• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng việt trên S60V3 ??? Đơn giản, dùng ngay !

tienquoc87

Tienquoc,mình hỏi tý,mình cài bản bộ gõ tiếngviệtMod,giờ mún gỡ ra cài lại bản bôgõ tiếngviệtTC thì phải làm sao?mình đã xóa w2k.rmp,thư mục multitap nhưng kài đè thì bị lỗi cập nhật.help

Ai bảo bạn xóa nó đi... Mà tắt w2k.rmp thôi là gõ chữ lại bình thường, muốn cài lại bộ gõ khác thì vào quản lý ứng dụng mà xóa bộ gõ củ đi!
Bản TC đó bạn cài làm gì, mình fix nó lại gõ theo kiểu của máy đó mà!
Máy của bạn có TV kô?
Muốn gõ kiểu gì thì đưa multitap mình làm cho, khỏi đụng hàng của ai...☺

tienquoc87

Mình dùng3250 không có tiếng việt.nguyên bộ multitap đây
http://vietup.com/file-8277-multitap3250.zip.html

Của bạn đây...
http://vietup.com/file-8312-BộGõ_TV_3250.zip.html
Vào ROMPatcher+ apply TiếngViệt3250 rồ gõ thử xem, thử gõ chữ ở chế độ tiếng China xem có lên dấu bằng phím * kô nha!

Được hay kô cũng phải để lại ý kiến, chứ như mấy mem down về rùi test xong chẳng thấy hồi âm gì cả, lúc xảy ra vấn đề thì thấy mặt mũi. Ai biết đường nào mà lần ☺☻

Xin thông báo:
Của ai thì người đấy dùng, kô đc test lung tung, sẽ gây ra lỗi phát sinh...!

Update fw thế nào mà bị lỗi gõ tiếng việt. Hix
mà trong Z ko có multilap chán ghê.

Làm gì có máy nào có multilap chứ, phải là multitap cơ mà!
Máy có vấn đề gì... bạn phải nói rõ thì mới khắc phục đc chứ!

Last edited by a moderator:

baeanhvaem

Của bạn đây...
http://vietup.com/file-8312-BộGõ_TV_3250.zip.html
Vào ROMPatcher apply TiếngViệt3250 rồ gõ thử xem, thử gõ chữ ở chế độ tiếng China xem có lên dấu bằng phím * kô nha!

Được hay kô cũng phải để lại ý kiến, chứ như mấy mem down về rùi test xong chẳng thấy hồi âm gì cả, lúc xảy ra vấn đề thì thấy mặt mũi. Ai biết đường nào mà lần ☺☻

Xin thông báo:
Của ai thì người đấy dùng, kô đc test lung tung, sẽ gây ra lỗi phát sinh...!

đơi mình test đã nha.mình định bảo ban mod cho mình bộ gõ mà phím 1 với phím 0 bạn add thêm mấy symbol mới thay mấy kái symbol mắc định trog bộ gõ chuẩn đi

@tienquoc:ket qua la pai 4ngon bac a!sau khi cai xong,hinh nhu xung dot voi may hay sao ma vao ung dung nao cung bi vang ra voi cung 1thong bao"App.closed".em tat may thi khoi dong khong len,thao the nho cung the,danh ngam ngui 4ngon cho e no.Gio ngan qua,may em gjo chang con gi ca ngoai UCweb cua anh LQT,Rompatcher,jbaktask,va bo go tieng viet cua a Thien.hix.Bac ngam cuu lai xem nhe!thank bac da chia se.
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

tienquoc87

@tienquoc:ket qua la pai 4ngon bac a!sau khi cai xong,hinh nhu xung dot voi may hay sao ma vao ung dung nao cung bi vang ra voi cung 1thong bao"App.closed".em tat may thi khoi dong khong len,thao the nho cung the,danh ngam ngui 4ngon cho e no.Gio ngan qua,may em gjo chang con gi ca ngoai UCweb cua anh LQT,Rompatcher,jbaktask,va bo go tieng viet cua a Thien.hix.Bac ngam cuu lai xem nhe!thank bac da chia se.
Posted via Mobile Device

Hehe...
Sao kô nói sớm hả?
Để tả xem có đúng kô nha!
Bạn cài Bộgõ TV xong thì chưa có vấn đề gì nhưng sau khi kích hoạt patch Tiếngviệt 3250 thì vào tất cả icon kô đc phải kô?

Cách khắc phục:
Tắt nguồn, rút thẻ nhớ ra. Khởi động lại máy, cắm thẻ vào máy vẫn hoạt động bình thường. Bạn xóa patch Tiếngviệt 3250 đi hoặc vào Q.lý ứng dụng xóa Bộgõ TV đi thế là xong!

Thành thật xin lỗi nha!
Bạn đợi tí, mình làm Bộgõ hoàn chỉnh cho theo ý của bạn, bảo đảm 100% kô có vấn đề gì...

baeanhvaem

Bác xem ntn chứ em ngán mấy vụ 4ngón này lắm.:(.kô biết than thân với ai.

0o__o0

Dành tiền mua con nào Full bàn phím query đi. Gõ nhanh hơn dùnng Laptop và PC:D
Bàn phím số nhấn đợi chữ không cũng đủ mất thời gian

tienquoc87

Đây nè, dành cho tất cả máy ngôn ngữ TA, trừ dòng Es
http://vietup.com/file-8359-BộGõ_TV_3250_fix.zip.html

Bạn thử xem thế nào, có lên dấu đầy đủ kô?
Về phần kí tự đặc biệt mình sẽ làm sau, mất nhiều thời gian lắm, nên làm bản chuẩn cho bạn dùng trước. Máy phải gõ chữ ở chế độ TA nha!
Nhớ để lại ý kiến nha...☺
Chúc thành công!

tienquoc87

Kô pải gõ theo kiểu bỏ dấu bằng phím * hả tienquoc?

Chưa làm đc, bị 4mat chưa sợ àh...hihi☺
Nếu gõ quen tay thì cũng chẳng kém gì bỏ dấu bằng phím * Vì cũng phải đợi...
Post bài thì mới bỏ dấu, chứ bình thường nt bỏ dấu làm gi...☼

baeanhvaem

Đã chuẩn bị trước tinh thần rồi.sợ sao được.:D.ma cái path .rmp đó chỉ cho chạy kái ptienglish.rsc mà nó bung ra.chứ thêm kái ptivietnamese là em sút thẳng cẳng.:(
p/s:vẫn thíc xài kiểu bỏ dấu hơn.:D

tienquoc87

Mình dùng3250 không có tiếng việt.nguyên bộ multitap đây
http://vietup.com/file-8277-multitap3250.zip.html

tienquoc87 nên lập chủ đề riêng,để thank cho tiện.Cảm ơn rất nhiều nhé
1.Ổn định lắm bạn ah,không bị thoát ra như trước theo cách bác Thiện trên N80 ,bỏ dấu lâu nhưng vậy là rất tuyệt rồi,tôi sẽ dùng bản mod của ban
2.Có thể chế theo kiểu telex (~ là x,? la r,sắc là s.huyền là f,' là w không giống nhu vntelex của NQS )nhưng không phải copy pate mới thực sự là gõ hoàn hảo,nhanh!

Mọi người qua đây down lại nha!
www.pdaviet.net/showthread.php?100086-HOT-Gõ-Tiếng-Việt-bỏ-dấu-bằng-phím*-máy-ngôn-ngữ-EN-đây!

Thank☺

tuananh1486

Mình đang dùng E 63, gõ tiếng việt trên E 63 rất bất tiện vì phải bỏ dấu ngay sau khi gõ kí tự cần dấu. Ai có phần mềm nào để gõ tiếng việt như trên máy tính không? tức là bỏ dấu sau khi đã viết sau 1 chữ ấy?

dn80

thấy có mấy 4um co cho pm go tiếng việt trên s60v3 đó! nhưng đăng ký ko đc chàn thiệt!ai vô xem thử rồi báo cho ae nhé.lên gôgle tìm là thấy mấy 4um này(vd danchoiwap)