài đặt chính cho giao diện
  • Cài đặt HomeScreen PlusPlus
  • Cài đặt nueNoBar để ẩn thanh Bar phía dưới của 2 phím bấm Shoftkey
  • KoMaVista_QVGA CAB (tùy theo độ phân giải màn hình để lựa chọn QVGA hay VGA)
  • Cài đặt Toggle để ẩn thanh Bar phía trên (nếu thấy cần đẹp hơn)

Vì giao diện được xây dựng trong tệp tin CAB là tiếng Pháp, bạn hãy tải phiên bản tiếng Anh và copy thủ công theo đường dẫn như yêu cầu
  • KoMaVista.xml copy vào đường dẫn Program Files\HomeScreen PlusPlus
  • Copy tất cả các tệp tin, thư mục của KoMaVista vào đường dẫn Program Files\HomeScreen PlusPlus\KoMaVista

Cần phải đảm bảo Windows yêu cầu copy thay thế cho file cũ như hình dưới

Cài đặt cấu hình của HomeScreen Plus như hình dưới

Để sử dụng được đầy đủ các Shoftcut hiển thị trên màn hình bạn cần phải cài đặt Icontact, S2U2, S2P, TCPMP, ClearTemp, HTC album, Opera Mobile, Tomtom

Link tải về: http://www.4shared.com/file/70556396/dc9e6a56/KoMa_Vista_Aero.html

Do up thiếu một tệp tin KoMaVistaQVGA_english.zip (thư viện tiếng Anh cho màn hình QVGA) trong bộ tải về từ 4shared nên các bạn có thể từ file đính kèm phía dưới nhé.

Nguồn từ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=439769

Chỉnh sửa cuối:

lycucu

ban hướng dẫn cụ thể được không?? minh đâu thấy KoMaVistaxxx ở đâu đâu ?còn các file :"mettre dans le dossier icone de WP""mettre dans le dossier theme de WP" để làm gì , chép vào đâu??

khanhham

Bác nào làm ơn up lại cho em với Files hỏng hết rồi. Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:

mrluctuyen

nueNoBar chỉ làm mất hai short key hi bên thôi chứ vẫn bị một khoảng trống ở bên dưới. làm như thế nào thì được như hình bên trên đây?

maianhtungsten

ban hướng dẫn cụ thể được không?? minh đâu thấy KoMaVistaxxx ở đâu đâu ?còn các file :"mettre dans le dossier icone de WP""mettre dans le dossier theme de WP" để làm gì , chép vào đâu??

KoMaVistaxxx là bản Patch có ngôn ngữ tiếng Anh, tùy vào màn hình mà bạn chọn KoMaVistaVGA hay KoMaVistaQVGA bạn cần phải copy đè nên các file cũ mà bạn đã cài đặt .CAB.

Thư viện icon và theme mà bạn nói tới là của WeatherPanel (hiển thị dự báo thời tiết) nhưng chỉ dành cho màn hình QVGA, mình dùng VGA nên không thể hiển thị tốt được, cũng tương tự như các cách cài đặt Theme bạn hãy copy toàn bộ thư mục của Icon và Theme theo đúng đường dẫn

• Với Icon bạn đưa thư mục Vista vào đường dẫn Program File/MarsWave/WeatherPanel/Icons
  • Với Theme bạn đưa Vista+ vào đường dẫn Program File/MarsWave/WeatherPanel/Themes
Sau đó khởi động chương trình WeatherPanel để cài đặt Theme và Icon là Vista. Vừa rồi mình có xem lại file mình upload trên 4share thì thấy thiếu phiên bản tiếng Anh cho màn hình QVGA, các bạn làm thử nhé, cũng dễ thôi mà, khó chỗ nào các bạn cứ hỏi, nếu không được mình sẽ chụp lại hình ảnh để hướng dẫn.

djtrungkien

test trên Uni Win6.1 ko thể Full màn hình được vẫn còn thanh Bar phía dưới.Đẹp nhưng còn lỗi chưa tương thích!

mrluctuyen

Posted via Mobile Device mình cũng vậy, con Neo của mình vẫn còn thanh Bar phía dưới (đã mất 2 chữ 2 bên). thế nên không đc đẹp như hình trên.
Posted via Mobile Device mình cũng vậy, mình disabled TrayLauch rồi mà.

chaopac

có ai có cách làm cho mất thanh bar phía trên đi ko nhỉ
e làm ko đc các pác ơi, nó vẫn chỉ hiện lên cái plug-in bình thường của home screen plus, mặc dù e đã cóp file komavista.xml và folder komavista vào program file>home screen plus rùi mừ, huhuhu, có ai mách nước e đi
hoá ra pác ấy chỉ thiếu, fải lết đít wa tinh tế mới mò đc, tiện post lun, vào options của home screen plus trong settings today, chuyển wa thẻ advance, rùi chọn theme file là komavista, nhấn ok là xong (có vẻ ai cũng làm đc rùi nhưng post cho những ai mới dô topic)

chaopac

hông còn ai wan tâm topic này sao, hỏi mà ko ai trả lời. pác mai anh thì e ko trách tại pác ấy wê gốc bên tinh tế mừ, chắc fải wa tinh tế wa'
:(:(:(

maianhtungsten

có ai có cách làm cho mất thanh bar phía trên đi ko nhỉ

Hì hì...! Bạn tải Toggle ở phía dưới nhé, không cần cài đặt tuy nhiên chỉ mất thanh Bar phía trên khi đang sử dụng, khi khởi động lại máy sẽ không được vì vậy có thể tạo shoftcut trong StartUp của Windows bạn nhé.

chaopac

úi giời, sướng wa', thanks pác cái, đang tính chuyển wa sajiwin hay just another vista rùi, thanks pác nhé, pác có bộ icon nào ko, cho e cái đi. bên tinh tế e là helpmeplease!!!!!!!
pác mai anh pác thấy just another vista với cái này cái nào ngon hơn nhỉ
cái toggle sài sao pác

chaopac

hix, e làm ko đc pác ơi, thanh bar phía trên nó vẫn đen đen, cứ vô ct j là nó giữ lại hình ảnh của ct đó trên đó, hix, thui sài just another vista vậy

vnanhvn

KoMaVistaxxx là bản Patch có ngôn ngữ tiếng Anh, tùy vào màn hình mà bạn chọn KoMaVistaVGA hay KoMaVistaQVGA bạn cần phải copy đè nên các file cũ mà bạn đã cài đặt .CAB.

Thư viện icon và theme mà bạn nói tới là của WeatherPanel (hiển thị dự báo thời tiết) nhưng chỉ dành cho màn hình QVGA, mình dùng VGA nên không thể hiển thị tốt được, cũng tương tự như các cách cài đặt Theme bạn hãy copy toàn bộ thư mục của Icon và Theme theo đúng đường dẫn

• Với Icon bạn đưa thư mục Vista vào đường dẫn Program File/MarsWave/WeatherPanel/Icons
  • Với Theme bạn đưa Vista+ vào đường dẫn Program File/MarsWave/WeatherPanel/Themes
Sau đó khởi động chương trình WeatherPanel để cài đặt Theme và Icon là Vista. Vừa rồi mình có xem lại file mình upload trên 4share thì thấy thiếu phiên bản tiếng Anh cho màn hình QVGA, các bạn làm thử nhé, cũng dễ thôi mà, khó chỗ nào các bạn cứ hỏi, nếu không được mình sẽ chụp lại hình ảnh để hướng dẫn.

Bác cho em hỏi chút là : những đường dẫn
Program File/MarsWave/WeatherPanel/Icons

Program File/MarsWave/WeatherPanel/Themes

là ở đâu sao em tìm hoài không thấy

và MarsWave có phải là một phần mềm hỗ trợ cho HomeScreen Plus không a?

Em xin chân thành cảm ơn ạ!