• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gỡ bỏ sóng 3G cho HTC Touch 3G

vhiep07

Xin bác nào chỉ dùm cách gỡ bỏ sóng 3G cho HTC Touch 3G. Mình nghe nói mạng 3G chưa ổn định, chập chờn nên mau hết pin do máy phải phát tín hiệu để dò sóng. Dù không dùng mạng 3G nhưng không biết cách chuyển về 2G. Bác nào biết cách chỉ giúp. Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Xin bác nào chỉ dùm cách gỡ bỏ sóng 3G cho HTC Touch 3G. Mình nghe nói mạng 3G chưa ổn định, chập chờn nên mau hết pin do máy phải phát tín hiệu để dò sóng. Dù không dùng mạng 3G nhưng không biết cách chuyển về 2G. Bác nào biết cách chỉ giúp. Thanks!

Bạn vào Settings/Phone/Band,tại dòng Select your network type chọn GSM,và dưới dòng Select your GSM/UMTS band thì chọn auto.
Tuy nhiên cấu hình Settings trên mỗi ROM mỗi khác nhau,bạn cứ thử làm nếu không được mình sẽ HD tiếp.

lapnghiep_t

Member
bạn vào settings - connections - advanced network - chọn tap HSDPA và bỏ dấu tích turn on đi là ok

ecoli

bạn vào settings - connections - advanced network - chọn tap HSDPA và bỏ dấu tích turn on đi là ok

cái này chỉ tắt được HSDPA (tức là 3.5G) thôi. Bạn làm theo cách của NhatToai là chính xác rồi.

Bạn vào Settings/Phone/Band,tại dòng Select your network type chọn GSM,và dưới dòng Select your GSM/UMTS band thì chọn auto.
Tuy nhiên cấu hình Settings trên mỗi ROM mỗi khác nhau,bạn cứ thử làm nếu không được mình sẽ HD tiếp.

vhiep07

Cám ơn các bạn đã hướng dẫn. Mình đã làm như bạn NhatToai và gỡ bỏ được 3G rồi.

vothanhbinh

Cám ơn các bạn đã hướng dẫn. Mình đã làm như bạn NhatToai và gỡ bỏ được 3G rồi.

phuongth514

tôi khoái cách này hơn, khi cần on/off nhanh hơn: chỉ cần sờ lên phía trên cùng rùi sờ tiếp cột sóng rùi sờ góc dưới bên phải là xong.
pin vẫn khỏe chán, stanby time 66h, talktime 3h vẫn chưa dưới 10%; ít gọi, ko email, chỉ check weather có lẽ tới 5 ngày
(tui đang dùng rom v32 của bác Quang)

NhatToai

Super V.I.P
tôi khoái cách này hơn, khi cần on/off nhanh hơn: chỉ cần sờ lên phía trên cùng rùi sờ tiếp cột sóng rùi sờ góc dưới bên phải là xong.
pin vẫn khỏe chán, stanby time 66h, talktime 3h vẫn chưa dưới 10%; ít gọi, ko email, chỉ check weather có lẽ tới 5 ngày
(tui đang dùng rom v32 của bác Quang)

Bạn hiểu sai vấn đề rồi,cái bạn trình bày là Disable Data Connection.Bạn thao tác như vậy là chậm đấy.Vào Settings/Personal/Buttons/Endkey=>gán cho phím End chức nằng này,khi cần ngắt chỉ việc bấm giữ endkey 2 giây=> sẽ nhanh hơn nhiều.
Còn vấn đề của bạn kia là không muốn dùng 3G,nên cách mình HD là để không bao giờ đụng tới 3G,nhưng vẫn dùng GPRS được nếu muốn.

misa617

...Setting/Personal/Phone....... Đúng như thế. (HTC touch 3g Win 6.5)

Mình đang dùng bản rom 32 của Bác Phạm quang cho HTC touch 3g này nhưng vẫn tìm mãi chưa thấy cách tắt 3g . Bạn có thể hướng dẩn thêm giúp Mình ! thanks !

ngthtam

máy mình kg có ban. mình kiếm hoài kg thấy. sẵn cho mình hỏi muốn up rom phải làm sao. mình mới mua,có xem trên diễ đàn nhưng khó hiểu quá. thank you

phuongth514

máy mình kg có ban. mình kiếm hoài kg thấy. sẵn cho mình hỏi muốn up rom phải làm sao. mình mới mua,có xem trên diễ đàn nhưng khó hiểu quá. thank you

phải thông tin thêm nữa chứ
up rom sao lại vào đây,
phải
http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-★-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)-★
rùi
http://www.pdaviet.net/showthread.p...901)-★-MANILA-2-0-(NEW)&p=1225600#post1225600
mà lấy rom mới nhất mà up