• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gingerbreadz_v2.3_10.9.2010 [kernel Hastarin r8.5.3]

meohp

part 1 va` 2 là gi` thế hả các bác.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bác dunghp nhà ở đâu hải phòng thế ...........bác có thể care cho em về vu ginger này ko vậy...em vào boot chạy ginger mà 3 tiếng đồng hồ vẫn ko nên được lại phải dùng tăm chọc đít em hd2 quay về bản 2.2

Chỉnh sửa cuối:

dale89

bản chép lại xem bản này boot tầm 10ph àh

Không biết tay HD2NEXUSS này k biết là người nước nào mà sao mod được bản rom mượt kinh, bên xda còn fix chưa chuẩn

dungphp

part 1 va` 2 là gi` thế hả các bác.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bác dunghp nhà ở đâu hải phòng thế ...........bác có thể care cho em về vu ginger này ko vậy...em vào boot chạy ginger mà 3 tiếng đồng hồ vẫn ko nên được lại phải dùng tăm chọc đít em hd2 quay về bản 2.2

Sao lại bảo mình ở HP ? Dũng và PHP ! hjhj

Anbis

bản chép lại xem bản này boot tầm 10ph àh

Không biết tay HD2NEXUSS này k biết là người nước nào mà sao mod được bản rom mượt kinh, bên xda còn fix chưa chuẩn

Em tưởng bác HD2NEXUS là người Việt ? Thấy bác ấy viết tiếng Việt sõi vậy mà ?
Bản của bác ấy mod rất ngon, mỗi tội pin hao kinh quá :(

jennydontcry

Em tưởng bác HD2NEXUS là người Việt ? Thấy bác ấy viết tiếng Việt sõi vậy mà ?
Bản của bác ấy mod rất ngon, mỗi tội pin hao kinh quá :(

Hao pin mà còn bảo ngon nữa???
Froyo ko có sense nên tương đối nhẹ và nuột nhưng nếu mà dùng ăn pin hơn cả các bản có sense thì mình nghĩ chả phải thử nữa hix!
Mà ông chủ thớt vừa đính chính thông tin đây là bản 2.2.1 chứ ko phải là 2.3(gingerbreadz) đâu.AE bị lừa roài!!!

dungphp

Hay ! lúc đầu mình thấy nghi nghi rồi, tại sao chạy đc nhiều lỗi mà bên XDA chưa khắc phục đc mà ông VN mình lại có để test ! Kể ra trình cũng khá đây !
Mình bị lừa mà vẫn vui, vừa đọc đc mấy bài bên Tinh tế nói về gingerbread được Mod cho các máy khác nhau, không biết bản này có cùng tác giả đó không ? Công nhận giống xịn thật, cho 1 tràng pháo tay !

Anbis

Heheh, em khen ngon vì mượt hơn tất cả các bản em từng chạy :D
Còn sense thì thật ra vì nhu cầu em cũng ít dùng, nên các bản có sense em toàn tắt =))
Hao pin thì tuy cũng than thở chút, nhưng mà em dùng 2 viên pin và 1 cái sạc ngoài nên cứ để thả cửa xài thôi :p

dale89

Thật ra 2.3 cũng có khác gì 2.2 đâu có lẽ chủ topic muốn mọi ng thấy 2.3 thật ra chỉ là 1 bản thay đổi giao diện còn những tính năng mới thì chỉ có nexus s mới có
PHP:

stupid1314

hahha, cái giao diện 2.3 thì có thể tìm trên market chắng phải boot gì cho mệt. Còn có bạn bảo 2.3 không khác gì 2.2 thì có lẽ phải để thời gian trả lời cho ban. Nếu không có gì thay đổi nhiều thì các nhà sản xuất người ta ra bản 2.3 chi cho mệt. Cái gì nó cũng phải tiến bộ hơn thì mới gọi là phiên bản mới.

HD2NEXUS2

hahha, cái giao diện 2.3 thì có thể tìm trên market chắng phải boot gì cho mệt. Còn có bạn bảo 2.3 không khác gì 2.2 thì có lẽ phải để thời gian trả lời cho ban. Nếu không có gì thay đổi nhiều thì các nhà sản xuất người ta ra bản 2.3 chi cho mệt. Cái gì nó cũng phải tiến bộ hơn thì mới gọi là phiên bản mới.

đúng là có như những hổ trợ của 2.3 đều cần đến 1 phần cứng mới, còn nếu muốn dùng 2.3 trên các đời máy cũ thì chỉ là thay đổi giao diện, và những chức năng của 2.3 chưa thể nào phổ biến ở vn điển hình là hình thức thanh toán điện tử chỉ cần rà điện thoại qua là tính tiền. Ở vn tính tiền bằng thẻ còn k phổ biến nói gì đến chuyện ấy