• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass ROM WM6.1 V6 Build 20275.1.3.3 PV

kaka_86

Mình sẽ cố gắng trong tuần này. Hic, dạo này bận bù đầu. Đã thế lap lại còn dính virus nữa chứ.

virus gì hả anh.cứ để em diệt cho nào.
KAVO thì diệt bằng tay cũng xong (Kavo làm máy không lên yahoo + không show hiden folder + lấy cắp ACC online ).:D

habubi

virus gì hả anh.cứ để em diệt cho nào.
KAVO thì diệt bằng tay cũng xong (Kavo làm máy không lên yahoo + không show hiden folder + lấy cắp ACC online ).:D

Hii. Mình cũng vừa diệt bằng tay xong rồi. Tý nữa thì quẫn trí fdisk + format cả ổ đĩa thì chắc bỏ nghiệp lun :(( :(( :((

kaka_86

Hii. Mình cũng vừa diệt bằng tay xong rồi. Tý nữa thì quẫn trí fdisk + format cả ổ đĩa thì chắc bỏ nghiệp lun :(( :(( :((

hihi.chúc mừng anh.sớm ra Rom thôi nào.em vẫn chưa UP bản nào từ lúc dùng V6.^^.
"một ngày trôi qua.Rồi đêm cũng qua
lá xanh đã Vàng..ROM đến Muộn Màng...":p

vnanhvn

hihi.chúc mừng anh.sớm ra Rom thôi nào.em vẫn chưa UP bản nào từ lúc dùng V6.^^.
"một ngày trôi qua.Rồi đêm cũng qua
lá xanh đã Vàng..ROM đến Muộn Màng...":p

Thế thì phí quá! Bạn hãy thử up bản V14 của bác Hà xem, mượt cực ký và có thể nói không thể chê vào đâu được! ^^

Nhưng dù sao cũng hy vong bác Bubi sớm cho ra lò Rom mới để có thể tiến bộ hơn cái V14 của bác Hà nhé! %^^!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
:)) Kaka_86 làm nghề gì mà nịch giỏi gớm.
Chắc chắn Vip habubi sẽ cho ra 1 bản ROM hoàn hảo vào một ngày ko xa.
Mình tin chắc điều đó bởi Vip habubi đã lĩnh hội gần hết những kinh nghệm và kỹ thuật mà mình có. Tới lúc đó Vip habubi sẽ là nhân tố chính góp phần xây dựng box ROM BA lớn mạnh hơn.
Hãy cùng chờ nhé.
Vip Habubi -> TMOD Habubi :D

kaka_86

anh HABUBI ơi.có 1 lỗi nè..khi anh muốn format máy như ban đầu UP ROM thì RAM DISK vẫn nguyên.không format gì cả.em phải vào explore clear RAM DISK rồi mới ấn tổ hợp phím và chọn NO-YES-YES thì mới sạch RAM DISK.hix..lỗi này là sao vậy anh?:O

kaka_86

:)) Kaka_86 làm nghề gì mà nịch giỏi gớm.
Chắc chắn Vip habubi sẽ cho ra 1 bản ROM hoàn hảo vào một ngày ko xa.
Mình tin chắc điều đó bởi Vip habubi đã lĩnh hội gần hết những kinh nghệm và kỹ thuật mà mình có. Tới lúc đó Vip habubi sẽ là nhân tố chính góp phần xây dựng box ROM BA lớn mạnh hơn.
Hãy cùng chờ nhé.
Vip Habubi -> TMOD Habubi :D

em bán LAPTOP mà anh.võ mồm mà.hí hí.:D.
em UP bản V14 của anh thử rùi.vì em quen để mặc định PHONE bên trái.CONTACT bên phải nên vào tim Seting+ mãi mới lôi được nút Phone ra ngoài.(không có softkey mà.hix. )
vì màn hình em xước quá mà giao diện anh lại màu đen nên nhìn rõ xước lắm.đó là lý do bản GLASS em dùng hoài không muốn Up bản khác.(em giống XUÂN BẮC thích hoa hòe + chim cò.:D.)

habubi

chừng nào mí có ROM mới nhỉ :D
mình nghĩ ROM mới nên tích hợp thêm giao diện Minila thì sẽ rất tuyệt

Dạo này mình khá bận, nhưng vẫn đang cố gắng hoàn thành bản build 20721.
Còn về cái giao diện thì mình sẽ làm thêm sau khi đã hoàn thành build 20721 cho hoàn chỉnh

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình nghĩ ROM mới nên tích hợp thêm giao diện Minila thì sẽ rất tuyệt :D

Làm sao mà tích hợp được bộ giao diện Manila được bạn ơi, bản thân bản ROM chỉ có 32MB chả dám tích hợp thêm gì vì chỉ sợ đầy. Trong khi dung lượng của bản thân bộ mania đã hơn 10MB rồi không tính đến soft phụ trợ cho nó nữa.
Vậy nên bạn nên cài ngoài thôi :)

habubi

Làm sao mà tích hợp được bộ giao diện Manila được bạn ơi, bản thân bản ROM chỉ có 32MB chả dám tích hợp thêm gì vì chỉ sợ đầy. Trong khi dung lượng của bản thân bộ mania đã hơn 10MB rồi không tính đến soft phụ trợ cho nó nữa.
Vậy nên bạn nên cài ngoài thôi :)

Nó lớn thế cơ à anh?
Em chưa dùng nó cho nên ko biết. Em cứ nghĩ nó cùng lắm thì như cái Glass của anh Đạt thôi.

NBLam

Uh, nói chung là lớn và ko nên dùng, nặng máy và hầu hết các chức năng đều hoạt động ko ổn định và ko hoạt động đc trên BA. Sau 2 ngày thử dùng thì anh đành phải bỏ nó đi, quay trở về với HTC Today thường thôi :)

habubi

Uh, nói chung là lớn và ko nên dùng, nặng máy và hầu hết các chức năng đều hoạt động ko ổn định và ko hoạt động đc trên BA. Sau 2 ngày thử dùng thì anh đành phải bỏ nó đi, quay trở về với HTC Today thường thôi :)

Hì. Nói chung là đi ô tô chán thì lại về xe đạp thôi đúng ko anh.
Mình ưu tiên nhất là tốc độ và độ ổn định đúng ko anh.

thanhlong_05

mình là newbear của PDAViet, rất cảm phục các pro, vì một tương lai tươi sáng của PDAViet =D> =D> =D>.