• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản Desire Z - HD2 port từ Z_ROM_v07_D2EXT - Kernel Prj V0.3

dungphp

em vừa chạy lại rom,theo đúng như anh chỉ,cài titanium backup để test thì báo như sau: Sorry,I could not acquire root privileges.This application will no work!Please verify that your ROM is rooted and includes BusyBox,and try again.

Đúng là chạy titanium backup cần phải root rồi ! Mình chưa root bản này bao giờ vì mình toàn copy... bằng Droid Explorer nên kg quan tâm root hay chưa ! Bạn thử tìm 1 soft để root xem được kg ?!

kimquypticc

Có vẻ hàng Việt nam - chất lượng không cao ? Mặc dù không lỗi gì mà không thấy ai sử dụng, trong khi đó hàng Tây lỗi tòe loe. Chứng tỏ Người mình sính hàng ngoại hơn ! Có lẽ đến giờ chia tay !
Tôi đang dùng đây bác! Có điều các bản ROM mà bác port ra lại không hợp thị hiếu nên nó mới ít được người dùng! Bản glass nó nặng kinh khủng bác ơi, giật còn hơn là bản HD nữa, chỉ thích mỗi cái giao diện glass của nó thôi!
Góp ý bác thế này: bác nên tập trung vào một build nào ổn định, nhanh, nhẹ, đẹp rồi đầu tư vào đó để có một bản ROM hoàn chỉnh thì anh em sẽ ủng hộ hết mình!

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Hjc, e thấy bác Dũng tập trung lắm đấy, bản nào bác ấy cũng chăm chút rất kĩ, nhưng vì bác ấy yêu Sense nên ko thích mấy bản NONE SENSE hay MIUI, mà chỉ có bọn đó mới nhẹ, nhanh đc thôi, PRO hẳn thì hầu như đều thích có SEN như của Desire HD ( bản Desire HD2 của bác Dũng dùng rất tốt), Desize Z...

ghone1990

Dùng AD trên HD2 này mình cũng chỉ chọn mấy bản có Sense dùng,vừa quen vừa thích.Không có sense thì như kiểu không phải mình dùng HD2.Nhưng thấy rom AD ra thì nhiều như vịt siêu trứng mà chất lượng chả thấy cải thiện.Bản nào ra không lỗi này thì lỗi khác,fix hoài không hết lỗi.thẻ nhơ thì mỗi lần flash lại chia par và ext mệt mỏi vô cùng.Chỉ cầu mong sớm ra bản nào hoàn thiện mọi thứ từ A2Z.nói 100% thì chả có nhưng chí ít cũng phải 95% cho nhờ.:(

videolan

Đã chuyển thêm sang SD - Copy file system.ext2 vào thư mục Android như các bản khác ! Link cuối bài 1 !

Chép system.ext2 vào nó không chạy bạn ơi! bạn chỉ cho mình cách cho nó chạy song song với WP7 được không? thanks!

dungphp

Chép system.ext2 vào nó không chạy bạn ơi! bạn chỉ cho mình cách cho nó chạy song song với WP7 được không? thanks!

Bạn chọn 1 bộ Android SD nào đó bạn có rồi chép đè file system.ext2 vào thôi !

videolan

Minh muốn dùng cái bản glass này (vợ con nó cứ đòi glass vì nó quá đẹp) vậy chép vào bản SD khác nó có còn không?

videolan

Thanks bạn, mình sẽ chờ bạn giúp (ko biết có lâu ko) sau đó thì dùng luôn bản này (có glass) thôi, khi nào có bản thật good thì mới thay, khi đó lại nhờ bạn port cho cái glass.
Mình ban ngày đi làm dùng WP7, chiều về vợ con giành android chơi (nó có iphone 3gs mà chán ko thèm sài), ko biết cứ reboot hoài vậy máy hay SD có hay hỏng không vậy bạn?