• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp xử lý bản ghost cho Laptop

ppcboy

chiếc laptop của em đã có bản ghost sẵn của cửa hàng nhưng khi ghost lại bằng notron ghost lại thì ko dc. bản ghost có đuôi là *.GHO , em có thử ghost cac máy khác cũng ko dc. hỏi họ ghost bằng chương trình j vậy?. em sd đĩa boot của LTH#

XuanTruong

Super V.I.P
chiếc laptop của em đã có bản ghost sẵn của cửa hàng nhưng khi ghost lại bằng notron ghost lại thì ko dc. bản ghost có đuôi là *.GHO , em có thử ghost cac máy khác cũng ko dc. hỏi họ ghost bằng chương trình j vậy?. em sd đĩa boot của LTH#

File *.GHO được tạo bằng chương trình Norton Ghost có trong đĩa Hi'ren boot. Tuy nhiên với các Main và CPU đời mới thì Bạn phải chạy bản Hi'ren boot mới, còn các máy cũ thì chạy bản Hi'ren cũ thì mới được. Bạn thử kiếm đĩa LHT khác để chạy xem sao nhé, vì có thể đĩa đó bị lỗi (Có file ghost rồi thì giờ bung ra thôi chứ ghost lại làm gì nữa?)! Chúc thành công!;;):D

nikeisuzu

bạn mua đĩa LHT mới nhất có ghost ver11 thử xem sao ?
tại vì ghost = ver cao thì phải dùng ver cao mới được.