• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gigabyte chết BootLoader - Mong cứu giúp !!!

gsmart

Mình có 1 con gigabyte G-smart i (hay còn gọi là g-smart i64 hay x-bond). Mình nhỡ tay up lộn rom của g-smart i128, giờ chết luôn. Chỉ lên đc logo gigabyte rồi đứng luôn. Up lại bản nào cũng ko được dù có rom gốc của g-smart i64, nhưng khi up (chỉ up đc từ thẻ nhớ) thì báo " Format dsk2 fail", ko tài nào up được vì trước khi up nó format dsk2 trước. Mình đọc trên mạng nghe nói là chết boot, mà dòng này chỉ có up rom từ thẻ, ko có chế độ boot loader như các dòng khác.

Mong các cao thủ ra tay giúp đỡ, hoặc biết chỗ nào làm đc chỉ mình với. Dòng này up rom khó chịu quá. please help

Có Bạn nào có thêm thông tin về cách cứu dòng này ko? Nghe nói phải có thiết bị chuyên dụng mới chạy được mình hỏi nhiều nơi mà tất cả đều pó tay, những trung tâm uy tín về PDA, help me

PhamQuang

Manager
Sao ko ai giúp mình vậy??? Ko còn cách nào sao??? help help....

Không có cách nào khác với tình trạng này đâu ngoài cách gửi qua Servise của hãng Gigabyte để họ sửa.
Mình bị như vậy trong quá trình làm xip và ROM chết tới 3 con (i128, i120 và i350), cũng đều ngậm ngùi đau khổ mà thôi.
Bootloader của Gigabyte rất dở.
Can thiệp sai 1 chút là chết liền.

tatthanh_it

Bootloader của con O2 Xda Stealth bootloader là gì nhỉ.^^!
Em thử xanh + đỏ + Power mà chẳng đc :((