• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

langthang262

Tôi đang dùng bản Miui của bác Ân, nếu như muốn update lên bản Miui 1.3.5 mà không làm mất các dữ liệu đã cài liệu có được không nhỉ.? Nếu được nhờ anh/em chỉ giúp vì mỗi lần cài lại hoặc restore bằng Titanium backup hơi ngại. thanks

Trong Rom MIUI có sẵn chương trình Backup, bạn dùng cái đó là được.
Hoặc nếu dùng Titanium Backup thì vào Applanet download key Pro về thì khi restore không phải cài từng cái 1 mà sẽ restore 1 mạch luôn

Mình có 1 vấn đề khá khó chịu với Rom của jan-williem: không tài nào cài ext3, ext4 hoặc data img được, Mặc dù đã thử đủ mọi cách. Chỉ dùng được bộ nhớ Nand làm bộ nhớ trong, được có hơn 200Mb cài vài game nặng vô là báo full.

Các bản Rom gần đây, Jan-william không tích hợp hỗ trợ APP2SD và Data.img vào Rom mà tách riêng ra 1 file updated trong Post số 2 trang đầu tiên của Topic gốc bên XDA ấy:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

caothanhhai

Lâu không nghiên cứu HD2 , lạc hâu quá

Các bạn cho hỏi làm sao để Factory Reset một bản Android trên HD2 nhỉ. Mình đã thử qua CW mà "vẫn y nguyên", zip Fullwipe "nguyễn y vân"

Thế khi muốn chuyển sang dùng một bản Rom khác Build mà không Wipe data được thì thế nào ?

Sao nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Lâu không nghiên cứu HD2 , lạc hâu quá

Các bạn cho hỏi làm sao để Factory Reset một bản Android trên HD2 nhỉ. Mình đã thử qua CW mà "vẫn y nguyên", zip Fullwipe "nguyễn y vân"

Thế khi muốn chuyển sang dùng một bản Rom khác Build mà không Wipe data được thì thế nào ?

Sao nhỉ???

Bác dùng bản nào mà bị thế nhỉ, em wipe lại cái là sạch bách mà :)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902013
em dùng bản này sao ko chụp bằng Miui camera dc ? có ai bị thế này ko

Bản này cũ rồi :), lâu lắm không thấy Jaws ra bản cập nhật, bạn thử bản mới nhất của Jan-william ở đây này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

nguyentri80

Optional: DATA.img/Apps2sd explination
Flash này: Flash this:

Tải về Download

Sau đó bạn thực hiện và bạn có các tùy chọn sau: After that your done and you have the following options:

Để kích hoạt Apps2sd To enable Apps2sd

Chỉ cần thực hiện bất kỳ phân vùng EXT và điện thoại sẽ tự động phát hiện các ứng dụng tình hình và di chuyển có hỗ trợ nó để sdcard này. Just make any EXT partition and phone will auto detect the situation and move apps that support it to the sdcard.

Để kích hoạt data.img bên ngoài (mặc định 512 MB) To enable external data.img (default 512 MB)
1. 1. tạo folde theo sdcard (/ sdcard / .data) dữ liệu. '. create '.data' folde under sdcard (/sdcard/.data).
2. 2. tạo 'config.txt' trong '. dữ liệu thư mục. create 'config.txt' under '.data' directory.
3. 3. bản sao data.img cũ vào thư mục, nếu không một data.img mới sẽ được tạo ra 'dữ liệu.'. copy old data.img to '.data' directory, otherwise a new data.img will be created.
4. 4. Nếu bạn muốn bất kỳ mb 1024 là 512 thay vì thêm data_size = 1024 để config.txt If you want any 1024 mb instead of 512 add data_size=1024 to config.txt
5. 5. khởi động vào Android. boot into Android.
Config.txt cho data2SD: Config.txt for data2SD:

data_img = 1 data_img=1
data_ext = 0 data_ext=0
sd_boost = 0 sd_boost=0
nand_data = 0 nand_data=0

Để cấu hình PPP / RMNET và GPS_ZONE To config PPP/RMNET and GPS_ZONE

Thêm này vào file config.txt cho img ext4/data. Add this to the config.txt file for ext4/data img.

Hoặc chỉ cần tạo một file config.txt trống trong / sdcard / .data Or just create a empty config.txt file in /sdcard/.data

ppp_mode = 0 sẽ cho phép các rmnet. ppp_mode=0 will enable the rmnet. 1 sẽ để cho nó ở lại trên ppp. 1 Will let it stay on ppp.
gps_zone = 'mã quốc gia, - mã quốc gia, chúng tôi, fr, jp, vv gps_zone='your country code', - country code, us, fr, jp, etc

Để cài đặt gói ngôn ngữ làm việc này: To install language pack do this:
1. 1. Tải về mong muốn mối quan hệ một gói hoặc không quan trọng. Download the pack desire or nexus one doesnt matter.
2. 2. Mở nó trong winrar Open it in winrar
3. 3. Mở thư mục hệ thống Open system folder
4. 4. Nhấp vào một thời gian trên build.prop Click one time on build.prop
5. 5. Bấm nút xóa Press the delete button
6. 6. Nhắp chuột vào thời gian trên phương tiện truyền thông (hệ thống truyền thông) thư mục nếu thư mục này tồn tại. Click on time on media (system media)folder if this folder exist.
7. 7. Bấm nút xóa một lần nữa. Press the delete button again.
8. 8. Đóng winrar Close winrar
9. 9. Flash các gói lanuage. Flash the lanuage pack.
10. 10. Chuyển đến thị trường Android. Go to android market.
11. 11. Tìm kiếm với các chuyển đổi miền địa phương Search for locale switch
12. 12. Cài đặt ứng dụng này. Install this app.
13. 13. Mở ứng dụng. Open the app.
14. 14. Chọn cờ Ý hay lá cờ của quốc gia của bạn Select the italian flag or the flag of your country
15. 15. Có lẽ cần phải khởi động lại. Maybe need to reboot.

phần này là làm gì bác .... em xài HD2-T có cần làm ko ? google dịch e ko hỉu

thieuta

Các bản Rom gần đây, Jan-william không tích hợp hỗ trợ APP2SD và Data.img vào Rom mà tách riêng ra 1 file updated trong Post số 2 trang đầu tiên của Topic gốc bên XDA ấy:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087[/QUOTE]

Mình cũng đã cài file Zip này, nhưng dù cài ngay sau khi up Rom hay boot xong Rom lần đầu tiên thì tình hình vẫn y nguyên như không có gì xảy ra. Bộ nhớ trong vẫn sử dụng là bộ nhớ Nand : tầm hơn 200mb gì đó. ~X(

nnq_mm

- dịch lang cho android có phải là dịch file xml như kiểu việt hóa không các bác? hay phải có kiến thức lập trình? Vì nếu em nghĩ dịch file xml như vậy thì có tiếng việt lâu rồi
- sao cái stock camera có 3mpx thôi nhỉ, trong khi muiu camera là 5px. cái này là muiu cố tình set như vậy để người dùng phải dùng muiu camera, đúng không các bác?

levietcuong08

Bản MIUI bylesjaw khi mở radio thì tư nhiên bật blutooth , trong contac mục favorite đổi tên không được hihihih.
Nhưng mình vẩn Hâm Mộ MiUI lắm .

nnq_mm

Bản MIUI bylesjaw khi mở radio thì tư nhiên bật blutooth , trong contac mục favorite đổi tên không được hihihih.
Nhưng mình vẩn Hâm Mộ MiUI lắm .

Bản nào bật radio cũng thế không riêng bản jaw

Em mới up bản 1.3.11, nhanh kinh hồn luôn, quá bất ngờ
Các bác up thử nhé

ambition

Con HD2 mình bị died, nên lâu rồi không có vào lại chủ đề này. Bây giờ thấy quá nhiều cái rất hay Bác ah. Cám ơn các Bác rất nhiều

massage000

Bản nào bật radio cũng thế không riêng bản jaw

Em mới up bản 1.3.11, nhanh kinh hồn luôn, quá bất ngờ
Các bác up thử nhé

Công nhận, lúc vào file manager, mình lựa tất cả file apk rồi nhấn install. Sặc, 2 giây là xong 1 cái, nhanh vãi!

bản này bạn lấy ở đâu vậy?

Bản của Jan Wilem bên xda ấy.