• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp cài từ điển cho p990i

khactuyen

nhưng chuẩn file từ điển là JAR nên mình nghĩ mọi máy hỗ trợ Java đều chạy được chứ, trước kia mình cai trên môt E680 thì chạy rất tốt, nay chuyển sang P990i thì không dùng được, không biết có cao thủ nào modify chạy đựoc trên P990i không nhỉ???

killeroflove

nhưng chuẩn file từ điển là JAR nên mình nghĩ mọi máy hỗ trợ Java đều chạy được chứ, trước kia mình cai trên môt E680 thì chạy rất tốt, nay chuyển sang P990i thì không dùng được, không biết có cao thủ nào modify chạy đựoc trên P990i không nhỉ???
em nghĩ để modify chạy được trên P990i thì hơi khó đấy, tốt nhất là bác nào nhanh tay nhanh chân ngó sang mobifuns.net xem các cao thủ bên đấy có soft này không cho nhanh :D

giggs

Có ai có từ điển Nga Việt cho P990i không , cho mình xin với,ths

SirKojiro

Có ai có từ điển Nga Việt cho P990i không , cho mình xin với,ths

Từ điển đọc bằng MobiPocket Reader
nếu đã chán một số từ điển hiện tại bạn có thể dùng từ điển đưới đây. Nó có khá đa dạng về ngôn ngữ không như các quyển từ điển hiện tại dành cho UIQ

Dictionaries for / Từ điển cho MobiPocket Reader
Download the dictionaries
• AnhViet-Unicode.zip: Anh-Việt, mã Unicode (PC, PPC, Symbian)
• AnhViet-TCVN.zip: Anh-Việt, mã TCVN (dùng cho Palm)
• Từ điển Pháp-Việt (mã Unicode, 2.4 MB)
• Từ điển Đức-Việt (mã Unicode, 1.7 MB)
• WordNet - English dictionary (17 MB, 155.000 entries)
• Foldoc-DICT.zip - Dictionary of Computing (3.2 MB)
• G2E-DICT.zip German-English dictionary (3.2 MB)
• Từ điển Việt-Anh (mã Unicode, 1.9 MB)
• Từ điển Việt-Pháp (mã Unicode, 3.5 MB)
• Từ điển Việt-Đức (mã Unicode, 0.85 MB)
• Từ điển tiếng Việt (mã Unicode, 3.9 MB)
• Từ điển tiếng Việt-NaUy
Từ điển tiếng Nga-Việt
.........
các bạn vào link dưới và tìm dòng Manual installation of the data files để download file.
http://www.ifis.uni-luebeck.de/~duc/Java/J2ME/MobiPocket/index.html
How to use
Install MobiPocket Reader for your device. Copy the dictionaries to the correct folder (default: \My Documents\My eBooks on PC, \eBooks on PPC). When reading a document, select a word and choose "Definition" from the popup menu.
Chú ý khi sử dụng các từ điển Việt: nhập tiếng Việt không dấu, chẳng hạn để tìm kiếm "sốt", hãy nhập "sot", chương trình sẽ tìm thấy "sót", "sọt", "sốt", "sớt" v.v.

Chỉnh sửa cuối:

TuanAT

Từ điển chạy trên mobilepocket thì nói gì nữa, cái đó có rồi, ý là xin cái khác cơ :))

vngocquang

mình nghĩ bạn nên tìm từ điển anhviet chạy bằng java . cái đó sài ổn lắm , mình đang sài cho con p990i đây .