• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GLASS-New ROM Hoangdat_VT 6.1 OS 5.2.19199 build 19199 AKU 1.0.0

oelapoel

Hi Hoangdat_VT,

Love your work. How come you still use .net cf 2 and not 3.5? I heard 3.5 is at least 20% faster...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Your can't intergrate NETCF3.5 because BA ROM is FULL.
The size of NETCF 3.5 is biger than NETCF 2.0 (about 1.5MB)
And NETCF2.0 is stabler than NETCF 3.5.

softget2002

haha tui biết cái lổi tắt màn hình sau 30s rồi , do tui cài cái BatteryStatus , chứ ko phải do cái rom của bạn , xin lổi nha

bản rom nầy chạy nhanh , và đẹp thiệt , ít lổi hơn bản trước nhiều

thanh you

phuonglev

Bjờ mới online được, em spam tí :D : Chúc mừng anh Đạt lên TMod, rất xứng đáng, mong anh và anh Hà ra thật nhiều Rom xịn cho anh em BA

NBLam

Bác Hoàng Đạt ơi, ko hiểu sao sau khi UP lên ROM này (bản 32Mb PPL), thì cổng hồng ngoại (beam) ko hoạt động được mặc dù bật tắt ở Comm Manager bình thường. Tôi chạy Vito RemoteControl toàn báo lỗi driver của cổng hồng ngoại. Và tất nhiên vì thế nên BlueTooth cũng ko hoạt động được. Tất cả các thứ khác đều hoạt động cực ngon và ổn định bác ạ. Bác xem có phải do ROM ko hay là do máy tôi nhỉ? Dùng ROM 6.1 trước của bác ko bị lỗi này.

:)

Hoangdat_vista

Bác Hoàng Đạt ơi, ko hiểu sao sau khi UP lên ROM này (bản 32Mb PPL), thì cổng hồng ngoại (beam) ko hoạt động được mặc dù bật tắt ở Comm Manager bình thường. Tôi chạy Vito RemoteControl toàn báo lỗi driver của cổng hồng ngoại. Và tất nhiên vì thế nên BlueTooth cũng ko hoạt động được. Tất cả các thứ khác đều hoạt động cực ngon và ổn định bác ạ. Bác xem có phải do ROM ko hay là do máy tôi nhỉ? Dùng ROM 6.1 trước của bác ko bị lỗi này.

:)

Mình vừa kiểm tra lại bằng NR deluxe với Tivi Sony, vẫn bình thường bạn à
không có vấn đề gì cả. Bạn thử HR lại xem, rồi cài thử NR Deluxe. Còn Blue tool mình chưa test được, tuy nhiên khi bật BT thì đèn báo BT vẫn nháy, chắc không vấn đề gì.Chúc vui

NBLam

Mình vừa kiểm tra lại bằng NR deluxe với Tivi Sony, vẫn bình thường bạn à
không có vấn đề gì cả. Bạn thử HR lại xem, rồi cài thử NR Deluxe. Còn Blue tool mình chưa test được, tuy nhiên khi bật BT thì đèn báo BT vẫn nháy, chắc không vấn đề gì.Chúc vui

Uh, vừa HR lại và chạy thử̉ NR Deluxe, vẫn ko đc mới chán chứ... Thôi kệ, cũng ko cần lắm. Chờ bản ROM mới của Hoàng Đạt, UpROM mới hy vọng ko bị nữa :D

Cheers!!!

phuonglev

Uh, vừa HR lại và chạy thử̉ NR Deluxe, vẫn ko đc mới chán chứ... Thôi kệ, cũng ko cần lắm. Chờ bản ROM mới của Hoàng Đạt, UpROM mới hy vọng ko bị nữa :D

Cheers!!!

Bạn vào Settings rồi vào beam tích vào Receive all incoming beam thì sẽ dùng được hồng ngoại thôi. 6.1 cho BA bị lỗi không điều khiển được beam từ CommManager bạn ạ

Hoangdat_vista

Bạn vào Settings rồi vào beam tích vào Receive all incoming beam thì sẽ dùng được hồng ngoại thôi. 6.1 cho BA bị lỗi không điều khiển được beam từ CommManager bạn ạ

Kể ra hơi lạ đó Phương, máy mình vẫn rất bình thường cái vụ hồng ngoại, bật tắt ở Beam Comm manager vẫn bình thường, Cài chương trình điều khiển ti vi chạy bình thường:-??:-??:-??

NBLam

Cảm ơn Phương LEV nhiều nhiều. Đúng là tick cái đó là được ngay. Khổ thân mình nãy giờ uprom thử sang bản của dvha vẫn bị như vậy. Hehe. Thôi, nhưng giờ thế là ổn rồi. =D>=D>=D>

Anhtoitb

Bác Hoangdat ơi up lên host khác cho anh em down với được không?
Up lên host mà BQT cấp đó!
4shared khó down quá!

NBLam

Bác Hoangdat ơi up lên host khác cho anh em down với được không?
Up lên host mà BQT cấp đó!
4shared khó down quá!

Bác về trang 3 của Topic này nhé, tôi đã upload lên mấy trang liền rồi đấy.

phuonglev

Kể ra hơi lạ đó Phương, máy mình vẫn rất bình thường cái vụ hồng ngoại, bật tắt ở Beam Comm manager vẫn bình thường, Cài chương trình điều khiển ti vi chạy bình thường:-??:-??:-??

Anh thử vào Settings bỏ Receive all incoming beam đi, sau đó vào CommManager bật tắt xem có dùng hồng ngoại được không :D. Anh vẫn dùng hồng ngoại được là do mặc định luôn bật hồng ngoại.

NBLam

Anh thử vào Settings bỏ Receive all incoming beam đi, sau đó vào CommManager bật tắt xem có dùng hồng ngoại được không :D. Anh vẫn dùng hồng ngoại được là do mặc định luôn bật hồng ngoại.

Đã UpROM lại bản Glass của Hoàng Đạt và check vào cái Receive all incoming beam, hồng ngoại lại chạy ngon rồi, bắt đúng bệnh rồi đó bác Đạt ạ. Tôi vừa thử cái NR Deluxe đã chạy ổn :D Send thử file qua bluetooth cái được luôn :D

vnanhvn

link dow khó quá bác ạ , chỉ được 3>4k/s thôi! Bác xem thế nào để nó nhanh hơn được không?

Hoangdat_vista

link dow khó quá bác ạ , chỉ được 3>4k/s thôi! Bác xem thế nào để nó nhanh hơn được không?

Chịu khó thôi bạn ạ!!! Mình up lên cũng phài mấy lần mới xong mà.
Bạn nào đã down được vui lòng up lên host khác đi!!!:-??:-??