• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp Em change code Nokia N78 .

mrkop2906

Có bác nào đã change code con N78 RM-235 chưa giúp em với em dùng mấy biện pháp các bác PDAviet cho em nhưng mà không được bác nào test thử rồi xin up cho em với,em đang ở China muốn đổi sang Firmware China quá mà không change được code.Xin Mode đừng xóa bài em nhé em đang rất cần huhuhu.(Các bác có up phần mềm giúp em thì up qua MU nhé MF em bên này không dùng đc MF) Thanks các bác trước.:(:)(:)(:)((

hungtdh2006

Không biết có đúng không, Mình cũng mới change code cho N85, mới đầu chỉ cài NSS thì không được vì máy nó luôn báo là error, sau đó mình cài thêm pcsuit mới nhất vào thì nó nhận luôn. thế nên bác thử xem sao nhé, cài NSS và PCSUIT thì mới change code được, đó là trường hợp máy mình, còn bạn muốn có china language thi bạn cú úp 1 phat luôn bằng phoenix, kiếm cái firmware của china rồi úp thẳng luôn mà không quan tâm đến code vì cái phoenxic nó làm luôn công đoạn đó rồi. hè hè:p

mrkop2906

Huynh ơi giúp mình một chút đc ko ? Up cái phoenix với cả cái Crack của nó qua MU đc ko bên này mình ko down đc bằng MF.Bavs đã up qua phoenix chưa chỉ cho em cái phải down firmware của nó về thì mới làm được ah? Nó không tự làm như cái Nokia Software Updates ah?

Chỉnh sửa cuối:

NS6

Máy mình trước đây cũng up code bình thường mà? Bạn kiểm tra lại PC Suite xem. Đừng xài PC suite trong đĩa kèm nha, bản đó cũ mèm à. Đầu tiên là dùng NSS up thêm tiếng Trung Hoa anh hùng rùi sau đó xài NSU chạy FW là ok. Cái này là do KJR hướng dẫn mình đó :D