• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt bằng phím cứng trên TouchPro?

Ruslan

Dùng phần mềm GoTiengVietCF trong diễn đàn PPC - Phần mềm việt do bạn trankynam đưa lên thấy đánh tiềng việt bằng bàn phím cứng rất tồt. Nó hỗ trợ nhiều kiểu đánh telex, VNI, VIQR... (đặc biệt phù hợp khi gõ VNI với touch pro và touch pro 2 do các loại này có hàng phím số riêng) ngoài ra còn hỗ trợ các bẳng mã và chuyển mã, kiểm tra chính tả, gõ tắt... giống VIETKEY, UNIKEY trong máy tính

nicklanick

Member
Dùng phần mềm GoTiengVietCF trong diễn đàn PPC - Phần mềm việt do bạn trankynam đưa lên thấy đánh tiềng việt bằng bàn phím cứng rất tồt. Nó hỗ trợ nhiều kiểu đánh telex, VNI, VIQR... (đặc biệt phù hợp khi gõ VNI với touch pro và touch pro 2 do các loại này có hàng phím số riêng) ngoài ra còn hỗ trợ các bẳng mã và chuyển mã, kiểm tra chính tả, gõ tắt... giống VIETKEY, UNIKEY trong máy tính

em cũng test thử cái này dùng đc bác ạ

PhongQuang

Super V.I.P
Theo mình VNtyping 1.1 dùng tốt cho Touch Pro.
GoTiengVietCF cũng dùng tốt nhưng ghét cái tác giả cứ để bảng hướng dẫn hiện lên mỗi lần khởi động.

nicklanick

Member
nhưng bác ơi em cố gắng mãi kô biết sử dụng cái Vntyping ở touch pro kiểu j
mà các bác cho em hỏi thêm là tai sao cái bàn phím của em gõ phím binh thường thì kô sao nhưng đi kèm với FN thì nhiều phím linh tinh hết cả

nicklanick

Member
trời ơi sao bác ác thế :((
bác bảo em pm là như thế nào hử bác
bác thích em call trực tiếp hay nhay máy bác gọi lại :)
hay pm nick chat bác nói chung chung quá :((

iniuboo

có đấy.
bạn ra 20 trần quốc toản mua cái mypda keyboard
mình đang dùng touch pro 2, rất ngon.
nhưng có 1 lỗi rất khó chịu.
đấy là khi cài mypdakeyboard thì bị hỏng chế độ bấm nút to nhỏ âm thanh
nghĩa là muốn to nhỏ cứ phải dùng ngón tay di di chứ ko dùng nút được:(

nicklanick

Member
có đấy.
bạn ra 20 trần quốc toản mua cái mypda keyboard
mình đang dùng touch pro 2, rất ngon.
nhưng có 1 lỗi rất khó chịu.
đấy là khi cài mypdakeyboard thì bị hỏng chế độ bấm nút to nhỏ âm thanh
nghĩa là muốn to nhỏ cứ phải dùng ngón tay di di chứ ko dùng nút được:(

thế thì cái vntyping cũng thế mà

chaopac

các bác ơi hiện tại em đang bị cái lỗi này với gotiengvietcf rất là bực mình, nói chung thì soft này rất tốt lại free nữa, nhưng con TP em mỗi lần reset thì nó lại mất hết mấy cái settings đi, làm cứ phải đặt lại, anh em có ai bị lỗi như em kô thì giúp em với, chứ kiểu này mà mỗi lần reset mà phải dis cái TF3D rồi chỉnh thì mất công quá, hix :-? máy em đang sài là TP Sprint CDMA ạh, và máy đang sài ROM Energy 20/9

nicklanick

Member
tình hình là em mơi phát hiện ra là bản VNTYPING còn tùy vào bản rom mới bị dính vào nút volum
vd như hôm trước em up bản v25 của bác quang thì hoàn toàn ok. còn úp bản energy 20/9 thì lại bị hy vọng là có cách cứu chữa :(

levanquyen

Tôi đang dùng bản ROM Energry 20/9 cũng bị lỗi Volum up. Không biết cách khắc phục. Khó chịu lắm.

ccmccm

Đã thử, nhưng ko gõ được trên bàn phím cứng:(. Có phần mềm nào khác không bạn?

nicklanick

Member
Đã thử, nhưng ko gõ được trên bàn phím cứng:(. Có phần mềm nào khác không bạn?

bác dùng bản rom nào cũng dùng vntyping đc. nhưng mà nó bị lỗi phím tăng âm lượng. bác dùng bản rom chrome thì dùng đc phím âm lượng và ko có 1 lỗi j cả

vitkon

Em cài VNTyping nhưng không dùng được. Chọt vào nó không hiện bảng gì hết. Đan dùng ROM Enegy Photon ạ :(

nicklanick

Member
Em cài VNTyping nhưng không dùng được. Chọt vào nó không hiện bảng gì hết. Đan dùng ROM Enegy Photon ạ :(

việc của bạn là vào setting=>home=>item=> tắt cái manila(touch flo 3D) đi rồi ra ngoài bật vntyping lên rồi vào lại bật cái manila lên thôi nhớ là để chế độ khởi động cùng hệ thống
nhưng mà khi cài vntyping này kô hiểu sao máy em rất hay bị treo. nhất là khi ngưng cuộc gọi :( h bỏ luôn chả dùng nữa

vitkon

việc của bạn là vào setting=>home=>item=> tắt cái manila(touch flo 3D) đi rồi ra ngoài bật vntyping lên rồi vào lại bật cái manila lên thôi nhớ là để chế độ khởi động cùng hệ thống
nhưng mà khi cài vntyping này kô hiểu sao máy em rất hay bị treo. nhất là khi ngưng cuộc gọi :( h bỏ luôn chả dùng nữa

Chuận luôn. Đã ít dùng lại còn hay treo máy :D Gỡ rồi