• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Giới thiệu) Bản Android Jaws-MIUI-1112, base on MIUI 1112.

tulove1

Bản này quá nuột, nhưng ko cài được tiếng Việt nhỉ. Mình thì Ok nhưng cài cho ông anh cứ đòi tiếng Việt. Đến khổ

tulove1

Có bác nào biết cách xóa toàn bộ danh bạ đi như thế nào không, mình tìm mãi mà không có cách nào làm được

keo_lac

em chỉnh sửa đc market và fix lỗi nghe gọi nhưng ko hiểu sao pin hao mau kinh dị, em thường xuyên vào Task Killer để tắt chương trình chạy ẩn mà không ăn thua (toàn thấy báo tầm xấp xỉ 200mA)

Chỉnh sửa cuối:

tonizin

Bản này nhanh, mượt .hao pin it ( 3 -7 mA).
Chỉ riêng cái phone nghe gọi thỉnh thoảng bị trắng màn hình.hjx. Có bác nào bị như e k?

clarkht

bản này ko xem đc videp 720p down trực tiếp từ youtube về bạn ạ, có cách gì khắc phục ko? ( xem bằng chương trình xem video có sẵn của rom í )

hilaryteri

Oái, bản mới boot đến dòng Android MIUI thì nó cứ lập lại hoài không vô được! Ai bị tình trạng này không? hay do trong thẻ còn 1 mục android nữa ta!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Đã đọc kỹ hướng dẫn, tuy nhiên có nhiều khi boot lần đầu mà bị "loop" thì các bạn nên thay Data này vào!
Mã:
http://www.multiupload.com/7D1XQ9TJ4G

Chỉnh sửa cuối:

keo_lac

bạn dat_night cho mình hỏi chút, bạn có cách nào dùng rom này mà ăn ít pin vậy, mình dùng thông thường standby thì 7-9mA. Bạn boot vào android bằng cách nào? mình toàn p vào folder Jaws_MIUI rồi nhấn vào file Haret mới vào đc

dat_knight

bạn dat_night cho mình hỏi chút, bạn có cách nào dùng rom này mà ăn ít pin vậy, mình dùng thông thường standby thì 7-9mA. Bạn boot vào android bằng cách nào? mình toàn p vào folder Jaws_MIUI rồi nhấn vào file Haret mới vào đc

mình dùng Rom winmo là Ozdroid với radio 2.10.50.28.bên winmo mình chỉ cài mỗi phần mềm boot android là EBL 2.1a để auto 3s.Ở bên Android thì bạn để ít wiget thôi,để nhiều tốn pin.Mình cũng ko để ý đến cái Current wiget vì cái đấy ko thấy chuẩn lắm.Chủ yếu thực tế mình dùng thế nào thôi.

LUILUI

bản này boot chưa đầy 1 phút ,chak 40s là cùng, mình dùng thẻ nokia 5800 8gb class 6 :D
thích nhất là trượt lên mở khoá + nhìu theme đẹp\-/

@Stepho's SuaveHD : theme này ko install đc nhỉ?trong khi các theme load thì vào còn theme này load thì ko hiện vào trong????:-?

Chỉnh sửa cuối:

sbc

bản này boot chưa đầy 1 phút ,chak 40s là cùng, mình dùng thẻ nokia 5800 8gb class 6 :D
thích nhất là trượt lên mở khoá + nhìu theme đẹp\-/

@Stepho's SuaveHD : theme này ko install đc nhỉ?trong khi các theme load thì vào còn theme này load thì ko hiện vào trong????:-?

Bạn copy file Theme vào thư mục ( MIUI ) ---> ( theme ) khởi động lại máy là bạn có các theme đó nhé khỏi phải install .

up từ sáng giờ chạy quá tuyệt nghe gọi tiếng cực to chuẩn không rè . 3g vào như ma đuổi...:p

dungphp

Đúng là ông Darkstone có cái chiêu on ram mà khơi dậy hết các build none sense đang lu mờ, kinh dị thật ! Làm cả ông MDJ cũng phải theo !

dat_knight

Đang test bản MIUI Extreme Ram.Nếu ổn định thì sẽ post lên cho mọi người thưởng thức.Bước đầu thấy nhanh và mạnh nhưng vẫn đang lỗi theme manager.Đang tìm cách fix xem thế nào.

minju

Đang test bản MIUI Extreme Ram.Nếu ổn định thì sẽ post lên cho mọi người thưởng thức.Bước đầu thấy nhanh và mạnh nhưng vẫn đang lỗi theme manager.Đang tìm cách fix xem thế nào.

Mình cũng bị lỗi này, chán quá, dùng mượt thích nhưng bị cái này đúng là quá chán

kakatoi

mọi hum dùng bản này thích lắm nhưng thiêu sense thấy thiêu nửa cuộc đời rồi ^^! . Nó có khả năng đồng các mang xã hộ với danh ba cao, nên dùng máy thấy nó thú vị chứ bản này thấy chán chán