• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thử nghiệm và tạo giao diện cho PhudongToday 3.0 beta

Status
Không mở trả lời sau này.

Thrall

Chắc bạn phải cập nhật lại, vì quá trình cập nhật có lỗi, icon vẫn đang không có.

Riêng về yêu cầu tích hợp với SpbMobileShell thì tôi không hiểu ý bạn lắm. Bạn muốn PhudongToday nằm trong frame của SpbMobileShell hay làm thêm một số chức năng của SpbMobileShell trong PhudongToday. Nói chung phải thiếu thiếu một thứ gì đó nó mới có net riêng, giống như con gái ấy, hoàn hảo quá đâu tốt nhỉ :D
Ý mình là muốn PhudongToday nằm trong MobiShell (cho nó đỡ tốn diện tích vì màn hình Today chính mình thường để 1 trình Calendar để hiện sắp xếp lịch làm việc)
Thank for all!

anhnga

Bác Cường nên xem xét lại danh sách địa danh đi....vì thiếu rất nhiều nơi, VD: Quảng Ninh (TP Hạ Long) chẳng hạn, nơi có Vịnh Hạ Long nổi tiếng thế mà bác lại không cho vào.....
Tui ở Quảng Ninh mà cứ phải chọn thời tiết của Hà Nội, hoặc Hải Phòng thì bác bảo có vui được không....???? Bác xem xét nhé....

nncuong

Administrator
Tôi chịu thua với phần cập nhật thời tiết

Bạn thử vào bằng PIE địa chỉ www.pdaviet.net/nncuong/w.php?c=vmxx0006 xem có được không. Nếu cũng không được thì do lỗi kết nối.

Ý mình là muốn PhudongToday nằm trong MobiShell (cho nó đỡ tốn diện tích vì màn hình Today chính mình thường để 1 trình Calendar để hiện sắp xếp lịch làm việc)
Thank for all!

Bạn có thể tự làm như exec1984 được mà. Nhưng nói thật là bạn nên lựa chọn 1 cái hiển thị today thôi, vì cùng 1 chức năng mà phải dùng đến 2 cái thì quả là rườm rà. Hơn nữa bản PhudongToday chính thức có luôn các chức năng còn lại, cả Task, Calendar, .... Nếu dùng cái PhudongToday mà phải để ẩn thì tốt nhất là đừng dùng cho đỡ tốn bộ nhớ và pin vì các chức năng trong đó đều có trong lịch chính hết.

Bác Cường nên xem xét lại danh sách địa danh đi....vì thiếu rất nhiều nơi, VD: Quảng Ninh (TP Hạ Long) chẳng hạn, nơi có Vịnh Hạ Long nổi tiếng thế mà bác lại không cho vào.....
Tui ở Quảng Ninh mà cứ phải chọn thời tiết của Hà Nội, hoặc Hải Phòng thì bác bảo có vui được không....???? Bác xem xét nhé....

Cái này rất khó, vì không thể đủ hết được, đành phải làm giả thôi. Bạn vẫn lấy thông tin thời tiết của Hải Phòng (Giống hệt Quảng Ninh) rồi vào [HKCU\Software\PhudongSoft\ThoiTiet\###] sửa key TEN thành Quảng Ninh
Nó sẽ hiện tên Quảng Ninh lên. Bản 3.1 chính thức sẽ có đủ các tỉnh thành và thậm chí đến Quận Huyện ở VN, nhưng lúc đó sẽ tính phí cập nhật dữ liệu :D

NBLam

Bạn thử vào bằng PIE địa chỉ www.pdaviet.net/nncuong/w.php?c=vmxx0006 xem có được không. Nếu cũng không được thì do lỗi kết nối.

Tôi cũng đang test bản này, chạy khá ngon, mặc dù tôi không nghĩ mình cần nhiều trang đến thế (có thể do nhiều trang vẫn chưa có trong bản này :p) Thời tiết cập nhật rất ổn.

Bạn có thể tự làm như exec1984 được mà. Nhưng nói thật là bạn nên lựa chọn 1 cái hiển thị today thôi, vì cùng 1 chức năng mà phải dùng đến 2 cái thì quả là rườm rà. Hơn nữa bản PhudongToday chính thức có luôn các chức năng còn lại, cả Task, Calendar, .... Nếu dùng cái PhudongToday mà phải để ẩn thì tốt nhất là đừng dùng cho đỡ tốn bộ nhớ và pin vì các chức năng trong đó đều có trong lịch chính hết.

Đúng như bác Cường nói, có lẽ nên bỏ cái Shell đi hoặc chí ít cũng có thể vứt cái Time và Weather của Shell đi cho đỡ vướng, còn các chức năng còn lại ở màn Today thì thằng Pocket Plus đều có, vậy nói chung là vứt Shell đi để dùng Phudong Today :)

Tuy nhiên, nếu bác vẫn muốn cho cái Phudong Today vào trong Shell thì cũng ko khó. Chỉ cần chú ý là cả Shell và Phudong Today đều đặt mặc định là cứng ở phía trên, ko di chuyển đc hay vào Today Settings / Item để chuyển lại được nên mở Shell ko thể add Phudong Today vào đc. Chỉ cần chỉnh registry lại là đc thôi.

Hãy mở chương trình sửa Registry, vào HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Today\Items\
Ở đây có danh sách tất cả các Item có thể hiện ra màn Today. Mỗi Item tương ứng với 1 thư mục. Trong mỗi thư mục đều có 1 KKK có tên là Type. Nếu Type có giá trị (value) là 4 thì có thể di chuyển được, còn nếu là 5 thì sẽ bị đông cứng và ko di chuyển được (và hình như nếu là 3 thì di chuyển đc và có cái thanh trượt nữa nếu bị tràn màn hình). Như vậy, mặc định cái Phudong Today có giá trị là 5, chỉ việc chỉnh cái nào muốn di chuyển được về 4 là có thể vào Option của cái Shell để add cái Today vào rồi. Có thể thực hiện tương tự với bất cứ Item nào khác.

@ bác Cường: Bác ơi bản này dự kiến bao giờ có final? và bản 3.0 sẽ là shareware hay freeware vậy? Cảm ơn bác rất nhiều.

=D>=D>=D>

exec1984

Active Member
Góp ý thêm về lịch phù đổng
em thấy anh Cường làm vậy là khá hoàn thiện nhưng hình như hơi thiếu về diện tích trên màn hình anh Cường ạ,nếu 1 tab có thể hiện rộng hơn (4 ô thay vì 2 ô, diện tích rộng gấp đôi) hoặc có thể điều chỉnh độ rộng của today thì hay hơn rất nhiều và cũng không cần cài thêm các phần today khác để lấp chỗ trống

nncuong

Administrator
@ bác Cường: Bác ơi bản này dự kiến bao giờ có final? và bản 3.0 sẽ là shareware hay freeware vậy? Cảm ơn bác rất nhiều.

=D>=D>=D>

Nó là 1 dạng có thể gọi là shareware. Bản này chỉ lấy tiền đối với những thông tin cần cập nhật hàng ngày. Đang nghiên cứu bán bằng PVD, khoảng 50-100 PVD / tháng. Bản này được đính kèm với Lịch Phù Đổng, nếu bạn đã thanh toán tiền cho Lịch Phù Đổng rồi thì coi như được tặng thêm :D

Góp ý thêm về lịch phù đổng
em thấy anh Cường làm vậy là khá hoàn thiện nhưng hình như hơi thiếu về diện tích trên màn hình anh Cường ạ,nếu 1 tab có thể hiện rộng hơn (4 ô thay vì 2 ô, diện tích rộng gấp đôi) hoặc có thể điều chỉnh độ rộng của today thì hay hơn rất nhiều và cũng không cần cài thêm các phần today khác để lấp chỗ trống

Tôi đang làm thêm cái lựa chọn, thread này được lập ra để cải tiến theo yêu cầu mà. Trước mắt sẽ làm một vài thứ như:
- Thêm các chức năng hiển thị lịch nhắn, đồng bộ với Task, Canlendar gốc.
- Cải tiến Option để có thể hiển thị nhiều hoặc ít trang.
- Thêm dạng hiển thị rút gọn như phiên bản 2.9. Chỉ chiếm 1 ít trên cùng, khi tap và có thể tự đổ xuống như hiện tại
- Thêm dạng hiển toàn màn hình, cho phép hiển thị các khung tự do trong đó

Cảm ơn các bạn đã góp ý hoàn thiện. Today là cái gần như để thể hiện cá tính, sở thích của người sử dụng, vì vậy sẽ cố gắng đưa ra các tính năng để các bạn có thể yên tâm bày biện :)

NBLam

Nó là 1 dạng có thể gọi là shareware. Bản này chỉ lấy tiền đối với những thông tin cần cập nhật hàng ngày. Đang nghiên cứu bán bằng PVD, khoảng 50-100 PVD / tháng. Bản này được đính kèm với Lịch Phù Đổng, nếu bạn đã thanh toán tiền cho Lịch Phù Đổng rồi thì coi như được tặng thêm :D

Cảm ơn bác nhiều. Khi có bản final tôi sẽ mua 1 bản bằng PVD ;D hoặc làm 1 bản Lịch phù đổng luôn nhỉ, 50k/năm thì cũng reasonable :)

Tôi đang làm thêm cái lựa chọn, thread này được lập ra để cải tiến theo yêu cầu mà. Trước mắt sẽ làm một vài thứ như:
- Thêm các chức năng hiển thị lịch nhắn, đồng bộ với Task, Canlendar gốc.
- Cải tiến Option để có thể hiển thị nhiều hoặc ít trang.
- Thêm dạng hiển thị rút gọn như phiên bản 2.9. Chỉ chiếm 1 ít trên cùng, khi tap và có thể tự đổ xuống như hiện tại
- Thêm dạng hiển toàn màn hình, cho phép hiển thị các khung tự do trong đó

Cảm ơn các bạn đã góp ý hoàn thiện. Today là cái gần như để thể hiện cá tính, sở thích của người sử dụng, vì vậy sẽ cố gắng đưa ra các tính năng để các bạn có thể yên tâm bày biện :)

Tôi thì lại khoái cái kích thước hiện tại hơn, ko muốn nó quá to vì tôi muốn hiển thị lịch làm việc và một số cái khác nữa, và đó có lẽ cũng là lý do nhiều người ko thích HTC Today. Nếu bác Cường định làm cho nó to hẳn ra thì nên tôi nghĩ cũng nên để Options để thu gọn lại (như bác nói ở trên). Thường thì màn today của tôi như thế này:

À, bác Cường ơi cho tôi hỏi, 3 cái ô ở dưới (cũng là thời tiết), là thông tin cho cái gì vậy? Sáng trưa chiều của cùng ngày hay các ngày khác nhau hay cái gì? Vì khi tôi bấm vào mỗi ô trong số đó thì thấy ngày tháng ở ô Đồng hồ số ở phía trên thay đổi ngày tháng, có khi cả 1 tháng trước í. Thế là thế nào nhỉ?

salemgtvt84

Bản này đúng là tuyệt đẹp, kích thước e thấy nhìn chung là khá ổn, còn cái Thời tiết, đúng là ko ổn lắm ở 3 cái ô dưới đó...E thì kết hợp Phudong Today+SpbWeather, trông vẫn ngon, các bác nhỉ..:D

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
À, bác Cường ơi cho tôi hỏi, 3 cái ô ở dưới (cũng là thời tiết), là thông tin cho cái gì vậy? Sáng trưa chiều của cùng ngày hay các ngày khác nhau hay cái gì? Vì khi tôi bấm vào mỗi ô trong số đó thì thấy ngày tháng ở ô Đồng hồ số ở phía trên thay đổi ngày tháng, có khi cả 1 tháng trước í. Thế là thế nào nhỉ?

Đó là thông tin thời tiết ngày và đêm trong vòng 72h tiếp. Đúng ra là khi trỏ vào 3 ô này nó sẽ có thông tin của các ngày đó.

Bản này đúng là tuyệt đẹp, kích thước e thấy nhìn chung là khá ổn, còn cái Thời tiết, đúng là ko ổn lắm...E thì kết hợp Phudong Today+SpbWeather, trông vẫn ngon, các bác nhỉ..:D

Cái thời tiết không ổn ở chỗ nào: cách thể hiện hay độ chính xác ?

NBLam

Đó là thông tin thời tiết ngày và đêm trong vòng 72h tiếp. Đúng ra là khi trỏ vào 3 ô này nó sẽ có thông tin của các ngày đó.

Bác xem cái này nhé, tôi ko hiểu nó tiến và lùi ngày theo quy tắc nào, mà cũng ko phải 72h đâu, tôi bấm mấy cái nó lùi đến tháng 12/2007 luôn mà. Nhờ bác kiểm tra giúp nhé :) Xem ở đây http://www.youtube.com/watch?v=DRXOUHfikWI

nncuong

Administrator
Bác xem cái này nhé, tôi ko hiểu nó tiến và lùi ngày theo quy tắc nào, mà cũng ko phải 72h đâu, tôi bấm mấy cái nó lùi đến tháng 12/2007 luôn mà. Nhờ bác kiểm tra giúp nhé :) Xem ở đây http://www.youtube.com/watch?v=DRXOUHfikWI

Cái ngày bạn đang di chuyển không ảnh hưởng đến thời tiết. Nó chỉ là phần chọn lịch thôi, trong vòng 60s nếu bạn không chuyển ngày nữa nó tự về ngày hiện tại.

salemgtvt84

Bản này đúng là tuyệt đẹp, kích thước e thấy nhìn chung là khá ổn, còn cái Thời tiết, đúng là ko ổn lắm ở 3 cái ô dưới đó...E thì kết hợp Phudong Today+SpbWeather, trông vẫn ngon, các bác nhỉ..:D

Hi, e đã sửa lại rùi mà, e cũng lỗi giống bác NBLam, của e nó còn về năm 2006...:-??:-?:p

HeroHP

Tình hình là cái việc update thời tiết có vẻ cũng chưa ổn phỏng ạ? Tớ thử bấm nút Cập nhật ở menu pop-up của ô Thời tiết nhiều lần trong 15' thì cho ra tới 3 kết quả khác nhau (từ 12h:35pm tới 12h:50pm ngày 19/5/2008, thành phố Hải Phòng) gồm 1 kết quả trời có mây che ngang mặt trời và sét: 27 độ C, 1 kết quả trời chỉ có mây: 23 độ C1 kết quả trời có mây và mưa: 26 độ C :-s Kết quả cập nhật như vậy thú thực là ko biết đâu mà lần. Tớ nhớ có đọc ở topic nào đó nói rằng nguồn thông tin thời tiết hiện đang lấy từ máy chủ của Yahoo phỏng ạ? Vậy thì làm phiền các bác PDSoft kiểm tra lại giúp nguồn thông tin thời tiết này dùm với nhé, để dân Việt chúng ta có thể có 1 sản phẩm dự báo thời tiết Việt hoàn chỉnh hơn.

Cảm ơn các bác nhiều ạ!

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

Còn tôi thì lại không bao giờ cập nhật được thời tiết .Mặc dù cập nhật thời tiết của htc,mobisell và lịc phù dổng thì vẫn bình thường.Bác Ngọc Cường xem lại phần cập nhật lại xem sao
Như HTC hay Mobishell cập nhật rất dễ chỉ cần nhấn cập nhật là cập nhật liền.Lịch phù đổng muốn cập nhật được cũng phải kích hoạt GPRS trước.Còn phù đổng today tôi đã thêm địa danh ra ngoài màn hình rồi và kích hoạt gprs nhưng nó báo lỗi kết nối ,mặc dù vẫn cập nhật dc thời tiết của các phần mềm thời tiết khác.Về phần giao diện rất đẹp nhưng bác có thể thêm phần dổi màu của đồng hồ số thì rất tuyệt.(Tôi thích nó có màu tím hay đỏ nhưng không thay đổi được)Chúc phudongsoft luôn phát triển và thịnh vượng!

nncuong

Administrator
Tình hình là cái việc update thời tiết có vẻ cũng chưa ổn phỏng ạ? Tớ thử bấm nút Cập nhật ở menu pop-up của ô Thời tiết nhiều lần trong 15' thì cho ra tới 3 kết quả khác nhau (từ 12h:35pm tới 12h:50pm ngày 19/5/2008, thành phố Hải Phòng) gồm 1 kết quả trời có mây che ngang mặt trời và sét: 27 độ C, 1 kết quả trời chỉ có mây: 23 độ C1 kết quả trời có mây và mưa: 26 độ C :-s Kết quả cập nhật như vậy thú thực là ko biết đâu mà lần. Tớ nhớ có đọc ở topic nào đó nói rằng nguồn thông tin thời tiết hiện đang lấy từ máy chủ của Yahoo phỏng ạ? Vậy thì làm phiền các bác PDSoft kiểm tra lại giúp nguồn thông tin thời tiết này dùm với nhé, để dân Việt chúng ta có thể có 1 sản phẩm dự báo thời tiết Việt hoàn chỉnh hơn.

Cảm ơn các bác nhiều ạ!
Thứ nhất, không bao giờ có sự chính xác tuyệt đối. Còn cái bạn nói là do thời điểm cập nhật khác nhau thì thông tin đương nhiên là khác nhau. Vì chỉ cần khác 1 phút, đúng thời điểm cập nhật thì thông tin sẽ thay đổi.

Còn tôi thì lại không bao giờ cập nhật được thời tiết .Mặc dù cập nhật thời tiết của htc,mobisell và lịc phù dổng thì vẫn bình thường.Bác Ngọc Cường xem lại phần cập nhật lại xem sao
Như HTC hay Mobishell cập nhật rất dễ chỉ cần nhấn cập nhật là cập nhật liền.Lịch phù đổng muốn cập nhật được cũng phải kích hoạt GPRS trước.Còn phù đổng today tôi đã thêm địa danh ra ngoài màn hình rồi và kích hoạt gprs nhưng nó báo lỗi kết nối ,mặc dù vẫn cập nhật dc thời tiết của các phần mềm thời tiết khác.Về phần giao diện rất đẹp nhưng bác có thể thêm phần dổi màu của đồng hồ số thì rất tuyệt.(Tôi thích nó có màu tím hay đỏ nhưng không thay đổi được)Chúc phudongsoft luôn phát triển và thịnh vượng!

Vừa kiểm chứng lại, lỗi do không tương thích với ROM. Không biết bạn dùng ROM nào nhưng riêng ROM tiếng Việt của soft4vn thì chắc chắn bị lỗi này.

Phần đổi màu sẽ cải tiến trong phiên bản tới, có lẽ bạn nên thay ảnh cho tiện

trieuvicasa

Tôi dùng (O2 NEO) Tôi dùng ROM của Lamson không cập nhật dc thời tiết và tôi up lại bản này WM6.1]ROM Prophet My Green Edition ROM 2(UC) 14.5.2008 cũng không đc.

nncuong

Administrator
Tôi dùng (O2 NEO) Tôi dùng ROM của Lamson không cập nhật dc thời tiết và tôi up lại bản này WM6.1]ROM Prophet My Green Edition ROM 2(UC) 14.5.2008 cũng không đc.

Hình như bản này không chơi với Neo :D Có rất nhiều máy NEO bị lỗi, có máy còn không cài được nữa cơ. Chắc phải mượn 1 cái máy NEO để thử mới được

vuquan

Có phải ý bạn là như vậy không

Bạn làm thế nào có cái icon của phudongsoft trên tab của Mobile Shell thế? Mình loay hoay mãi mà chưa biết cách, icon thì ăn trộm được rồi:D
Bạn chỉ mình với
Thanks

Thôi chết, hình như sai topic, mod thông cảm nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.