• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng việt không được

thientai_kt

Mình đã copy font tiếng việt đầy đủ. Lướt web bình thường, tiếng việt xuất hiện bình thường. Các chương trình khác đều gõ tiếng việt bình thường. Nhưng các chương trình soạn thảo văn bản đều không gõ được tiếng việt. Chỉ xuất hiện ô vuông. Chỉ hiện tiếng việt được một vài từ:
VD: Thà ch[]t còn h[]n. (Thà chết còn hơn).
Mong các bạn giúp đỡ.
À quên, mình cài mấy phần mềm China nhưng không hiện được font. Các bạn link giùm mấy font chuẩn nhé.
Cám ơn rất nhiều

CongVoi

Super V.I.P
Mình đã copy font tiếng việt đầy đủ. Lướt web bình thường, tiếng việt xuất hiện bình thường. Các chương trình khác đều gõ tiếng việt bình thường. Nhưng các chương trình soạn thảo văn bản đều không gõ được tiếng việt. Chỉ xuất hiện ô vuông. Chỉ hiện tiếng việt được một vài từ:
VD: Thà ch[]t còn h[]n. (Thà chết còn hơn).
Mong các bạn giúp đỡ.
À quên, mình cài mấy phần mềm China nhưng không hiện được font. Các bạn link giùm mấy font chuẩn nhé.
Cám ơn rất nhiều

Cài font tiếng việt thì mất font tiếng china và ngược lại.Bạn cài font tiếng việt rồi thì sẽ không đọc được các PM tiếng china đâu.Bản thân mình đang dùng font tiếng china đây nè.Còn bộ gõ bạn đã cài thử bộ gõ của Doananhtai chưa?Hay bộ gõ bàn phím ảo của dõnganh cũng được.Nếu chưa thì thử đi bạn nhé.:D:D

kyokorebit

Cài font tiếng việt thì mất font tiếng china và ngược lại.Bạn cài font tiếng việt rồi thì sẽ không đọc được các PM tiếng china đâu.Bản thân mình đang dùng font tiếng china đây nè.Còn bộ gõ bạn đã cài thử bộ gõ của Doananhtai chưa?Hay bộ gõ bàn phím ảo của dõnganh cũng được.Nếu chưa thì thử đi bạn nhé.:D:D

Thực ra thì nếu mình import kí tự China vào font có tiếng Việt thì vẫn đọc được cả 2 thứ tiếng thôi. Nhưng cái chính là sẽ làm tăng dung lượng font dẫn đến giảm tốc độ máy.
Nếu bạn thực sự cần thì PM mình, mình sẽ giúp. Nhưng chắc phải sau khi thi xong :))

Bộ font tiếng Việt chuẩn bạn có thể xem tại đây

Good Luck!

CongVoi

Super V.I.P
Thực ra thì nếu mình import kí tự China vào font có tiếng Việt thì vẫn đọc được cả 2 thứ tiếng thôi. Nhưng cái chính là sẽ làm tăng dung lượng font dẫn đến giảm tốc độ máy.
Nếu bạn thực sự cần thì PM mình, mình sẽ giúp. Nhưng chắc phải sau khi thi xong :))

Bộ font tiếng Việt chuẩn bạn có thể xem tại đây

Good Luck!

Đợi tin của bạn :D:D:D:D

thientai_kt

Đợi tin của bạn :D:D:D:D

mình đã thử font tiếng việt đó rồi. vẫn không được. Chẳng hiểu sao lại thế.
Vẫn bị lỗi ô vuông([]) như vậy. Thế mới chán chứ.
Các bạn làm ơn giúp mình với

kyokorebit

Bạn sử dụng phần mềm soạn thảo văn bản nào? Nếu là documents to go thì muốn gõ tiếng Việt phải làm cách khác.