• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Play Store (Android Market) - Chợ ứng dụng phiên bản mới (UP v3.10.10)

venusian

Moderator
Cài sd để làm sạch bộ nhớ máy vì mình xóa mất maket giờ cài phiên bản nào cũng báo lỗi ép đóng kô mở được kô có cách nào để vào bạn đã hướng dẫn mình tải sd về nhưng mình không biết sử dụng như thế nào bạn chỉ giúp mình với

Đọc các bài viết ở bên đấy bạn sẽ thấy hướng dẫn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ật-v0-9-7-4)&p=1966116&viewfull=1#post1966116

max1397

Member
mình dùng wildfire s.mình gỡ rồi cài lại.cài bản khác mà vẫn bị zi.h ko dùng được google play lun.

venusian

Moderator
mình dùng wildfire s.mình gỡ rồi cài lại.cài bản khác mà vẫn bị zi.h ko dùng được google play lun.

Vì là bản Mod nên rất có thể gây ra lỗi không thương thích. Bạn cài bản mặc định nhé :).

max1397

Member
Vì là bản Mod nên rất có thể gây ra lỗi không thương thích. Bạn cài bản mặc định nhé :).
mình cài bản mặc định vẫn ko đc.rồi cài 2 bản 3.4.6 và 3.4.7 vẫn ko đc.khi zô tải game thì bị lỗi FC.

venusian

Moderator
Chỉnh sửa cuối:

nomobile

Venusian oi giúp mình với. ko vào maket đc wifi và 3g vào web thì ầm ầm nhưng vào maket thì báo ko có kết nối.

venusian

Moderator
Cập nhật Google Play Store v3.5.16 Mod

Hướng dẫn cài đặt:
  • Yêu cầu máy điện thọai phải đc Root.
  • Sử dụng trình quản lý file Root Explore.
  • Truy cập vào đường dẫn /system/app/ và xóa file Vending.apk (Có thể cẩn thận hơn bằng cách di chuyển file Vending.apk sang thẻ nhớ để lỡ cài đặt bản mod lỗi thì chép lại)
  • Cài đặt file cài đặt ở link dưới.
  • Khởi động lại máy và thưởng thức.

venusian

Moderator
Google Play Store (Android Market) v3.5.19 Modded

Hướng dẫn cài đặt:
1. Tải file Unsigned vending apk
2. Sử dụng trình quản lý file Di chuyển file vending apk tới sdcard để backup.
3. paste Unsigned vending apk vào system/app và fix permissions
4. Khởi động lại máy và thưởng thức.

Hoặc:
1. Tải Signed Vending apk
2. Sử dụng trình quản lý file Di chuyển file vending apk tới sdcard để backup
3. Cài đặt Signed Vending apk như file apk bình thường
4. Khởi động lại máy và thưởng thức.

venusian

Moderator
Cập nhật Google Play Store (Android Market) v3.7.11 + Modded

Có gì đặc biệt:
Phiên bản Market updata trên Jelly Bean (Android 4.1)

Hướng dẫn cài đặt:
  1. Sao chép phiên bản Market đang dùng để nếu có lỗi thì ta lại phục hồi lại đc.
  2. Down file dưới bài về đổi thên thành Vending.apk chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  3. (Với ICS Android 4.0.4 chúng ta đổi tên thành Phonesky.apk
  4. Sử dụng trình quản lý file Root Explorer. và chọn copy file Vending.apk
  5. Move vào /system/app chọn nút R/W để chuyển qua chế độ R/O
  6. Chấp nhận Ghi đè lên.
  7. Sau đó nhấn lâu vào tập tin để chọn chế độ "Permissions."
  8. Bỏ dấu tích như hình dưới
  9. Khởi động lại máy và thưởng thức.

LINK:
Phiên bản mặc định:
http://www.mediafire.com/?1aznf8ajnid4bt3
Phiên bản Mod:
http://www.mediafire.com/?e2woltmel6j1bbs

Sanvu88

Member
Sao nó bị không hiện biểu tượng của phần mềm trong market nhỉ?

Làm gì có chuyện không hiện, bạn dùng máy gì??? chụp cái ảnh màn hình lên đây xem nào. Cứ làm đúng như bác venusian hướng dẫn là oki. Mình đã test rất kỹ và chạy ầm ầm đâu có vấn đề gì

venusian

Moderator
Sao nó bị không hiện biểu tượng của phần mềm trong market nhỉ?

Làm gì có chuyện không hiện, bạn dùng máy gì??? chụp cái ảnh màn hình lên đây xem nào. Cứ làm đúng như bác venusian hướng dẫn là oki. Mình đã test rất kỹ và chạy ầm ầm đâu có vấn đề gì

Đây là lỗi do mạng của VN chặn hình ảnh em ạ.
Tham khảo bài này để khắc phục nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?225968-Khắc-phục-lỗi-hiển-thị-icon-trên-CH-Play-(Market)

nomobile

Đã làm thành công với dell 5. mà bản mod có j khác với bản thường vậy? mình ko cảm nhận đc?

Last edited by a moderator: