• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gilbert goodmate

cubin1989

Chuyện kể rằng ngày xưa tại 1 xứ sở xa xôi huyền thọai, nơi mà những chiếc nấm thần kì là biểu tượng che chở cho cả vương quốc Phungoria. Một ngày kia, bỗng nhiên những chiếc nấm thần kì này biến mất không một dấu vết, và thế là người trông coi chúng bị đức vua khiển trách và bắt giam vì cho rằng chính ông đã lấy cắp bảo vật để tư lợi. Và thế là con trai ông, chàng Gilbert trẻ tuổi thông minh lên đường quyết tìm cho ra sự thật để minh oan cho cha. Và chàng chỉ có 3 ngày để thực hiện sứ mệnh cực kì khó khăn này. Liệu bạn có đủ thông minh và kiên nhẫn để giúp chàng không? Hãy bắt đầu cuộc phiêu lưu với Gilbert Goodmate

my.php

Game có đồ họa và âm thanh khá ổn, chính vì vậy mà game có dung lượng lên đến 23MB

Game phiên bản full, hỗ trợ mọi hệ điều hành

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/138775363/GilbertPDA.zip-Wed19Oct111346.zip.html[/DOWNLOAD]
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?fto9pbz5wpc[/DOWNLOAD]​

Last edited by a moderator:

bianco

bạn ơi chơi đến màn lên đảo kho báu thì chỉ đặt chân lên bờ biển đc thôi, ko bước vào dảo đc. Nó bị lỗi, thoát ra khỏi game luôn. Giúp tôi với!

da_kid

cho tớ hỏi đang chơi thì thoát ra chỗ nào, tớ mở game xong là chơi liền, ko thấy menu hay chỗ save game đâu hết, toàn phải bấm nút đỏ để thoát, vô game lại phải chơi từ đầu :(

xuandung11a2

Well-Known Member
cho tớ hỏi đang chơi thì thoát ra chỗ nào, tớ mở game xong là chơi liền, ko thấy menu hay chỗ save game đâu hết, toàn phải bấm nút đỏ để thoát, vô game lại phải chơi từ đầu :(

Chọn đồ hay vào main menu bạn chỉ cần bấm tương ứng phím 5 chiều "lên" hoặc"xuống" là ok.Chúc vui!!!!!

trò này hay kinh khủng,hì,nhưng phải thật kiên nhẫn mới đc. Em đang chơi trò broken sword cũng hay điên đảo ko kém đâu ^^

thanhquang89

bạn nào có hướng dẫn chơi game thì post lên cho mình với.game này khó quá.chả bít chơi thế nào

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn nào có hướng dẫn chơi game thì post lên cho mình với.game này khó quá.chả bít chơi thế nào

Keke.:D

Nếu bạn đã từng chơi Return to Mysterious Island ( game nhập vai 50MB) thì game này quả là 1 thử thách lớn hơn nhiều.Tuy dung lượng nhỏ hơn (hơn 20Mb),đồ họa kém hơn nhưng game chủ yếu nhấn mạnh cốt truyện.Có lẽ nói về cốt truyện game thì chắc chỉ có xem hướng dẫn mới qua nổi,chắc chỉ nhờ hướng dẫn mới thấy hết cái hay của game.:D
Mình cũng đã chơi vài phần và thấy dù đã có hướng dẫn trên các trang web nhưng mà để áp dụng nó vào việc chơi trên ppc thì cực khoai luôn.:D Game này đòi hỏi cần phải có 1 chút vốn tiếng Anh.:mad:)Game khá là hài.

Các thao tác chính trong game:Nhặt đồ,kết hợp đồ,nói chuyện.Đầu tiên trong mỗi cảnh,bạn nên đi nhặt tất cả những vật gì có thể nhặt được.Xong mở danh mục đồ.Cách kết hợp đồ vật như sau(lâu quá rồi không biết còn nhớ đúng 100% không nữa:D) :Mở bảng danh mục đồ và xác định các món đồ cần kết hợp .Chẳng hạn trong danh mục đồ có:hair grease (dầu tóc),resin(nhựa thông ),2 vật này kết hợp được với nhau(?) để cho ra keo super.Vậy bạn dùng bút kéo thả 1 trong 2 món đồ đó vào món đồ còn lại là nó ra keo super.Hình như cái nhựa thông(resin) ở ngoài vườn kiếm hơi khó,chú ý di tay khắp màn hình để tìm.

Tàm tạm thế.Đây là hướng dẫn chơi game.Các bạn giải nén,chép vào ppc và đây là dạng file .html nên IE Explorer đọc ngon lành.

TheZeus9x

Thật là xuất sắc, tiếc là mình ko bít tiếng ank ko thì cũng cố ngĩ xem ntn ;)
Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé xuandung11a2

kingkong2005

mình chơi dến đoạn lấy dao của già mặc áo vàng là ko đi được nữa vì ko lấy được dao ai giúp mình với