• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt trên S60

Status
Không mở trả lời sau này.

darkstar

Đôi lúc cảm thấy kẹt cũng cần viết 1 đoạn văn bản trên Quick Word, Quick Excel, nhưng khốn khổ là không thể type tiếng Việt.

Mấy PM tự điển A-V đều có thể type tiếng Việt, nhưng vậy tức là cũng có cách để type tiếng Việt. Nhưng cái soft hỗ trợ type tiếng Việt thì hình như chưa thấy. Bác nào xài các máy S60 có tiếng Việt không biết có type được không, chứ máy tôi thì không có (không tìm thấy?) ROM tiếng Việt nên đành chịu chết. :D

Ai có cách nào giải quyết tình trạng này không, làm ơn giúp với. Tôi đang xài Pana X700.

Thanks all!

nguyenvansang

Well-Known Member
S60 tiếng Việt thì chỉ có mấy máy mới ra thôi! các máy đời trước thì chưa có đâu! làm gì có ROM hay flash tiếng việt! bác nói vậy là chả hiểu gì về S60 rồi! nên đọc lịch sử S60 đi!

metaphongtov

Em mong các programer sẽ tìm cách để cho các dòng máy s60 v1,v2 hỗ trợ TV được hoàn toàn,em đang dùng 6630 nè,lỗi font hầu hết các ứng dụng cơ bản của máy.

nguyenphuocho

Đây là font hiện đầy đủ tiếng Việt đây, lần sau bạn chịu khó tìm trên diễn đàn nhé, mấy phần này có nhiều lắm rồi

uninntl

font tiếng việt thì chỉ đọc dc tv ..còn type tv đâu dc ...có nh74ng dòng mới mới có thôi ví dụ là E90 nhìn cool !!

nguyenphuocho

font tiếng việt thì chỉ đọc dc tv ..còn type tv đâu dc ...có nh74ng dòng mới mới có thôi ví dụ là E90 nhìn cool !!

Bạn cài bộ gõ tiếng Việt vô là đánh tiếng Việt được rồi.Bên S60-Những phần mềm Việt hoá sẽ coa cái bạn cần đấy. Chịu khó tìm nhé, phần này mình post lên lâu lắm rồi

Status
Không mở trả lời sau này.